ผู้เขียน หัวข้อ: จากใจลูกศิษใหม่ ขององค์หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งวัดบางพระและนครชัยศรี  (อ่าน 15387 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ผมพึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานครับ
ก็เป้นคนทำบุญเข้าวัดปกติ ชอบบูชาและสะสมพระเครื่องมา10กว่าปีแล้ว แต่ไม่เคยคิดสนใจใน เรื่อง เครื่องรางของขลังอักขระเลขยันต์ใดๆเลย
ก็อยู่มาดีนะครับ ไม่มีเหตุอะไร ไม่เดือดร้อนเรื่อยๆสบายๆ ไม่เคยคิดว่าจะต้องไปสัก(สักทำไม รุงรัง เจ็บตัว)

จนมีอยู่วันนึง ผมได้ไปช่วยญาติๆกันทำความสะอาดหิ้งพระ ก็คุยกันนะครับเรื่องต่างๆ จนพูดถึงหลวงพ่อเปิ่น ก็คุยกันว่าท่านแน่จริงๆไหใเรื่องเหนียวเรื่องของก็คุยกันไปหัวเราะวิจารณ์กันไป และอยู่ดีๆนะครับ ผมยืนกันอยู่ตรงโต๊ะหมู่ ซึ่งห่างจากจุดเเขวนผ้ายันต์เหลืองหลางพ่อเปิ่นประมาณเมตรกว่าๆ ซึ่งตอนนั้นคงไปถูกกรอบรูปไม่ได้ครับ และกรอบก็แขวนไว้กับข้างฝาปูนสูงเกือบ2เมตร
กรอบท่านหล่นลงมาครับ กระทบพื้นหินอ่อน ดังสนั่น ดังมากๆ เรียกว่าสะดุ้งกันเลยเสียงดังมาก
ก็หันไปดูกัน กรอบท่านหล่นได้อย่างไร ทุกอย่างตะปูขอเอ็น ยังดีอยู่ทุกอย่่าง และที่สำคัญทั้งกรอบทั้งกระจกบางๆที่ทำกรอบรูป ไม่มีเป็นอะไรเลยครับ ไม่รู้หล่นตกมุมไหนยังไง แต่ถ้าเป็นกระจกธรรมดา คงต้องเก็บเป็นชิ้นๆไปแล้ว นี่ไม่เป็นรอยอะไรเลย

ผมก็คิดถึงเรื่องนี้มาตลอด จนนึกว่าทำอย่างไรถึงจะได้ รู้เรื่องหลวงพ่อมากขึ้นก็อาราธนาบอกหลวงพ่อว่า ถ้าผมมีวาสนาได้เป้นศิษท่านขอให้หนทางสะดวกรวดเร็วและง่ายๆได้ไหมครับยังพูดติดตลกอยู่
เรื่องมันก็ไม่น่าเชื่ออีก วันรุ่งขึ้นผมเช็กเมล์ ตามปกติ และมีforword mail หน้าเว็บบางพระมาให้ครับ จากคนที่เป็นเจ้าของกรอบรูปและยันต์หลวงพ่อผืนนั้น ทั้งที่เหตุการณ์ผ่านมาเป็นเดือนเเล้วและผมก็ไม่ได้คุยอะไรกันเลย อยู่ดีๆก็ส่งมาบอกอยากให้อ่าน แปลกดีครับ

หลังจากนั่งอ่านไปทำงานไปเป็นวันๆ ผมเริ่มรู้สึกว่า ศาสตร์แขนงนี้และหลวงพ่อเปิ่น มีอะไรที่น่าศรัทธาหลายอย่าง ทั้งๆที่หลวงพ่อมรณะภาพไปแล้ว
ผมตัดสินใจหาข้อมูลการสัก ซึ่งแน่นอน ผมไม่นิยมรูปต่างๆ ผมอยากได้อักขระเมตตามหานิยม
ซึ่งครั้งแรก เพื่อนๆพี่ๆที่นี่บอกผมในกระทู้ว่า ท่านไม่ให้เลือกลายหรอกนะ แต่จะเมตตายันต์ครูให้ก่อนในทีแรกซึ่งคงต้องเป็น5ยอด7ยอดหรือ9ยอด(ตอนนี้อยากได้ยันต์พุดซ้อนมาก)
ผมก็คิดว่ายังไงก็ได้ ลองดูสักที ยังไงก็ไปได้ทำบุญ
ก่อนวันไป ผมได้ อาราธนาหลวงพ่อเปิ่นว่า ขอให้หนทางไปรับบารมีจากท่านสะดวกและราบรื่นไม่มีอะไรติดขัด
วันไปสัก ผมไปเซ็นชื่อเเละออกจากที่ทำงาน ถึงวัดประมาณ9โมงกว่าๆ ไปแบบไม่รู้อะไรเลย และเคยไปครั้งแรกแต่ก้ไปถูกและถึงที่โดยไม่ต้องหลงทาง
ไปถึงก็ไม่รู้จะทำอะไรยังไง ยังถามหลวงลุงแก่ๆท่านนึงว่าอยากมากราบสักต้องไปตรงไหนยังไง (มารู้ทีหลังนั่นคือหลวงพ่อสำอางท่านเดินอยู่ตรงลานวัดหน้ากุฎิใหญ่)
ผมก็ได้ขึ้นไปกุฏิที่ใกล้ที่สุดคือ กุฎิพระอาจารย์อภิญญา ก็ถามท่าน ตอนนั้นไม่มีคนเลยสักคนท่านบอกไปนำดอกไม้ธูปเทียนมาไหว้ครู
ซึ่งทางวัด มีขายหลายแผงนะครับ แต่แผงที่ผมเดินไปซื้อ ราคา40บาทครับ จากที่คนอื่นไปครั้งแรกมักจะได้ซื้อกับแผงราคา60บาท
ก็มากราบหลวงพี่ให้สักให้ ก็ไม่ได้ขอลายอะไรเพราะผม ใหม่มากกลัวโดนพระอาจารย์ว่าเลยพูดแค่ว่า ขอยันต์เมตตาครับ(ไม่ได้ขอลายพุดซ้อนที่อยากได้)
สุดท้ายพระอาจารย์ก็เมตตาสักให้จนเสร็จ สุดท้ายผมก็ลองถามดูว่าพระอาจารย์สักลายอะไรให้ผม ท่านยิ้มๆบอก ก็เมตตาไง ผมยังถามอีกว่า คราวหน้ามาผมเลือกลายได้หรือไม่ ท่านตอบว่าแล้วแต่ความเหมาะสม ผมเลยไม่รู้ว่าได้ลายอะไรและลากลับมา
จนมาถ่ายรูป ถามท่านสมาชิกที่นี่ถึงได้ทราบว่า เป็นยันต์ พุดซ้อน ที่ผมอยากได้มากๆตั้งแต่ก่อนไปนั่นแหละ (สอบถามผมต่อหน้าพระอาจาย์ได้ว่าผมไม่ได้ขอลายอะไรเลย)และดุกระทู้ถามก่อนไปกับหลังสักเสร็จได้ว่า ผมอยากได้พุดซ้อนมากๆครับ
วันนั้นผมใช้เวลาที่วัดแค่ครึ่งชั่วโมง เบ็ดเสร็จทุกอย่างรวมถึงได้กราบพระอาจารย์สำอางค์ให้เป่าครอบและได้กราบสังขารณ์หลวงพ่อเปิ่นขอบารมีท่าน
เรียกว่า วันนั้นไม่มีติดขัดอะไรเลยครับ ไม่มีคนสักคนตอนผมอยู่ แต่พอจะกลับ จะเดินไปถามเรื่องยันต์เพิ่ม กุฏิพระอาจารย์อภิญญาคนแน่นเลยประมาณเกือบ20คน ทั้งๆที่ผมพึ่งลงมาแท้ๆ
และวันนั้นเป็นวันแรกที่ผมได้เช่าหาบูชา วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ซึ่งเหรียญแรกที่ผมได้คือเหรียญ สร้างโบสถ์ปี2525เนื้อเงินและเหรียญเจ้าสัวรุ่นแรก
โดยเฉพาะเหรียญเงินปี2525 บูรณะโบสถ์นั้น ผมได้ทราบจากพี่กิตติ ท่านรองประธานเวบนี้ว่า หายากกว่าเหรียญปี2519เสียอีก ทำให้ผมยิ่งศรัทธา บารมีหลวงพ่อเปิ่นที่เมตตาให้ผมเป็นอย่างมากขึ้นไปอีก

และเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมได้นำทิชชู่และแอลกอฮอล์ไปถวายหลวงพี่อภิญญา และอยากได้ยันต์เเบบคุ้มครองเหมาะกับดวงผมคือเกราะเพชรแต่ไม่กล้าขอ แค่บอกท่านว่าขอให้เหมาะกับผมเท่านั้น ไม่รู้ยังไงท่านนึกๆและเมตตาสักยันต์เกราะเพชรให้ ไม่ต้องขอไม่ต้องพูดมาก ได้ติดตัวมาเลยครับ และบูชาเสื้อดำทำบุญมาอีกตัว

อ่านแล้วใช้วิจารณญานกันนะครับ

สุดท้ายนี้ขออำนาจบุญบารมีของครูบาอาจารย์และหลวงพ่อเปิ่นแห่งวัดบางพระ คุ้มครองผมและสมาชิกทุกท่านตลอดไปครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ  ยินดีด้วยครับ บารมีหลวงพ่อมาโปรดจริงๆ  แบบนี้เชื่อมั่นว่า ของที่ได้มาเอง ย่อมภูมิใจและปลูกศรัทธาความเชื่อได้ดีที่เดียว ดีใจด้วยครับผม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยกับก้าวแรก และขอให้ก้าวต่อไปอย่าหยุดนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ยินดีกับทุกๆ เรื่องที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ...คุณnontaburi...  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอให้โชคดีอย่างที่เล่าตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
อ่านแล้วขนลุกครับ ผมคนนึงครับที่ไม่เคยคิดจะสักมาก่อนเลยครับ พอดีเพื่อนผมอยากสักน้ำมันผมเลยไปด้วย ทำงานอยู่ชลบุรีครับไม่เคยไปวัดบางพระแต่ก็ไม่หลง แถมทะเบียนรถก็ขาดตำรวจตั้งด่านเยอะมากแต่ก็รอดทุกด่านเลยครับ( ภาวนาถึงหลวงพ่อหน่ะครับ) สมใจครับสักน้ำมันมาคนละ 2 ยันต์ แต่แล้วก็ :045:
ที่เห็นตามรูปหลังผมเองน้องใหม่ครับ

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ขอให้โชคดีอย่างที่เล่าตลอดไปนะครับ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ดวงดีมากๆ
เมื่ออาทิตย์ก่อนไม่ทราบเคยอ่านผ่านตาบ้างหรือเปล่า เรื่องหนังสือร่วมลำลึก หลวงพ่อเปิ่น ที่หมดจากท้องตลาดไปนานแล้วผมอยากได้มากๆ-มากที่สุดลองหาหลายที่หาไม่ได้เลย แต่ก็ยังพยายามหา
สุดท้ายเหมือนหมดหวังเพราะไปหลายที่โทรไปหลายแห่งหมดทุกที่ครับ เลยขอหลวงพ่อเปิ่นว่าผมอยากได้ไว้ศึกษาบ้างครับ
"เชื่อหรือไม่" ผมได้มาฟรีๆ เป็นหนังสือใหม่ด้วย มีพี่ท่านนึงเมตตาให้มากับมือครับ มีท่านสมาชิกรุ่นใหญ่ในเวบเราท่านนึงเป็นพยานได้ ได้มาฟรีๆไม่เสียเงินเลยครับ
พี่เค้าสงสารและคงเห็นผมอยากได้จริงๆ เลยให้ไว้1เล่ม และคิดว่าหมดพอดีที่ผมนี่แหละครับ
ยังคิดอยู่ว่าโชคดีจริงๆ
ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2552, 03:55:56 โดย nontaburi »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอให้โชคดีต่อไปนะครับ เรื่องราวของหลวงพ่อเล่าขานไม่มีวันจบหรอกครับ เรามีความศัทธาและความเชื่อมั่นปาฏิหารย่อมเกิดกับเรา หรือภาษาพระเรียกว่า  เอหิปัจฉิโก คือการรู้เฉพาะตัว
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
รุ่นพี่ที่ให้หนังสือคุณ nontaburiคงเห็นว่าคุณ ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่นมากจริงๆ  เลยมอบให้ครับ     ยินดีด้วยนะครับ :050: :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีด้วยนะครับ เชื่อมั่น ศรัทธา ปาฏิหาริย์จึงบังเกิด บารมีหลวงพ่อคุ้มครองนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นเรื่องน่ายินดีครับ  ผมคนหนึ่งเป็นเด็กใหม่อยากจะสักเหมือนกันครับแต่มไ่เคยไปวัดบางพระเลยต้องไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอเพียงศรัทธา ปาฏิหารย์ไม่หนีแน่ยินดีครับประสบปารณ์
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ไม่ว่าเป็นศิษยเก่า ศิษย์ใหม่ เมตตาบารมีหลวงพ่อไม่มีเลือกปฏิบัติ ท่านมอบสิ่งดี ๆ ให้ศิษย์เสมอ  :054:

ศรัทธาเชื่อมั่น ปาฏิหาริย์บังเกิด