ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีนะคะ..........  (อ่าน 5425 ครั้ง)

weirdchris

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำทีนะคะ..........
« เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 03:02:07 »
สวัสดีคะ เรามีปัญหานิดหน่อยกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเรา คือเราเป็นผู้หญิงคะ เป็นคนใจร้อนมากด้วย อยุ่ๆวันนึงเพื่อนๆเรามาหาเราที่บ้าน คุยกันไปมา อยุ่ๆเราตัดสินใจไห้รุ่นพี่เราพาไปสักยันต์ เสือเผ่น(สักน้ำมัน)ตัวใหญ่ที่กลางหลัง จากตำหนักพระรอด(ที่สักยันต์ให้เสือไบ) ในวันนั้นเลยวันที่8สคที่ผ่านมา เราเองก้อไม่ค่อยมีความรุ้ทางด้านนี้เท่าไรด้วยความที่เราไม่ได้โตที่เมืองไทยเราเลยไม่รุ้อะไรมากเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ และก้อเพิ่งได้รุ้จากรุ่นพี่คนนึงว่า ตามปรกติเเล้วเค้าไม่นิยมไห้ผู้หญิงสักลงอาคมกัน แต่เพราะอะไรเราเองก้อยังไม่รุ้.และโดยเฉพาะการสักเสือเผ่นที่คนอารมร้อนไม่ควรสัก... รวมถึงการไม่สักเสือเผ่นที่กลางหลัง(เพราะอะไร ไครทราบไม๊คะ) จนสักเสร็จก้อถามอาจาร์ยว่าข้อห้ามมีอะไรบ้าง ท่านก้อบอกว่า5ข้อหลักๆ คือ1ไม่กินแกงงู 2ไม่กินฟัก 3ไม่กินน้ำเต้า 4ไม่ผิดลูกผิดเมีย 5ไม่ด่าพ่อ ด่าเเม่ และก้อลาอาจาร์ยกลับ (โดยที่อาจาร์ยไม่ได้ไห้คาถาหรือบอกอะไรเรยเกี่ยวกับของที่เราเพิ่งลง)ระหว่างทางก่อนกลับบ้าน ก้อแวะทำบุญที่วัดสุ่น. ระหว่างที่เราคุยกับหลวงพี่อยุ่ เพื่อนรุ่นพี่เราก้อเอาน้ำมนต์ไนขันที่วางไว้ไนโบสถ์มาสาดที่กลางหลังเรา ตรงที่เราเพิ่งไปสักมา หลวงพีก้อตะโกนบอกว่า เฮ้ยไนน้ำมนต์นั้นหลวงพี่ลงเสือไว้3ตัว -*-(เราก้อไม่รุ้ว่าเรื่องนี้เกี่ยวข้องกับเรื่องที่เกิดขึ้นตอนคืนนั้นหรือไม่)หลังจากลาหลวงพี่และกลับมาถึงบ้าน เราก้อไม่ได้คิดอะไรมาก เเระก้อยังรุ้สึก เป็นปรกติดี จนค่ำมีปากเสียงกับแฟนนิดหน่อย เราอารมขึ้นโมโหมาก แล้วจู่ๆ เราก้อของขึ้น บริเวนที่สักน้ำมันก้อเเดงเป็นรูปเสือทีสักไว้ และก้อคำราม แฮ่ๆไส่แฟนเราเเละจ้องเหมือนเราอยากจะฆ่าเค้าไห้ได้ ตลอดเวลาที่ของขึ้นตั้งกะหัวค่ำจนเกือบตี1 เรามีสติรับรุ้สิ่งที่เกิดขึ้นเเทบทุกอย่าง แต่กลับไม่สามารถคุมตัวเองได้เลย.. ผู้ชาย3คน คือแฟนเรา น้องชายเรา และคนงานที่บ้าน พยายามล๊อกตัวเราไว้ เราก้อดิ้นจนหลุดไม่รุ้กี่รอบต่อกีรอบ และหน้าตาของพวกเค้าที่เราเห็นมันเหมือนไม่ไช่พวกเค้าเลย ดูเหมือนกับปิศาจไนสายตาเรา แทบทุกคำพูดที่พูดกับเราเหมือนมันไม่เข้าหูเราไปซะหมด-*- ยิ่งแฟนเรายิ่งพยายามจับเราเท่าไร เหมือนจะยิ่งทำไห้เราขู่ คำราม เเละ จ้องหน้าเค้าเขม๊ง ตอนที่ทั้ง3คนล๊อกเราไว้ได้เเน่น แฟนเราพยายามเอาพระขุนเเผนของเค้ามาคล้องคอเรา แต่ปรากดว่าตอนที่กะลังจะสวม อยุ่ๆสร้อยพระขาดก้อขาด ตัวเราเองก้อดิ้นเป็นบ้าเป็นหลัง จนหลุด ไม่รุ้เเรงเอามาจากไหนเยอะเเยะ (ที่แปลกคือเรามีสติรับรุ้ทุกอย่างที่เกิด แต่ไม่สามารถควบคุมตัวเองไห้อารมเย็นลง หรือคุมตัวเองได้เลย ) -*-  ซักพักคนงานเราก้อไปเอาตะกุดของเค้ามาเเขวนไห้เรา แต่ก้อเหมือนกันกับสร้อยพระ ทั้งที่ตัวเราโดนล๊อกๆไว้เเน่นแทบจะกระดิกไม่ได้ แต่จู่ๆสร้อยตะกุดก้อขาด โดนที่ยังไม่ทันได้คล้องเข้าคอเราดีเลย ของขึ้นๆ ลงๆ ตั้งกะค่ำจนเกือบตี1 แรงมาจากไหนไม่รุ้เยอะเเยะ ทั้งคำราม อาละวาด วิ่งหนีไปหน้าบ้าน ทั้งยืน4ขา ทั้งขู่สุนัขที่บ้าน  จนอยุ่ๆก้อเผลอหลับไป สิ่งสุดท้ายที่จำได้ก่อนหลับไปคือ ทำไมชั้นคุมตัวเองไห้ไจเย็นลงไม่ได้........และเมื่อไรของจะลง สนิทสักที...............
เริ่มรุ้ตัวอีกทีคือไปอยุ่หน้าบ้าน(แฟนกับน้องเราอุ้มเราไป) จำได้ว่ามีคนล๊อกตัวเราไว้เเน่มาก เเละมีคนพยายามกรอกน้ำมนต์เข้าปากเราไห้เรากิน เราก้อดิ้นเเระพยายามบ้วนออก จนสติเริ่มมาได้ยิน เสียงพี่ลพพูดว่า ออกไปซะ เมริงออกไปจากตัวน้องสาวกู-*- (แฟนเราบอกว่าพี่เค้าเอาเข็มเเทงกลางหน้าผากเราด้วย เเต่เราจำไม่ได้ เเละก้อไม่เข้าไจว่าเค้าแทงเพื่ออะไร- -)เเระก้อได้ยินเสียงเเฟนเรากับเพื่อนๆ บอกไห้เรากลืนน้ำมนต์เข้าไป เราเรียกลืน..........และอยุ่ๆเราก้อลุกพรวดวิ่งเข้าบ้านมาพังข้าวของไนครัวอยุ่ซักพัก พออารมเริ่มเย็นลง มีสติก้อเดินกลับออกไปหาทุกคน กลับมาเป็นเราคนเดิม พี่ลพเค้าก้อบอกไห้ไปทำบุญตักบาตรซะตอนเช้า แล้วก้อถามว่าด้ายสีขาวที่ออกมาจากตัวอักขระตัวหนึ่งบนแผ่นหลังของเรา ว่ามาจากไหน  ทำไมอาจารย์เค้าไม่ลงไห้ครบ เเค่อักขระตัวเดียว เราก้องงว่าลงอะไรไม่ครบ ไม่เข้าไจอยุ่ดีจนตอนนี้ (ตอนเช้าของวันรุ่งขึ้นเเฟนเราก้อบอกว่า ด้ายสีขาวออกมาจากอักขระตัวหหนึ่งบนหลังเราอีกเเล้ว เป็นยังงั้นอยุ่2วัน อยากรุ้มากๆๆๆ ว่าด้ายนั้นมาจากไหน งอกมาจากหนังเราได้ยังงัย)และเค้าก้อไล่ไห้เราไปนอน คืนนั้นเราหลับสนิทด้วยความเหนื่อย แต่เเฟนเรานั่งแผ่เมตตาทั้งคืน เพราะนอนไม่หลับได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรอยุ่นอกห้องตลอดทั้งคืน จนเช้าก้อไปตักบาตร........จากวันนั้นเราก้อไม่มีอาการของขึ้นอีกจนวันนี้ แต่เราเองก้อยังคิดไม่ตกว่าเราควร ทำอย่างไรต่อ ของที่สักมายังอยุ่กับตัวเราไม๊ เราควรต้องกลับไปหาอาจารย์ที่ตำหนักเพื่อลงไหม่หรือไม่ และควรสักอะไรเพิ่มเพื่อช่วยคุมหรือไม่ โดยส่วนตัวเรามีความชอบทางด้านนี้อยุ่แล้ว แต่ก้อไม่ได้ศึกษาหรือค้นคว้าอะไรเลย สิ่งที่เกิดขึ้น โดยส่วนตัวเเล้วเราไม่ได้คิดว่าเป็นความผิดพลาดที่เราพลาด  เพียงแต่เราควรจะศึกษาเรื่องนี้ไห้ดี ไห้เข้าไจก่อน ก่อนที่จะตัดสินไจไปสักน้ำมัน......จนวันนี้เราเองก้อยังคิดอยุ่เเทบทุกวัน ว่าเสือเผ่นที่อาจารย์ได้สักไห้นั้นยังอยุ่กับเราหรือไม่ ต้องไหว้ครูยังงัย เราควรกลับไปที่ตำหนักอีกไม๊ หรือควรสักยันต์อะไรเพื่อช่วยคุมไม๊  หรือเราควรลืมไปเลย ว่าเราสักยันต์มา....เราควรจะทำอย่างไรต่อดีคะ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆทีนี่ผู้ที่มีความรุ้ทางด้านนี้ แนะนำทีได้ไม๊คะ....
ขอบคุนนะคะที่อุส่าอ่านที่เราพิมจนจบ :086:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยแนะนำทีนะคะ..........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 03:16:48 »
ของที่เราสักไปขอบอกว่า มันจะอยู่ ติดกับตัวเราไปจนวันตายเลยคราบ.......แต่ไม่ใช่ว่ามันจะกับเรา เสมอไปเช่นกันคราบ.....
การสักยันต์ จะมีข้อห้ามเอาไว้ ไม่ให้เราทำ ถ้าเราทำผิดข้อห้าม ก็เป็นส่วนหนึ่งคราบที่ทำให้ของ หลุดจากเราไป  ....
....การของขึ้น อยู่ที่ สติ ของเรา ถ้าเรามี สติ แลสมาธิ มันก็จะขึ้นยาก คราบ..........
.....ไม่รู้ว่าเป็น ศิตย์ ที่ไหนคราบ  ที่อ่านน่าจะไม่ใช่ วัดบางพระ ใช่ไหมคราบ.....
.....ของมันร้อน เราก้ไปหาอาจารย์ ทานแล้วบอกท่าน ท่าน ก็จะมี วิธี ของ ท่าน ที่สามารถ ที่จะทำให้คุณ อยู่แบบปรกติได้คราบ.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

555

ตอบ: ช่วยแนะนำทีนะคะ..........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 07:32:13 »
เรื่องนี้อ่านแล้วสนุกมากเลยวันหน้าเอามาลงใหม่นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 08:45:32 »
กลับไปที่เก่าที่ไปสักมา ให้อาจาร์ยท่านแก้ไขให้ดีกว่านะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

แผล็บๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 09:35:33 »
โห.....มันส์เจงๆ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 10:50:59 »
ด้ายที่ออกมาจากแผ่นหลัง ลักษณเป็นเส้นด้ายเลยหรือเปล่าครับ หรือเป็นแผ่นเล็กๆ เพราะว่าทุกคนที่ทำการสักมาผ่านไปซัก2-3วันก็จะมีแผ่นขาวเล็กๆขึ้นตามรอยสักตามรูปที่เราสักไว้ ประมาณ7วันก็จะหายไปเอง เรื่องอักขระไม่ครบเนี่ยชัวร์ครับจะผิดเพี้ยนผิดคาถาไปเลย เพื่อนผมมีหลายคนครับที่ไปสักมาแล้วอักขระไม่ครบหรือไม่ถูกต้องจึงเพี้ยนไปเลยต้องไปลงแก้ใหม่ครับ(แต่ไม่ใช่ที่วัดบางพระ) ดังนั้นก่อนทำการสักควรศึกษากับอาจารย์ที่สักก่อนว่าท่านมีความชำนาณมากแค่ไหน ชื่อเสียงเป็นอย่างไร อย่างที่คุณเปียกปูนว่าแหละครับมันจะติดตัวเราไปจนตาย มิฉนั้นจะมานั่งเสียใจภายหลัง ฝากไปยังเพื่อนๆสมาชิกเว๊ปทุกคนด้วยครับ

Shot at 2007-06-26

weirdchris

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 01:08:38 »
เรื่องนี้อ่านแล้วสนุกมากเลยวันหน้าเอามาลงใหม่นะครับ
เรื่องที่เราเล่าไห้ฟังเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง จากเมื่อก่อนที่เชื่อ50-50 ว่าคนที่ของขึ้นนั้นแกล้งทำหรือเปล่า พอเกิดขึ้นกับตัวเอง เลยเชื่อ100%เเล้วละคะ

weirdchris

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 01:13:26 »
ด้ายที่ออกมาจากแผ่นหลัง ลักษณเป็นเส้นด้ายเลยหรือเปล่าครับ หรือเป็นแผ่นเล็กๆ เพราะว่าทุกคนที่ทำการสักมาผ่านไปซัก2-3วันก็จะมีแผ่นขาวเล็กๆขึ้นตามรอยสักตามรูปที่เราสักไว้ ประมาณ7วันก็จะหายไปเอง เรื่องอักขระไม่ครบเนี่ยชัวร์ครับจะผิดเพี้ยนผิดคาถาไปเลย เพื่อนผมมีหลายคนครับที่ไปสักมาแล้วอักขระไม่ครบหรือไม่ถูกต้องจึงเพี้ยนไปเลยต้องไปลงแก้ใหม่ครับ(แต่ไม่ใช่ที่วัดบางพระ) ดังนั้นก่อนทำการสักควรศึกษากับอาจารย์ที่สักก่อนว่าท่านมีความชำนาณมากแค่ไหน ชื่อเสียงเป็นอย่างไร อย่างที่คุณเปียกปูนว่าแหละครับมันจะติดตัวเราไปจนตาย มิฉนั้นจะมานั่งเสียใจภายหลัง ฝากไปยังเพื่อนๆสมาชิกเว๊ปทุกคนด้วยครับ
เป็นด้ายเส้นเล็กๆอะคะ ความยาวประมาณ1-2มิลได้อะคะ
และก้อที่ไปลงมาไม่ใช่จากวัดบางพระคะ แต่เป็นตำหหนักพระรอด ส่วนที่มาคุยในที่เวบนี้ก้อเพราะคิดที่จะไปลง9ยอดที่วัดบางพระ....และถือโอกาสศึกษาหลายๆอย่างไปในตัว
ขอบคุณทุกคนมากเลยนะคะ สำหรับคำแนะนำต่างๆ รู้สึกประทับใจกับที่นี่ไปเลย อิอิ มาครั้งเเรกโพสเเรก ก้อมีเเต่คนช่วยออกความคิดเห็น ขอบคุณนะคะ :)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 01:32:00 »
พวกเราชาววัดบางพระยินดีต้อนรับทุกท่านอยู่แล้วครับวันไหนว่างๆก็เชิญที่วัดครับลองไปปรึกษากับ อ. ท่านดูอาจจะได้ทางออกที่ดีครับ ถ้าว่างก้แอดมาคุยกันครับ tum_btoa@yahoo.com  (msnนะครับ)
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

weirdchris

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 01:37:27 »
ยังสงสัยอีกข้ออยุ่ดีอะคะ แบบขำๆข้องใจ :D ?คือแทบทุกที่จะใช้ประโยคที่ว่า ห้ามผิดลูกผิดเมีย หรือไม่ก้อห้ามเป็นชู้กับสามีหรือภรรยาคนอื่น เอ๊ะยังงี้ ถ้าเรามีแฟนอยู่แล้ว และก้อมีอีกคนที่คบแต่คนนั้นโสด ไม่มีแฟนหรือครอบครัว ยังเงี้ยผิดเนี่ย -*-555 ภาษาไทยยากจริงๆ ยิ่งบางเรื่องจะตีความหมายให้ถูก100% ยิ่งพาให้เรางง -*- เเหะๆ ถามไปยังงั้นอะคะ นั่งเถียงกะเพื่อนและก้อคุยกับหลวงพี่อยุ่วันก่อน หลวงพี่ที่เราสนิทบอกว่า ผิดลูกผิดเมียเค้าก้อคือเค้ามีครอบครัวอยุ่แล้วและเราไปยุ่งกับเค้า ส่วนที่เรามีแฟนเเต่ไปมีอีกคนโดยที่เราเองไม่ได้มีลูกมีครอบครัวและคนๆนั้นก้อโสดไม่ได้มีลูกหรือครอบครัวอยุ่แล้ว ไม่เป็นไร เพราะเราไม่ได้ไปผิดลูกผิดเมียไคร -*- เง้อ งงหนักกว่าเกิมเรยคราวนี้ ? ? ;D

weirdchris

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 01:38:05 »
พวกเราชาววัดบางพระยินดีต้อนรับทุกท่านอยู่แล้วครับวันไหนว่างๆก็เชิญที่วัดครับลองไปปรึกษากับ อ. ท่านดูอาจจะได้ทางออกที่ดีครับ ถ้าว่างก้แอดมาคุยกันครับ tum_btoa@yahoo.com? (msnนะครับ)
แอดไปเเว้วค้า ;D ;D

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 08:27:40 »
เหนื่อย[
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 08:28:22 »
เหนื่อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 08:29:08 »
[color=redเหนื่อย

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 10:26:35 »
ตอบแบบขำๆก็ผิดนะซิจ๊ะ555            ถึงแม้นว่าชายคนนั้นโสดแต่แฟนของคุณเขายังไม่สละโสดจากคุณเท่ากับว่าไปทำลายจิตใจเขานะ สงสารลูกผู้ชายเหมือนกัน ;D :D :D

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ก.ย. 2549, 04:08:02 »
ข้อห้ามข้อนี้ประมาณ ว่าให้เรารักเดียวใจเดียวอะคราบ..................คงไม่มีใครที่อยากให้คนรักของตัวเราเองไปแอบมีคนอื่น มั้งคราบจริงไหม

weirdchris

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.ย. 2549, 05:27:54 »
จริงคะ :069:
 :017: