ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไปสักเพิ่มมาครับสวยหรือไม่ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 5594 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวันที่ 13กุมภาไปหาอาจารย์เจษมาคนเยอะมากอาจจารย์เลยให้ ธงข้างๆ 29ยอด2ธงไม่ทราบว่าเรียกว่าอะไรและพุทธคุณด้านไหนครับและ
ก็ยันต์ ณ ตรง 8ทิศ 4มุม บอกเลยว่าไม่ค่อยเจ็บซักเท่าไหร่ วันรุ่งขึ้นผมเลยไปซ้ำซะอีกซักที
วันที่ 14กุมภาเลยไปหาอาจารย์อีก คราวนี้อาจารย์ว่างเลยครับเพราะว่าผมไปแต่เช้าเลยขอ อนุมาน8กรพิมพ์เล็กมา
อาจารย์ก็เมตตาผมจัดให้ซะผมร้องไม่ออกเลย ใช้เข็มเย็บผ้าด้าย บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด
คาถาของหนุมาน 8กรคืออะไรหรอครับ รบกวนพี่ตอบด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากครับสักสวยจริงๆครับ
การจัดวางรูปแบบก็สวยครับ ไม่ทราบว่าอาจารย์เจษท่านเป็นศิษย์
สายวัดบางพระด้วยหรือครับผม อยากทราบรายละเอียดของท่านหน่อยน่ะครับผม
ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีหรือลบหลู่นะคับ แต่อยากทราบเฉยๆน่ะครับ
คาถาหัวใจหนุมาน ก็หะนุมานะ นะสังสะตัง ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ผมไปสักเพิ่มมาครับสวยหรือไม่ช่วยแ&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 10:51:31 »
ใช่แน่นอนครับตอนที่ท่านเป็นฆาราวาสแล้วครับ
อยู่ที่สามแยกกระจับ คุณเอ็มไร่ขิงก็สักที่อาจารย์เจษครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2552, 10:52:56 โดย thong.yong »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไร้คำบรรยายครับท่าน  :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากเลยครับ การจัดวางเยี่ยมยอด ยอมรับว่าเป็นอาจารย์อีกท่านที่สักได้งดงามมากเลยครับ หากมีโอกาสกระผมขอกราบเป็นศิษย์ท่านอาจารย์เจษ สามแยกกระจับแน่นอน ขอบคุณครับ ที่ให้ชมรูปรอยสักสวยๆ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยงามมากกกกก :004:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งดงามครับท่าน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับ วางได้ลงตัวจริงๆ 

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากครับ

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
สวยครับ :100:
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับ  ดี ลายสักงดงามมาก

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่สวย ตรงไหนเนี้ย สวยทั้งแผ่นแลยครับ ถ้าเต็มแล้วอย่าลืมชักภาพมาให้ชมบ้างเด้อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
จัดวางได้สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
 :045: :045: :045: :053:

สวยครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามมาก เส้นคมสวยครับ

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:  :002:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาติชมน่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีใครทราบบ้างครับว่า ธงข้างๆ29ยอดเรียกว่าอะไรและพุทธคุณด้านไหนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
จัดวางรูปแบบสวยงามอ่ะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
เส้นสาย คม ชัด ลึก สวยจริงๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คม ชัด ลึก งดงาม จริงๆ ครับ 06;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงามจับใจครับ สุดยอดจริงๆครับพี่น้อง 19; 31;

ออฟไลน์ artikan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวยมากมาย ชั่งเป็นคนที่มีความอดทนมากนะ แต่ก็คุ้มนะสวยสุด ๆ อ่ะ :114: :053:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยมากค่ะ  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มั่นใจเถอะ...มาถูกทางแล้ว....

วัดบางพระ จงเจริญ....

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ศิษอาจารย์เจต สามแยกกระจับเหมือนกัน ครับ  :050:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
งามเกินคำบรรยายครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สามแยกกระจับ ไหนครับ บ้านโป่งใช่ปะ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
สวยมากเลยครับ

ให้เต็ม10 เลย :053:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สามแยกกระจับ ไหนครับ บ้านโป่งใช่ปะ

ใช่ครับแต่อยู่ก่อนถึงบ้านโป่งครับ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาติชมน่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีใครทราบบ้างครับว่า ธงข้างๆ29ยอดเรียกว่าอะไรและพุทธคุณด้านไหนครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิดเรียกว่า ธงชัยพระอินทร์ครับ เคยเห็นของหลวงพี่แป๋วจะลง นะโมพุทธายะ  นะมะพะทะ มะอะอุ อิสวาสุ ครับ พุทธคุณก็ไปทางแคล้วคลาดเมตตาละครับ

ส่วน ๒๙ ยอดนั้น มีชื่อเรียกอีกอย่างว่า กำแพงแก้ว ครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)