ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้าไปสักของอาจารย์ท่านอื่นมาแล้วแล้วจะไปสักของวัดบางพระได้ไหมครับ  (อ่าน 4256 ครั้ง)

SEA

• บุคคลทั่วไป
คือผมเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ทองตลาดพลู
เลื่อมใสในบารมีของหลวงพ่อเปิ่นมานานแล้ว แต่ไม่มีเวลาไปสักเสียที
จนตอนนี้หลังของผมได้สักหมึกเต็มไปหมดทั้งหลังแล้วครับของอาจารย์ทอง
แต่ในตอนนี้เริ่มพอมีเวลาบ้างจึงอยากไปสักที่วัดบางพระบ้างครับ
คำถามคือ....
1.หลังผมสักหมึกเต็มแล้ว ถ้าจะไปสักที่วัดบางพระคงเป็นน้ำมันในส่วนอื่นที่ไม่ใช่หลัง อยากทราบว่าถ้าถอดเสื้ออกมาแล้วจะโดนว่าหรือโดนมองด้วยสายตาที่ไม่ดีหรือไม่ครับ เพราะไปสักกับที่อื่นมาแล้ว และมาสักที่นี่ก็น้ำมัน เกรงลุกศิษย์ที่นี่จะมองว่าเป็นศิษย์คนละที่กัน
2.ส่วนตัวหลวงพี่เองท่านคงไม่ว่าอะไรผมทราบดี แต่อยากจะถามความเห็นว่า "สมควรหรือไม่ครับที่จะไปสักที่นี่" สมควรหรือไม่นะครับช่วยตอบด้วย
3.ถ้าไม่มีปัญหาใดๆขัดข้อง อยากถามว่าควรจะไปสักกับหลวงพี่ท่านใดดีครับ
4.และถ้าเริ่มสักที่วัดบางพระเป็นครั้งแรก ปกติจะได้เก้ายอด แต่หลังผมเต็มแล้ว ไม่ทราบว่าควรจะสักที่ไหนและจะเริ่มเป็นอะไรครับ

ที่ถามคือมีความกังวลใจเล็กที่ไปสักที่อื่นมาจนเต็มแล้ว และเมื่ออยากไปสักที่นี่เกรงคนจะมองด้วยสายตาแบ่งแยกว่าคนละศิษย์ครับ เลยมีความเกรงนิดๆไม่ค่อยกล้าไปเท่าที่ควร

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ไม่จำเป็น ต้อง สัก น้ำมัน หลอก ครับ ถ้า ข้าง หน้า ว่าก้สักหมึกไปเลย หรือไม่ก็หัวไหล้แขน
 สักได้ ทั้ง นั้น ครับ  ส่วนอาจารยื ที่สัก ท่านไหน ก็ได้ ครับ   ท่านสักให้หมดละครับ ท่านไม่
ได้แบ่งแยกอะไร พิจรณาดูเอานะครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

old honda

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
? สวัสดีครับ คุณ SEA
? ? ?
? ? ? ? ยินดีต้อนรับเชิญที่วัดได้เลยครับ สักน้ำมันที่บริเวณหน้าอกก็ได้ มียันต์พุทธคุณที่ส่วนมากจะใช้สักด้านหน้า ตัวผมเองก็สักน้ำมันที่ด้านหน้าไว้หลายยันต์ เสือเผ่นเองก็สักไว้ที่บริเวณหน้าอกครับ
? ? ?
? ? ? ? ?แล้วที่กังวลว่าจะมีการแบ่งแยกนั้น ขอบอกว่าไม่ต้องกังวล ถ้ามีศรัธาใน หลวงปู่ (หลวงพ่อเปิ่น) เชิญได้เลยครับ ลูกศิษย์ทุกคนยินดีต้อนรับ (ใครจะไม่ต้อนรับถ้ามีคนมาเคารพครูอาจารย์ของเรา)

? ? ? ? ?ส่วนที่จะไปสักกับหลวงพี่ท่านใดก็อ่านๆหาชื่อท่านจากในเวปบอร์ดนี้แหละ  และหาโอกาศเข้าไปกราบสนทนากับท่านดู(เข้าไปเยี่ยมดูก่อน) แวะดูหลายๆกุฏิ ว่าเราศรัธาหลวงพี่รูปไหนครับ เพราะบอกไปแล้วไม่เป็นอย่างที่บอกจะมาต่อว่ากันครับ หลวงพี่บางรูปสักเจ็บมาก? อิอิ

? ? ? ? ? เก้ายอดเป็นยันต์ครูครับ แต่ถ้าสักมาจากที่อื่น อ. ท่านอาจจะยกเว้นให้ ข้ามไปยันต์อื่น (เหมือนกับคนเคยเรียนชั้น ประถมมาแล้ว? ก็มาเรียนต่อเลย ไม่ต้องเรียนซ้ำ) ก็สักน้ำมันต่อได้เลยที่หน้าอกที่แขนก็ได้ ส่วนที่ว่าจะได้ยันต์อะไรควรให้ อ.ท่านเป็นผู้เลือกให้ครับ

? ? ? ? ? ?ส่วนข้อสุดท้ายคือคำตอบเดิมไม่ต้องกังวลเลยยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2548, 06:00:59 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

:092: ลูกศิษย์อาจารย์ทอง หรืออีกหลายอาจารย์ ก็มาสักกันมากมาย? คุณคงไม่ทราบว่า อ.ทองก็
รูจักกับ หลวงพ่อเปิ่น และ พระอาจารย์สักในวัดดี บางรูปก็คุ้นเคยกันพอสมควร สักอะไรก็แล้วแต่
ผมว่าพระอาจารย์ที่วัด คงเต็มใจสักให้ (แต่พี่aoพูดถูก บางรูป มือหนักมาก เป็นที่ร่ำลือ)
555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2549, 03:10:16 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
? อ่าอย่างงี้สงสัย *** คงเคยโดนมาแล้ว ช่ายม้า? :002:

ศิษย์ จารโยชน์

ผมสักกะจารโยชน์จนเต็มแล้วยังไปเติมเสือเผ่นที่วัดเลยคับจารเค้าก้สนับสนุนซะด้วยสายเดียวกันคับว่างๆผมก้ว่าจะไปให้จารทองลงให้อยุ่เหมือนกัน :054:

SEA

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
มีความกล้าไปขึ้นมาอีกเยอะ
หวังว่าเร็วๆนี้จะได้เป็นศิษย์ร่วมครูเดียวกันนะครับ
ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ช่างกล บุรณพนธ์ 19