ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเสืออักขระสายวัดสะพานสูง  (อ่าน 11323 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หนังเสืออักขระสายวัดสะพานสูง โดยหลวงตาเปรื่อง วัดบางจาก จ.นนทบุรี

เสกหนังเสือไฟก่อนนำมาตัดทำตะกรุด

จารกำกับก่อนนำมาตัดทำตะกรุด

จารด้วยตนเอง อย่างตั้งใจ

จารเสร็จเสกทีละชิ้นอย่างตั้งใจก่อนนำไปเข้าพิธีใหญ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 07:15:34 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หนังเสืออักขระสายวัดสะพานสูง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:24:35 »
หลวงพ่อเปรื่อนท่านใจดี เมตตามากๆเลยครับผม นมัสการหลวงพ่อเปรื่องครับ ไว้ต้องไปอีกครับ ขอบคุณครับผม  :054:

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หนังเสืออักขระสายวัดสะพานสูง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:44:40 »
ได้ในไปเสกที่วัดสะพานสูงด้วยรวมทั้งพระเกจิเหล่านี้.
ถ่ายรูปหมู่ต่อหน้ารูปหลวงปู่เอี่ยม ปฐมนาม

ในโบสถ์วัดสะพานสูง

หนังสือแท้ ทั้งตัวนำมาตัด จารยันต์โสฬสมงคลเต็มสูบ แถม เสกในกุฎิเป็นเดือน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 07:47:34 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:49:17 »
สุดยอด ครับ  :015:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:53:30 »
ดีใจที่ได้เจอท่านเอ็กส์กับท่านโจรนะครับ 30;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 07:58:36 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:20:31 »
ลงกระทู้ ได้ละเอียดตามขั้นตอนเลยนะครับท่าน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:26:02 »
ดีใจที่ได้เจอท่านเอ็กส์กับท่านโจรนะครับ 30;

ครับ ยินดีเช่นกันครับ ไว้โอกาสหน้าเราคงได้เจอกันอีก ขอบคุณครับ ที่ดีใจ  :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:28:33 »
สุดยอดครับ ภาพประกอบการเล่าเรื่องเยี่ยมมากๆครับ เหมือนได้ไปอยู่ในงานเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 08:39:01 »
นมัสการหลวงตาวาส วัดสะพานสูงครับ รอดูกันต่อไปนะครับ วิชาของสายวัดสะพานสูงจะมาอยู่ที่ผัดล้อม นครปฐม ดูกันไปยาวๆ  :010: ขอบคุณภาพข่าวครับผม  :001:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:00:44 »

ครับ ยินดีเช่นกันครับ ไว้โอกาสหน้าเราคงได้เจอกันอีก ขอบคุณครับ ที่ดีใจ  :095:

สงสัยเห็นทีคราวหน้าต้องต้องหลบโจรเดี๋ยวโดนปล้น :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:12:50 »
เป็นภาพที่หาชมยาก... แสดงออกถึงความตั้งใจนำเสนอถึงแก่นแท้... ของรายละเอียด..
อย่าให้รู้นะคะว่าบ้านอยู่แถวไหน...
อย่างนี้ต้อง...สวมวิญญาณโจรเสียแล้ว... มีตะกรุดหนังเสือไฟตั้งหลายดอกนิหน่า....
:009:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:29:02 »

สงสัยเห็นทีคราวหน้าต้องต้องหลบโจรเดี๋ยวโดนปล้น :095:

หล่อนะเนี่ยตัวจริงพี่ชิน แบบนี้ไม่ต้องใช้แล้ว ของสเน่ห์อ่ะ..

..แจกน้องเอ็กซ์ให้หมด  16;...

..ขอบคุณมากนะครับพี่สำหรับหนังเสือไฟ จะเก็บรักษาไว้อย่างดีเลยครับ..

..เดี๋ยวจะไปใส่หลอดตะกรุดเงินเลย เหอะๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:39:39 »
หล่อนะเนี่ยตัวจริงพี่ชิน แบบนี้ไม่ต้องใช้แล้ว ของสเน่ห์อ่ะ..

..ขอบคุณมากนะครับพี่สำหรับหนังเสือไฟ จะเก็บรักษาไว้อย่างดีเลยครับ..

..เดี๋ยวจะไปใส่หลอดตะกรุดเงินเลย เหอะๆ..
[/quote]

ขอบคุณครับผมไม่หล่อหรอครับ   ขอชมบ้างนะท่าน :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 09:43:57 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:46:57 »
อื่ม ตั้งใจทำจึงได้เห็นของดีๆแบบนี้ ขอบคุณครับ 21;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:29:59 »

[/color]
ขอบคุณครับผมไม่หล่อหรอครับ   ขอชมบ้างนะท่าน :017:
[/quote]

อันที่จริงแล้ว หล่อทั้งคู่แหละค่ะ.. หล่อคนละแบบ..คนละสไตล์..
เพื่อความยุติธรรม...ไม่ควรใช้ของสิเหน่เกินพิกัด..เด่วองศาความร้อนแรงจะพุ่งถึงขีดสุดแบบหยุดไม่อยู่...

ข้อแนะนำ: ควรนำของเสน่ห์ :008:ที่ว่า...มาเมตตาพี่โชวทางนี้ดีกว่าค่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 09:31:00 โดย cho presley »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 02:15:44 »

[/color]
ขอบคุณครับผมไม่หล่อหรอครับ   ขอชมบ้างนะท่าน :017:

อันที่จริงแล้ว หล่อทั้งคู่แหละค่ะ.. หล่อคนละแบบ..คนละสไตล์..
เพื่อความยุติธรรม...ไม่ควรใช้ของสิเหน่เกินพิกัด..เด่วองศาความร้อนแรงจะพุ่งถึงขีดสุดแบบหยุดไม่อยู่...

ข้อแนะนำ: ควรนำของเสน่ห์ :008:ที่ว่า...มาเมตตาพี่โชวทางนี้ดีกว่าค่ะ...

[/quote]

ทั้งหล่อ ทั้งสวยกันถ้วนหน้า ส่งเมตตามาให้น้องเปรี้ยวทั้งหมดดีกว่ามั้ยคะ  08;  ขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่านล่วงหน้าเลยแล้วกันนะค๊า  21;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 02:38:21 »

[/quote]

ทั้งหล่อ ทั้งสวยกันถ้วนหน้า ส่งเมตตามาให้น้องเปรี้ยวทั้งหมดดีกว่ามั้ยคะ  08;  ขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่านล่วงหน้าเลยแล้วกันนะค๊า  21;
[/quote]

สาวๆทั้งสองนางของก็มากมายปราบหนุ่มๆคามืออยู่ทั้งนางพิม ดำเซ็น ขุนแผนไม่รู้กี่หลวงพ่อ ลงนะหน้าทองจนหน้าขึ้นเงา ทั้งกุมารวิ่งเรียกหนุ่มๆๆ

สีผึ่งเวลาโกหกผู้ชายจะได้เชื่อว่าพูดจริง ทั้งสักยันต์เมตตาเต็มตัว ของดีอีกเต็มหิ้ง  แถมน้ำมันพลายป้ายให้หลงจนถอนตัวไม่ขึ้น               เหอเหนื่อยกับสาวๆที่มีเล่นของขลังจริงๆๆ
11; 11;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 02:45:57 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 05:21:47 »
เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 07:44:43 »
เหอะๆ ตรงหน้าผากใครได้ไป หรอคับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 08:03:04 »
แหม...สาวๆแย่งกันจีบของจากพี่เด็กนอกวัดน่าดูเลย เหอะๆ..

..เนื้อหอมนะเนี่ย.. 14;

...แม่นางพิมเนื้อว่าน ท่าทางจะแรงเอาเรื่อง...

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 11:29:23 »
เหอะๆ ตรงหน้าผากใครได้ไป หรอคับ

อยู่ที่ผมครับ :054:

แหม...สาวๆแย่งกันจีบของจากพี่เด็กนอกวัดน่าดูเลย เหอะๆ..
..เนื้อหอมนะเนี่ย.. 14;

...แม่นางพิมเนื้อว่าน ท่าทางจะแรงเอาเรื่อง...

จะเสียของนะท่าน