ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าน่าจะมีการจัดรวมพลชาวเวปวัดบางพระยังไงช่วยกันลงชื่อ่ด้วยนะครับ  (อ่าน 11540 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าน่าจะมีการจัดรวมพลชาวเวปวัดบางพระผมถ้าท่านใดมีความดิดอะไรช่วยกันเสนอความคิดกันมานะครับ 02;

1.ความส่วนตัวผมน่าจะจัดวันที่7/03/2552 เนื่องจากวันไหว้ครูมีสมาชิกรวมตัวกันมากน่าจะรวมตัวช่วงบ่ายได้พอสมควร

2.วันอาทิตย์ที่8/03/2552 วันหยุด

.ใครอยากให้กิจกรรมนี้เกิดช่วยโพส และช่วยกันแนะนำกันด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 11:36:34 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
:017:   ดีคะตอ้ยเห็นดว้ยคะ     :053:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ดีครับ...
7-03-52 ช่วงบ่ายก็ดีจ้า...{^_^}...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ว่าตามกันครับหาจะรวมตัวกันที่ไหนอย่างไรก็บอก ผมไปได้จะไปทันที เอาด้วยคนครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
รวมที่ไหนก็บอกด้วยก็ละกาลนะ [shake]พี่น้อง!![/shake]
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เห็นด้วยครับ 7/3/52  ตอนบ่ายเหมาะมาก เพราะช่วงเช้านอกจากเสร็จพิธีไหว้ครูแล้ว
ก็ยังไม่กลับกัน หาเช่าของแต่ละกุฏิอยู่ บ้างก็อยู่แถวโรงทานกินกันแบบอิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งท้อง
ตอนบ่ายเราน่าจะมีกิจกรรมของเวบเราทำกันก็ดีนะ
ยังไงขอความเห็นจาก ท่านพี่ในเวบแสดงความคิดเห็นด้วย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กระผมเคยคิดโครงการมาครับ การจัดมิตติ้ง ของเว็บวัดบางพระ

พอดีปรึกษา หลายๆ ฝ่าย และรุ่นพี่ทั้งหลาย ก็ได้ความคิดมาว่า

หากจัดวันไหว้ครู คนจะชุนมุน ครับ ยากต่อการนัดเจอ แล้วก็ไม่เหมาะ

ที่จะรวมตัวกันวันนั้น คนเยอะเกินไปครับ ปัญหาต่อมาคือ หากจัดมิตติ้ง

ก็จะไม่มีที่จัดครับ ไม่ทราบว่าจัดร้านไหน เพราะแถวๆ วัดนั้น ไม่มีร้านใหญ่ๆ เลย

ถ้ามีก็ต้องออกห่างจากตัววัดไป ยากต่อการเดินทาง (สำหรับคนไม่มีรถ)

ถ้ากำจัด 2 ปัญหา นี้ได้ กระผมมีความคิดว่า ไม่มีปัญหาครับ ........  :114:

• สัตตมะ
  • **
อาจจะรวมกันแถวแพริมน้ำซึ่งตรงนั้นไม่ค่อยมีคนมากนักหรืออาจจะหาที่รวมพลจุดอื่นทีคนไม่มากนักเพราะช่วงบ่ายคนส่วนหนึ่งก็กลับไปแล้วพอสมควร

วิธีแก้ ปัญหาเรื่องสถานที่กิน
1.ถ้าไม่สะดวกไปข้างนอกก้อเรียกเรียกมาก้อได้ อาจจะเป็นโต๊ะจีน หรือ สั่งกับข้าวมาก็ไม่ยาก
2.ต้องออกห่างจากตัววัดไป (สำหรับคนไม่มีรถ)พี่น้องชาวเวปมีน้ำใจกันอยู่แล้วไปด้วยกันคงไม่น่ามีปัญหา

เหนืออื่นใดต้องรวมตัวและมีคนรวมกิจกรรมพอสมควร และเดี๋ยวรายละเอียดจะปรึกษาหลวงพี่ญาก่อน

ยังไงใครจะมารวมก็ช่วยลงขื่อกันด้วยนะครับ 36;

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วย อยากไปเหมือนกัน แต่ไปไม่ได้สิ  23;
อยากเจอทุก ๆ คนเหมือนกัน ตัวจริงกะในรูป อันไหนจะดูดีกว่าเนอะ 08;

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วย ครับผ๋ม
 เเล้วจะอยู่ตรงไหนกันเนี่ย ตกลงกันรึยังอ่ะ
ผมก็จะเดินๆๆแถวในวัดอ่ะและ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ผมเห็นด้วยครับ
ถ้าจัดวันไหนบอกด้วยนะ
จะได้เจอพวกศิษย์พี่ด้วยครับ
เดี่ยวติดตามข่าวนะครับ
ส่งเมลมาให้ด้วยนะครับ   topnop@hotmail.com

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มวลสารดี พิธีขลัง วัตถุประสงค์ชัดเจน = ยังออกวัตถุมงคลได้สบายบรือส์..ส์

ดังนั้น...การจัดรวมพล...'ชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระ'... เป็นไอเดียที่สมควรทำตั้งนานแล้ว..แล้ว แล้ว...ววว

วัน เวลา --- เสาร์ 7 มีนาหลังพิธีไหว้ครูเสร็จ ฟังแล้วเหมาะสมดี--ไม่ลำบากตรากตรำ..

คนเยอะไป -- ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ทางแก้ดังนี้
                 :074:ลงทะเบียนล่วงหน้า เพื่อจำกัดจำนวนคน ให้เหมาะสมกับสถานที่ โดยการลงชื่อยืนยัน ฯลฯ

ไม่มีสถานที่เหมาะสมหากมีคนจำนวนมาก -- ไม่น่าจะเป็นปัญหา ทางแก้ดังนี้
                 :074:จัดซะที่วัดน่านแหละ (หากเยอะจัดเกิน 300)
                          มากถึงกี่คน... รอโจทย์มาค่อยคิดต่อค่ะ...
เพิ่มเติม

:006: หากมีการรับประทานอาหาร แนะนำให้ปิดร้านหมูกะทะสักร้านนึง... ถ้าจำนวนคนประมาณ 100 up ดีตรงไม่แพง และงบไม่บานปลาย แนะนำให้ทำงบประมาณระหว่าง 100-200 พอ!

:045: ควรมีกิจกรรมพิเศษๆ หน่อย เช่น วัตถุมงคลพิเศษที่ระลึก ฯลฯ

พี่นอกวัด 'ป๋า' พออ่ะป่าววว หละ

จัดไปเลยค่ะ... หนับหนุน...ออกความคิดให้..แต่ไม่ออกแรง.. (ไม่ค่อยมีแรง ไม่ฉบาย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 10:23:38 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มวลสารดี พิธีขลัง วัตถุประสงค์ชัดเจน = ยังออกวัตถุมงคลได้สบายบรือส์..ส์

ดังนั้น...การจัดรวมพล...'ชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระ'... เป็นไอเดียที่สมควรทำตั้งนานแล้ว..แล้ว แล้ว...ววว

วัน เวลา --- เสาร์ 7 มีนาหลังพิธีไหว้ครูเสร็จ ฟังแล้วเหมาะสมดี--ไม่ลำบากตรากตรำ..

คนเยอะไป -- ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ทางแก้ดังนี้
                 :074:ลงทะเบียนล่วงหน้า เพื่อจำกัดจำนวนคน ให้เหมาะสมกับสถานที่ โดยการโอนเงิน xx บาท (ค่าอาหาร)

ไม่มีสถานที่เหมาะสมหากมีคนจำนวนมาก -- ไม่น่าจะเป็นปัญหา ทางแก้ดังนี้
                 :074:จัดซะที่วัดน่านแหละ (หากเยอะจัดเกิน 300)
                          มากถึงกี่คน... รอโจทย์มาค่อยคิดต่อค่ะ...
เพิ่มเติม

:006: หากมีการรับประทานอาหาร แนะนำให้ปิดร้านหมูกะทะสักร้านนึง... ถ้าจำนวนคนประมาณ 100 up ดีตรงไม่แพง และงบไม่บานปลาย แนะนำให้ทำงบประมาณระหว่าง 100-200 พอ! เด็กๆ ก็สามารถมาแจมได้นะ

:045:ควรมีกิจกรรมพิเศษๆ หน่อย เช่น วัตถุมงคลพิเศษที่ระลึก ฯลฯ

พี่นอกวัด 'ป๋า' พออ่ะป่าววว หละ

จัดไปเลยค่ะ... หนับหนุน...ออกความคิดให้..แต่ไม่ออกแรง.. (ไม่ค่อยมีแรง ไม่ฉบาย)

ยังไม่หายเหรอครับ พี่โชว ... พักผ่อนหน่อยนะครับพี่  หายไวๆ ครับผม   :045:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไปไหนไปด้วย ผมช่วยเต็มที่...อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เห็นด้วยครับ 7/3/52  ตอนบ่ายเหมาะมาก เพราะช่วงเช้านอกจากเสร็จพิธีไหว้ครูแล้ว
ก็ยังไม่กลับกัน หาเช่าของแต่ละกุฏิอยู่ บ้างก็อยู่แถวโรงทานกินกันแบบอิ่มทั้งบุญ อิ่มทั้งท้อง
ตอนบ่ายเราน่าจะมีกิจกรรมของเวบเราทำกันก็ดีนะ
ยังไงขอความเห็นจาก ท่านพี่ในเวบแสดงความคิดเห็นด้วย
กิจกรรมของเวปเอางัยดีอ่ะคับ เล่นการละเล่นพื้นบ้านดีป่ะ มอญซ่อนผ้า กินวิบาก วิ่งเปรี้ยว ล้อเล่นนะคับ..

ออฟไลน์ sony

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - thip_dd@hotmail.com
เห็นด้วยคะ  บอกกันดัวยน้า ไปได้ก็จะไปเลยคะ

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
เป็นความคิดที่ดีมาก ขอให้กิจกรรมดีๆสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับผม :015:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดีครับวันไหนบอกด้วยละ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ผมยังไงก้อได้เพราะว่าไปกับพี่โชว 5 5 5 +
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากให้มีการจัดมาเหมือนกันครับ แต่ยังไงก็ต้องแก้ไขปัญหาให้ขาดครับผม

อย่างเช่นที่กินเลี้ยง ใครมีไอเดียก็ระบุมาเลยครับ บอกสถานที่กันมาเลย

ส่วนเรื่องจำนวนคนหมายถึงว่า คนเยอะจากวันไหว้ครูครับ

วันไหว้ครูวัดบางพระ ก็เห็นกันอยู่นะครับ ไม่ใช่ร้อยสองร้อยคน

ปัญหาคือ เลิกงานไหว้ครูแล้ว รถติดบ้าง คนเยอะบ้าง ร้านอาหารเต็มบ้าง

ผมอยากให้ คิดวันมาสักวันหนึ่ง ผมคิดว่า เราน่าจะรวมตัวกันวันที่ 12 สิงหา ฯ

เพราะว่า เป็นวันมงคล และวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ครับ

และเป็นวันแม่ เราอาจจะพาคุณแม่มาร่วมงานด้วยก็ได้ ยังไงผมคิดว่า

น่าจะดวกกว่าวันไหว้ครูครับผม ทุกคนก็อยากให้เป็นวันไหว้ครูผมก็เข้าใจครับ

แต่ควรคิดเหตุผลหลายๆ ประการด้วยครับ บางท่านคิดว่า ไหว้ครูนี่ล่ะ มาทีเดียวจบ

บางท่านอาจจะมาไกล เช่น ชุมพร สตูล ลำปาง บ้าง เข้าใจว่าเดินทางมาไกล

ได้อย่างเสียอย่างครับ เพราะว่า เคยคิดจะจัดวันไหว้ครูกันมาแล้ว เกิดปัญหา

ถ้าไงก็แล้วแต่ละกันครับ ......  :089:

หลวงพี่เคยบอกผมไว้ว่า ทำอะไรก็ทำมีได้ประโยชน์ไม่เกิดปัญหา ครับ .... กราบนมัสการ  :054:

• อัฏฐมะ
เพิ่มเติมครับ หากนัดเจอกันเฉยๆ ก็งั้นๆ ล่ะครับ เพราะว่า เจอหน้า อ่าวคนนี้หรอๆ แค่นั้นเอง

เราควรมีงานกินเลี้ยงเพื่อเพิ่มความสัมพันธ์ ด้วยครับ ให้รู้จักพูดคุยกันมากกว่าสวัสดีกันแล้วจบแค่นั้น  :089:

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
....นัดเจอกัน..ที่ร้านหมูกะทะ..ถ้าไ ม่ยอมกินเลี้ยงกัน..สงสัยน้ำลายไหลย้อยหิวปากห้อยแน่ๆ เลย

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
น้องโจรฯ ที่รัก...

พี่โชวว่านะ... เจอหน้าค่าตากันไม่มีทางแค่งั้นๆ หรอก... เพราะพี่โชวจะให้ทุกคนถอดเสื้อครับ! .... :009: (อยากเห็น)

(อ่ะแหม ว่าจะอุบแผนนี้ไว้สักหน่อย...คือแบบว่า..อยากชมมัดกล้าม เอ้ย.. ลายสักยันต์ แบบสดๆ ค่ะ)  :008:

ที่สำคัญ... 'ป๋า' พี่คนที่เป็นเด็กนอกวัด (คนตั้งกระทู้...) ตอนนี้คงกำลังตัดสินใจเลือกเฟ้นกิจกรรมมาร์ค(อภิสิทธิ์)สำหรับงานนี้...

แบบว่า..ถ้าถูกใจพี่นะ... น่าจะมีลงทอง สาริกา นะ พิเศษ ฯลฯ ....ประมาณนั้น

(แล้วเราจะโดนเตะไหมเนี่ย..ขอเยอะไปหน่อย..)

พี่โชว มาทำงานแร้ว หายแล้วแต่ยังไม่100% หัวยังมึนๆ ตื้อๆ ไร้เรี่ยวแรงอยูเลยอ่ะค่ะ ขอบคุณความเมตตา+เป็นห่วงของน้องอชิตะ วาซาเกะ..ค่ะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 01:59:34 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
จัดไป ครับ วันเสาร์7 จัดไปอย่าให้เสีย รวมตัวที่ไหนว่าไป ครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ครับน่าจะจัดช่วงบ่ายนะครับ คนซาๆๆ เพราะคนไม่เยอะเท่าไรครับ จิงไหมครับคุณ โซว

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
เห็นด้วย  ไม่มีปัญหาครับ

ไปงานไหว้ครูอยู่แว้ววววว
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
จัดไปอย่าให้เสียคร้าบบบบบบบบ...เดชเอง

• อัฏฐมะ
....นัดเจอกัน..ที่ร้านหมูกะทะ..ถ้าไ ม่ยอมกินเลี้ยงกัน..สงสัยน้ำลายไหลย้อยหิวปากห้อยแน่ๆ เลย

ร้านอยู่ช่วงไหนครับ อยากได้แบบว่า ไม่เกินแยกท่านาอ่ะครับ  :089:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :053: ดีมากเลยค่ะ..ไปไหนไปด้วย..เจอกันที่ไหนยังไงก็บอกด้วยนะค่ะ...

ยังไงก็พาไปด้วยนะค่ะ..ไม่มีรถ..ขอติดรถพวกพี่ๆ ไปด้วยนะค่ะ... :045:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• สัตตมะ
  • **
จัดไปอย่าให้เสียคร้าบบบบบบบบ...เดชเอง

แต่เราเสีย.....แล้ว เสียดายที่ไม่ได้ไป :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ที่จำไม่ผิดตรงแถวๆท่านามีอยู่นะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ที่จำไม่ผิดตรงแถวๆท่านามีอยู่นะครับ

ท่านาเลยเหรอครับ มีลุ้นนะครับ น้องตั้น ท่านาอะ 555555++
 :058:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
แถวห้วยพลูมีอยู่ 1 ร้านครับ แต่ไม่ค่อยใหญ่เท่าไร
ท่านาจะมีอยู่ 3 ร้านครับ
- อาป๋า
- เก้าแสน
อีกร้านจำชื่อม่ายล่ายแล้ว
แต่ผมว่าเก้าแสนก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

• เด็กวัด
แถวห้วยพลูมีอยู่ 1 ร้านครับ แต่ไม่ค่อยใหญ่เท่าไร
ท่านาจะมีอยู่ 3 ร้านครับ
- อาป๋า
- เก้าแสน
อีกร้านจำชื่อม่ายล่ายแล้ว
แต่ผมว่าเก้าแสนก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

หน้าไร่ขิง ก็มีชาโค อีก1 ที่นะครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระทุกท่าน ที่นำเสนอความคิดเห็น และตอบรับ
ขณะนี้ยังไม่ถึง 24 ชั้วโมง มีพี่น้องแสดงความสนใจ จำนวน 23 คน...แล้วครับ?.

ผมขอสรุปจำนวนคนที่สนใจ (เฉพาะวันนี้) ดังนี้ ครับ

1.   nutagul
2.   นายตะกรุด (เด็กติดรถพี่โชว)
3.   kaitip
4.   ~♣~โจรสลัด~♣~  (วิเคราะห์ข้อมูลเชิงลึกให้ ผมถือว่า สนใจไปด้วยละกัน)
5.   Thongkam  
6.   เทพสายขาว
7.   <<<เอ็มไร่ขิง>>>
8.   cho presley
9.   minivet27 B
10.   oB'32>
11.   sony  
12.   นายต้นน้ำ
13.   tum72  
14.   อชิตะ   (แค่ทักทายพี่โชวที่ไม่ฉบายเฉยๆ ผมถือว่า สนใจไปด้วยละกัน)
15.   noppkun
16.   Ogofmayas
17.   DEKDOY
18.   Chotipat  
19.   NeW
20.   `ก๊วยlจ๋J
21.   ชลาพุชะ  
22.   TTTUTTT
23.   jiaranai

รายงานความคืบหน้า ครั้งที่ 1

ผมได้ยกหูคุยกับหลวงพี่ญาแล้วครับ
ข่าวดี...คือ...หลวงพี่ญาเมตตา 3 รายการดังนี้ ครับ
มีการประกอบพิธีพิเศษเบื้องต้นดังนี้

?   ครอบเศียรพ่อแก่
?   ลงนะเมตตามหาเสน่ห์
?   ลง สาริกาลิ้นทอง
ซึ่ง3อย่างนี้ถือว่าพิเศษมาก
โดย3อย่างนี้ลงพร้อมกันเลย
โดยกระผมเด็กนอกวัดจะบริจาคทองคำเปลว100%คัดแผ่นเต็ม

ส่วนค่าครูนั้นแล้วแต่จะทำบุญ โดยส่วนหนึ่ง จะทำบุญเป็นเจ้าภาพสวด หลวงพ่อเปิ่น

พี่น้องท่านใดสนใจ?. เชิญแสดงความคิดเห็นต่อได้เลยครับขอจำกัดจำนวนไม่เกิน100คน พรุ่งนี้จะมานับต่อครับ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 06:58:10 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอร่วมแจมด้วยครับผม จัดไปครับ  :002:

• เด็กวัด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โหดูเค้าโพสดิ

เด็กติดรถ

เป็นน้องชายไม่ได้เป็นเด็กติดรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 07:23:01 โดย นายตะกรุด »

• สัตตมะ
  • **
โหดูเค้าโพสดิ

เด็กติดรถ

เป็นน้องชายไม่ได้เป็นเด็กติดรถ

พี่โชวเขาบอกมาอย่างงี้ 05;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 07:28:00 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ร่วมด้วค่า   อยากเจอพี่โซ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เม้นไม่ติดมา3รอบแล้ว  ไม่รู้คอมเป็นไร :070:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
 :090:ดีเหมือนกันครับเอาเป็นช่วงบ่ายของวันไหว้ครู(7-03-09)ก็ได้ครับเพราะว่าจะได้พบปะพูดคุยกันอย่างเป็นกันเองครับพวกเราสังเกตุกันได้ง่ายอยู่แล้วครับเพราะผมเชื่อว่าทุกคนในเว็บนี้คงจะสั่งเสื้อกันแล้วทั้งนั้นครับ
เอาไงใครจะเป็นตัวตั้งตัวตีก็ตั้งกระทู้บอกแล้วกันครับส่วนตัวผมช่วยเต็มที่100%ครับ 
:090:
ลูกศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ

• อัฏฐมะ
พี่อชิตะ คงไม่มาหรอกครับ (ออกแนวน้อยใจ) พี่เค้าไม่เคยมาเจอน้องๆ เลย

ถ้ามาจริง จะกระโดดจูบสักจ้วบ ครับ อิอิ แทนพระคุณที่เคยมีต่อกันมา...  :089:

ครับคุณชิน ผมก็สนใจ แต่อยากให้ชัวร์มากกว่า รวมทั้งทีก็ขอให้รวมให้ครบ

ไม่ใช่ขาดๆ เกินๆ น่ะครับ บางคนมาแล้วหากันไม่เจอ ก็น่าเสียดายครับ

ก็คงต้องให้คุณชิน เป็นศูนย์กลาง โทรตามคนให้ครบแล้วกัน ข้อหาตั้งกระทู้  :095:

ถ้าไงก็เห็นตามกันครับ โอเค นะครับ หวังว่าจะได้เจอกันรอบสองนะครับ ขอบคุณมากครับ ...  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปไหนไปด้วยอยู่แล้วขอรับศิษย์พี่...

..ศิษย์พี่ออกโรงเองแบบนี้ ผมต้องอยู่เป็นผู้ช่วยอยู่แล้วขอรับ..

..มีอะไรให้ช่วย หรือจะเตรียมทำอะไรยังไงก็โทรบอกได้เลยขอรับ เด๋วจะติดตามไปเป็นการ์ดให้ หุหุ 38;..

ปล. ขอให้พี่โชว์หายไวๆนะคร๊าบ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 08:20:59 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
อยากให้พี่น้องไปกันเยอะๆนะครับ
จะได้รู้จักกันให้มากขึ้น แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน
ยังไงก้อขอผมไปด้วยคนนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอแจมด้วยคนคร้าบ ที่ใหนบอกด้วย จะติดตามกระทู้นี้อย่างใกล้ชิดครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
วันที่ 7 ก้อดีค่ะ ที่ไหนยังงัยก้อบอกกันมั้งนะคะ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ผมขอไม่ไปดีก่ๅ

อยู่ช้วยงๅนที่ กุฎิหลวงพี่ ญา ดีก่ๅ

เทียวเผื่อผมด้วยละ

:005:

ออฟไลน์ denกลเกษตร38

• ทุติยะ
  • **
  • ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    • MSN Messenger - den_niti@hotmail.com
    • อีเมล
มอยู่หาดใหญ่  ต้องขอโทดทุกๆท่านด้วยที่ไม่ได้ไป
ขอเป็นกำลังใจไปแก้ศิษย์บางพระทุกๆท่านคับ
ขอให้ท่านทุกๆคนโชคดี
ความทุกข์ที่เกินทน  จะหลอมคนให้ทนทาน   

ออฟไลน์ denกลเกษตร38

• ทุติยะ
  • **
  • ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    • MSN Messenger - den_niti@hotmail.com
    • อีเมล
*ขอเป็นกำลังใจให้แก่ศิษย์บางพระทุกๆท่านคับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
น่าสนใจครับแต่ว่าผมยังไม่ได้สั่งเสื้อ คงจะไปไม่ได้ ใช่มะครับ   น่าเสียดายจัง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• สัตตมะ
  • **
น่าสนใจครับแต่ว่าผมยังไม่ได้สั่งเสื้อ คงจะไปไม่ได้ ใช่มะครับ   น่าเสียดายจัง

งานนี้ไม่เกี่ยวกับแบบเสื้อครับขอแค่คุณเป็นสมาชิกเว็บวัดบางพระ ลงชื่อ1ใน100ก็มีสิทธิ์ร่วมกิจกรรมแล้วครับ 30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 11:17:14 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เฮ้อ

แค่โอกาสจะไปวัดบางพระยังไม่ค่อยมีโอกาสเลยคะ

นี่ก็ว่าจะขอติดรถคนข้างบ้านไปยังไม่ได้คำตอบเลยว่าจะได้ไปด้วยรึเปล่า

แต่ถ้าได้ไป แค่เห็นหน้ากลุ่มชาวเว็บบางพระก็พอใจแล้วค่ะ^^

:002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
วัดดีคับฝากตัวด้วย
ผมเจ พิชาพัฒน์ เรือนทอง สายบางพระเหมือนกัน
สักกับอ.โบ้ครับ ขอสร้างบารมีเทิดทูนเเก่หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระคับ

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
น่าสนว่าแต่มืดฟ้ามัวดินจะนัดกันที่ไหนอย่างไรดีหนอ
แถวนั้นคนคงเพียบๆๆๆ ทุกที่

แต่น่าสนใจนะครับ ลองกำหนดที่คร่าวๆดูก่อน จะเจอกันตรงไหนทำอะไรยังไง ให้ช่วยอะไรบ้าง

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ดีคับดีเราจะได้มาแชร์เกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆที่เคยเจอและไม่เคยเจอมาคุยกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ ซึ่งกันและกันว่าแต่สรุปจะเจอกันที่ไหนครับ
ยังไงช่วยสรุปกันได้มั๊ยครับ พวกพี่ไปไหนผมขอไปด้วยเราก็ช่วย2 บาท อิอิ ไม่เกี่ยงครับยังไงช่วยส่งข่างสารมาด้วยน่ะครับ
วันงานก็ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว  เมล์ผมรับ thong.yong@hotmail.com เผื่อจะได้ติดต่อกัน

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ดีครับ    จัดมีทติ้ง     หากว่ามีการเพิ่มการบำเพ็ญประโยชน์ต่อสังคมหรือวัดด้วยน่าจะแหล่มเลย 

เช่น  ช่วยกันเก็บขยะ หรือล้างห้องน้ำ  ให้สังคมได้รู้ว่าคนสักยันต์ไม่ได้เป็นคนไม่ดีไปซะทีเดียว  และยังช่วยพี่ๆที่ต้องคอยเก็บกวาดด้วย

เห็นช่างภาพเขาชอบถ่ายงานไหว้ครู  แต่ถ้ามีรูปพี่น้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ คงเป็นอีกมุมภาพที่สวยแน่นอน :015: :016:

หลวงพ่อเปิ่นก็คงจะดีใจด้วยที่ลูกศิษย์รักกัน  เป็นคนดีขนาดนี้   **ทำความดีตามรอยพ่อของเรา**

มางานไหว้ครูทั้งทีได้ทั้งบุญบารมี   อิ่มใจ  อิ่มท้อง  เฮฮา    ปล.โพสส์มาหลายรอบและไม่รูนี้จะติดมั้ย  คอมแฮงค์

ไม่รู้นอกเรื่องไปเปล่า  ยังไงหากไม่เหมาะสมก็ขอโทษพี่น้องเว็ปบางพระมา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ร่วมด้วยครับ แล้วจะคอยติดตามรายละเอียดอีกทีครับ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

• สัตตมะ
  • **
มอยู่หาดใหญ่  ต้องขอโทดทุกๆท่านด้วยที่ไม่ได้ไป
ขอเป็นกำลังใจไปแก้ศิษย์บางพระทุกๆท่านคับ
ขอให้ท่านทุกๆคนโชคดี

เราก็เด็กหาดใหญ่อีกคนที่ไปไม่ได้  มีอะไรดี ๆ ก็แบ่งปันมาให้พวกเราบ้างนะ  30; :047:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
กิจกรรมของเวปเอางัยดีอ่ะคับ เล่นการละเล่นพื้นบ้านดีป่ะ มอญซ่อนผ้า กินวิบาก วิ่งเปรี้ยว ล้อเล่นนะคับ..
ผมว่ารวมกลุ่มกันได้แล้ว เรามากวาดลานวัดกันไหม  เหมือนเมื่อก่อนที่มารอสักที่วัดน๊ะครับ :005:

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ผมว่ารวมกลุ่มกันได้แล้ว เรามากวาดลานวัดกันไหม  เหมือนเมื่อก่อนที่มารอสักที่วัดน๊ะครับ :005:

ผมเห็นด้วยกับท่าน DEKNOY ครับ
ได้ทั้งบุญและทำให้วัดสะอาดอีกด้วย...สุดยอดจริง ๆ

• เด็กวัด

เห็นด้วยครับ วัดของพวกเราจะได้สะอาด ...และพวกเราก็ยังได้บุญ เห็นด้วย ครับ

คิดดี ทำดี พูดดี ดีที่สุดแล้ว ครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 02:55:29 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ ขอโทษท่านสมาชิกด้วยครับ หายไปนานด้วยหลายๆปัจจัย หลายๆท่านคงลืมกันไปแล้ว ยังไงไหว้ครูเจอกันครับ พี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ขอบคุนพี่เด็กนอกวัดนะที่คิดกิจกรรมดีๆให้กับพวกเรา จัดปาย..

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
เห็นด้วยครับ ขอโทษท่านสมาชิกด้วยครับ หายไปนานด้วยหลายๆปัจจัย หลายๆท่านคงลืมกันไปแล้ว ยังไงไหว้ครูเจอกันครับ พี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ
คิดถึงคับพี่โจ้ ไหว้ครูเจอกันนะคับ

• นวมะ
ภาพข่าว...scan..นำมาให้ชมกัน save เก็บไว้ประกาศกิติศัพท์วัดบางพระได้เลย...

พี่ชอบไอเดีย..น้องหนุมานเนเวอร์ดาย..มากๆ จากใจจริง...แต่พี่โชว..ขิเกียดทำอ่ะ...ยกให้พี่คน...ไม่ว่ากันนะ.. :007:

* เห็น..ดนว.ป๋าเด็กนอกวัด..บริจาคทอง..เพื่องานนี้.... :070:ซึ้ง..ค่ะ  :008:...

* เห็นน้องเอ็มไร่ขิง น้องตะกรุด น้องsanta ช่วยกันออกไอเดียร้านอาหารกันใหญ่ น่ารักจริงๆ...เป็นลูกครึ่งหรือเปล่าค่ะ (ครึ่งเทพบุตร-ครึ่งคน)  :009:

เอาหละ...พี่น้องท้องถิ่นนครปฐม..หากใครมีร้านอาหารในดวงใจ...ขอให้แนะนำล่วงหน้ามาก่อนได้เลย...

การแนะนำร้านอาหาร..(ให้ป๋านอกวัด..) ควรประกอบด้วยข้อมูลต่างๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจ ดังนี้...

1. ชื่อร้านอาหาร.. เบอร์โทรติดต่อ ชื่อเจ้าของ (ได้ยิ่งดี)
2. จำนวนที่นั่งทั้งหมด
3. ระยะเวลาการเดินทางจากวัด-ร้าน คำนวณเป็น กม.
4. ประเภทของอาหาร..

ถึงเวลาสรุปเรื่อง กำหนดการ จำนวนคน แล้วค่อยสรุปเป็นลำดับถัดไป...

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ร้านศศิวิมลรัตน์เลยครับร้านของเอ็มไร่ขิงคับ.....โฆษณาให้แล้วนะเพื่อนเอ็ม..อิอิอิ

• เด็กวัด
ร้านศศิวิมลรัตน์เลยครับร้านของเอ็มไร่ขิงคับ.....โฆษณาให้แล้วนะเพื่อนเอ็ม..อิอิอิ

กำแล้ว ............โทษนะครับ เพื่อนๆพี่น้องๆ ร้านผมเป็นร้านเล็กๆ รับจำนวนคนไม่หมดหลอก ครับ
ร้านอื่นดีกว่า ครับ แหะๆ ขอบใจเพื่อนต้นมากนะ ..แหะๆ :075:

อีกอย่าง ..มันไกลจากบางพระมากเลย ครับ หาที่ใกล้ๆดีกว่านะเพื่อนต้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 04:10:55 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คิดถึงคับพี่โจ้ ไหว้ครูเจอกันนะคับ

โอวขอบคุณต้นน้ำครับ ที่ยังจำกันได้  ซึ้งใจหลายๆ ปีนี้เจอกันแน่ ปีที่แล้ว นอนอยู่โรงบาล T__T

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอ เพื่อนๆพี่ๆครับ จำได้ว่ามีร้านอาหารอยู่ตรง สถานีตำรวจ ตรงตลาดท่านานี่ครับ น่าจะรับจำนวนคนไหวนะครับตรงนั้น แต่คงต้องเก็ยเงินกองกลางกันบานปลายไว้หน่อย

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

กำแล้ว ............โทษนะครับ เพื่อนๆพี่น้องๆ ร้านผมเป็นร้านเล็กๆ รับจำนวนคนไม่หมดหลอก ครับ
ร้านอื่นดีกว่า ครับ แหะๆ ขอบใจเพื่อนต้นมากนะ ..แหะๆ :075:

อีกอย่าง ..มันไกลจากบางพระมากเลย ครับ หาที่ใกล้ๆดีกว่านะเพื่อนต้น

จะไปไหนผมไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tom(u-Like)

• ปฐมะ
  • *
ผมเห็นด้วยครับ
ถ้าจัดวันไหนบอกด้วยนะ
สมัครด้วยคนครับ

• สัตตมะ
  • **
แถวบางเตยมีร้านส้มแก้วครับ ( ก่อนข้ามสะพานข้ามแม่น้ำนครชัยศรี ก่อนสาย 7 )  อาหารอร่อย ราคามาตรฐานร้านอาหารทั่วไปครับ
ร้านก้อบรรยากาศดี ไปจากวัดบางพระประมาณ 20 กิโลเมตรครับ
เบอร์โทร 02-889-4152
            034-288-689

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
เห็นด้วย อยากไปเหมือนกัน แต่ไปไม่ได้สิ  23;
อยากเจอทุก ๆ คนเหมือนกัน ตัวจริงกะในรูป อันไหนจะดูดีกว่าเนอะ 08;
:090:ที่ปายม่ายด้าย   เพราะมี Q เยอะหรือเป่า :009:
งานนี้ด้ายเจอทุกๆคนแน่   แต่ถ้าม่ายว่าง   จะเจอด้ายงาย :052:
ยางงายก็อยาก   ให้คุณมีโอกาสได้มาร่วมกิจกรรมกับเราชาวบางพระครับ
เพราะงานนี้ผม....ต้องไปให้ได้ :090:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
พี่สาวผมแต่งงานพอดี  คงไปไม่ได้  เพราะแต่งที่จังหวัดจันทบุรี 

พยายามหาทางออก   ถ้าไม่ได้ไปไหว้ที่วัด  ก็ไหว้ท่านอยู่ในใจ  ไหว้ท่านอยู่ที่บ้าน  ระลึกถึงครูบาอาจารย์แทนแล้วกัน  ถึงจะดีไม่เท่ากับไปที่วัด  แต่ก็ยังดีกว่าไม่ระลึกถึงท่านเลย 

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 10:24:40 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

โอวขอบคุณต้นน้ำครับ ที่ยังจำกันได้  ซึ้งใจหลายๆ ปีนี้เจอกันแน่ ปีที่แล้ว นอนอยู่โรงบาล T__T

ขาหัก ฟันหัก หน้าบวม 5555+...นอนโรงบาลครึ่งเดือน รถขายซากไปทำเศษเหล็ก 14;

..ปีนี้ถนอมรักษาตัวให้ดีนะเฮีย แล้วเจอกันที่วัด..

..ขอโทษเน้อ ที่ไม่ได้ไปเจอกันที่ร้านสุดสวย..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ขาหัก ฟันหัก หน้าบวม 5555+...นอนโรงบาลครึ่งเดือน รถขายซากไปทำเศษเหล็ก 14;

..ปีนี้ถนอมรักษาตัวให้ดีนะเฮีย แล้วเจอกันที่วัด..

..ขอโทษเน้อ ที่ไม่ได้ไปเจอกันที่ร้านสุดสวย..

ท่านโจ้ ปีที่แล้วบอกว่าจะไปรับและอุ้มมาให้ก็ไม่ยอม ปีนี้เจอกันนะคะ รักษาเนื้อรักษาตัวให้ดีละ ไม่อยากไปเป็นพยาบาลให้แระ คริ คริ  08;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
หุหุ...วันที่ 7 มีนาคม 2552 ตำนานอีกหน้ากำลังจะมาถึง

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
:090:ที่ปายม่ายด้าย   เพราะมี Q เยอะหรือเป่า :009:
งานนี้ด้ายเจอทุกๆคนแน่   แต่ถ้าม่ายว่าง   จะเจอด้ายงาย :052:
ยางงายก็อยาก   ให้คุณมีโอกาสได้มาร่วมกิจกรรมกับเราชาวบางพระครับ
เพราะงานนี้ผม....ต้องไปให้ได้ :090:

โอ๊ยตาย!  22; 31; 32; โดนเต็มๆ อีกแล้วอ่ะ  01; 15;ถ้าเป็นคิวไร้สาระ สละได้เพื่อส่วนร่วม
แต่ติดงานแต่งเพื่อนสนิทจริงๆ 26; 29; 33;
 :090: :090: :090: :025: :026:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระทุกท่าน ที่นำเสนอความคิดเห็น และตอบรับ
ขณะนี้ยังไม่ถึง 24 ชั้วโมง มีพี่น้องแสดงความสนใจ จำนวน 23 คน...แล้วครับ?.

ผมขอสรุปจำนวนคนที่สนใจ (เฉพาะวันนี้) ดังนี้ ครับ

1.   nutagul
2.   นายตะกรุด (เด็กติดรถพี่โชว)
3.   kaitip
4.   ~♣~โจรสลัด~♣~  (วิเคราะห์ข้อมูลเชิงลึกให้ ผมถือว่า สนใจไปด้วยละกัน)
5.   Thongkam  
6.   เทพสายขาว
7.   <<<เอ็มไร่ขิง>>>
8.   cho presley
9.   minivet27 B
10.   oB'32>
11.   sony  
12.   นายต้นน้ำ
13.   tum72  
14.   อชิตะ   (แค่ทักทายพี่โชวที่ไม่ฉบายเฉยๆ ผมถือว่า สนใจไปด้วยละกัน)
15.   noppkun
16.   Ogofmayas
17.   DEKDOY
18.   Chotipat  
19.   NeW
20.   `ก๊วยlจ๋J
21.   ชลาพุชะ  
22.   TTTUTTT
23.   jiaranai

รายงานความคืบหน้า ครั้งที่ 1

ผมได้ยกหูคุยกับหลวงพี่ญาแล้วครับ
ข่าวดี...คือ...หลวงพี่ญาเมตตา 3 รายการดังนี้ ครับ
มีการประกอบพิธีพิเศษเบื้องต้นดังนี้

?   ครอบเศียรพ่อแก่
?   ลงนะเมตตามหาเสน่ห์
?   ลง สาริกาลิ้นทอง
ซึ่ง3อย่างนี้ถือว่าพิเศษมาก
โดย3อย่างนี้ลงพร้อมกันเลย
โดยกระผมเด็กนอกวัดจะบริจาคทองคำเปลว100%คัดแผ่นเต็ม

ส่วนค่าครูนั้นแล้วแต่จะทำบุญ โดยส่วนหนึ่ง จะทำบุญเป็นเจ้าภาพสวด หลวงพ่อเปิ่น

พี่น้องท่านใดสนใจ?. เชิญแสดงความคิดเห็นต่อได้เลยครับขอจำกัดจำนวนไม่เกิน100คน พรุ่งนี้จะมานับต่อครับ!

ขอร่วมลงทะเบียนเป็นสมาชิกเวปฯ ด้วยคน เด้อคราบ
seaghost_za@hotmail.com

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากไปด้วยจังครับ แต่ช่วงบ่ายต้องไปอยุธยาต่อ ไงก็เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ  :001: :114:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ไปไหนไปกันไปด้วยคนนะครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะมีการจัดรวมพลชาวเวปวัดบางพระผมถ้าท่านใดมีความดิดอะไรช่วยกันเสนอความคิดกันมานะครับ 02;

1.ความส่วนตัวผมน่าจะจัดวันที่7/03/2552 เนื่องจากวันไหว้ครูมีสมาชิกรวมตัวกันมากน่าจะรวมตัวช่วงบ่ายได้พอสมควร

2.วันอาทิตย์ที่8/03/2552 วันหยุด

.ใครอยากให้กิจกรรมนี้เกิดช่วยโพส และช่วยกันแนะนำกันด้วยนะครับ

:090:ผมก็เห็นด้วย   เพราะผมขอลางานตั้งแต่วันที่4-8มี.ค.นี้   สาเหตุ...ก็ผมมาจากภูเก็ต   ก็ต้องหลายวันหน่อย   ยังไงก็ขอเข้าร่วมด้วยคนนะครับ   แต่ขอให้ชัดเจนอีกหน่อย   ว่าจะลงเอยกันตรงไหน   อย่างไร :090:

• สัตตมะ
  • **
กำหนดการอย่างเป็นทางการจะออกพรุ่ง22/02/2552  รับรองว่าประทับใจในกิจกรรมและของแจกแน่นนอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2552, 11:04:39 โดย เด็กนอกวัด »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งานนี้ผมขอสละสิทธ์ครับผมแฮะๆๆๆ

ขอโทดที่ไปร่วมด้วยไม่ได้ครับ

• นวมะ
งานนี้ผมขอสละสิทธ์ครับผมแฮะๆๆๆ

ถ้าไม่ไป..พี่โชวก้อไม่รู้ว่า...จะนำ ' เสื้อยืดลายยันต์หลวงพ่อเปิ่นเท่ๆ สีดำ.. (ที่น้องชายคนดีของพี่โชวอยากได้มากๆ) ไปให้ใครอ่ะค่ะ.. :070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 07:01:18 โดย cho presley »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
กำหนดการอย่างเป็นทางการจะออกพรุ่ง22/02/2552  รับรองว่าประทับใจในกิจกรรมและของแจกแน่นนอนครับ
:090:ตกลงว่ายังไงกันแน่ครับ   ช่วยแถลงข่าวหน่อยครับ    :090:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ไปไหนไปกันครับพี่ๆน้องๆครับผม 25;

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผมว่าน่าจะมีการจัดรวมพลชาวเวปวัดบ&
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 06:24:55 »
กำหนดการอย่างเป็นทางการจะออกพรุ่งนี้  (ขอเติมนิดนึงนะ)22/02/2552  รับรองว่าประทับใจในกิจกรรมและของแจกแน่นนอนครับ

นายชิน....อย่าลืมเค้านะ    15; 33; :090: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2552, 06:28:50 โดย น้องลิงน้อย »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พี่พีทไงพี่โชวพี่แกไม่ได้จองเสื้อของบอร์ดด้วย

ถ้าไม่ไป..พี่โชวก้อไม่รู้ว่า...จะนำ ' เสื้อยืดลายยันต์หลวงพ่อเปิ่นเท่ๆ สีดำ.. (ที่น้องชายคนดีของพี่โชวอยากได้มากๆ) ไปให้ใครอ่ะค่ะ.. :070:

• นวมะ
สรุปว่า: เสื้อยืดลายยันต์เท่ๆ หลวงพ่อเปิ่น สีดำ พี่โชวก้อไม่ให้..ทั้งพี่พีท (peachsama) และน้องกรุด... (นายตะกรุด) แล้วพี่โชวก็ไม่ไปไหน..อะไรทั้งนั้น..

กลับไปล่าตั๋วเพื่อคอนเฟิร์มไปเวียดนาม!...ตามแผนเดินที่เคยยกเลิกไป......จบข่าว!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 09:56:39 โดย cho presley »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไอเดียแจ่มทุกท่านเลยครับ..ส่วนผมแล้วแต่พี่โชว์ครับ.. :095:
ฝากทุกอย่างไว้กับพี่โชว์เลยทีเดียว.. :077:

ออฟไลน์ utan

• อุเทน
  • ตติยะ
  • ผมชอบวิชามากที่สุดครับเช่นเรื่องการสักต่างครับ
    • ICQ Messenger - 12345
    • Yahoo Instant Messenger - saneetantikul@yahool.com
    • saneetantikul@hotmail.com
    • อีเมล
 สวัสดีครับอาจารย์ทั้งหลายทั้งหลายและพี่ๆน้องๆบางพระทั้งหลายครับผมคุณอุ๊ปักษ์ใต้ครับผมชื่นชมกับรูปภาพที่ได้เห็นครับ และผมอยากรบกวนถามว่าเรื่องที่อยู่ของวัดบางพระด้วยครับถ้าผมจะโอนเงินทาง EMSไปซื้อของทางวัดไม่ทราบว่าสักกี่วันถึงจะได้ครับ และไม่ทราบว่าทางวัดจะจัดส่งของมาถึงกระผมสักกี่วันครับ .....สุดท้ายนี้ผมไม่รบถวนเวลาแล้วนะครับและขอให้าจารย์ทั้งหมดและพี่ๆน้องๆจงมีแต่ความสุขนะครับขอบคุณครับ.....
                                                                                                    จาก
                                                                                                    อุเทน (คนปักษ์ใต้)[/color][/size]
[shake]อุเทน[/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ไง ก็แวะมาอีกนะครับ

ท่าน พี่เดกนอกวัด

ทำของแจกรึป่าว คริคริ

:002: :015: :015: :054: :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล