ผู้เขียน หัวข้อ: หมูทองแดงไม่สามารถสักเหนือเอวขึ้นไปได้เหรอครับ  (อ่าน 2062 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazaa

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามข้อมูลเพื่อความรู้ครับ

จากเท่าที่สังเกตุมาแบบคนไม่มีความรู้มากนักนะครับ จะเห็นว่าหมูจะต้องอยู่ล่างสุดของแผ่นหลังตลอด แทบจะทุกคนเลยครับ ไม่ทราบว่ามีกฏเกณฑ์อะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่จำเป็น

แล้วทางแถวล่างตรงส่วนเอวแถวเดียวกับหมู สามารถสักอะไรได้อีกครับ ถ้าไม่เอาอักขระน่ะครับ แบบเป็นรูป (ยกตัวอย่างในกรณีว่าขอได้ )

เผอิญว่าเหลือพื้นที่ว่างตรงด้านล่างนิดหน่อย(ตามภาพน่ะครับ ถ้าลงผิดห้องรบกวนย้ายก็ได้นะครับและขออภัยล่วงหน้า)

ยังไงรบกวนแนะนำสักนิดครับ ว่าสักอะไรดีในส่วนพื้นที่ที่ว่างอันน้อยนิดด้านล่างที่อยู่ในรูปน่ะครับ

ปล. หลังผมลงหมึกของ อาจารย์ทอง ตลาดพลูครับ แต่เป็นศิษย์วัดบางพระเช่นกันครับ ลงน้ำมันไปเต็มหลังแล้วหนึ่งรอบที่วัดบางพระ แต่หลังๆมาด้วยเหตุผลทางด้านเวลาและการเดินทางจึงไม่มีโอกาสไปวัดบางพระเลยครับ แต่งานไหว้ครูต้องไปให้ได้ครับ และนี่ก็ห่างเข็มมาสิบกว่าปีได้แล้ว มาเข้าเว็บนี้แล้วทำให้ผมเกิดจะไปให้เต็มซักที หลังจากร้างลามาสิบกว่าปี โดนหนนี้ท่าทางจะสะดุ้งเฮือกแน่นอนเลยครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ก็สักหมูและเสือเอาไว้ทั้งสองข้างเลยครับที่ว่างๆอ่ะ ซ้ายตัว ขวาตัว  :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ kazaa

• ทุติยะ
  • **
ด้านล่างผมเป็นหมูอยู่แล้วครับผมท่านโองการยันนะรังสี  พื้นที่มันเหลือไม่เยอะน่ะครับด้านข้าง ดูแล้วแคบๆมองไม่ออกว่าจะได้อะไรถ้าไม่ใช่อักขระ
คิดไปคิดมาแล้วเสียดายเสือที่วัดบางพระจังเลยครับ ตอนนั้นดันลงน้ำมัน เห็นคนอื่นเขาลงหมึกกันแล้วก็อิจฉาจังครับ เสือสวยดี

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าแบบนี้คงต้องให้พระอาจารย์ท่านเป็นผู้พิจารณาให้แล้วหล่ะครับ ว่า อะไรจึงจะเหมาะสม :027:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ก็สักหมูและเสือเอาไว้ทั้งสองข้างเลยครับที่ว่างๆอ่ะ ซ้ายตัว ขวาตัว  :002:

ถ้าไม่อยากได้อักขระ ก็ตามท่านโองการฯ แนะนำดีกว่า บล็อคสักเสือมีหลายพิมพ์ครับ เช่น

เสือเผ่น  เสือปีนผา  เสือลงเขา  เสือเหลียวหลัง  ลองขอความเมตตาจากพระอาจารย์ดู   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สักได้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เห็นสักกันเหนือเอวเยอะไปนะครับ  เคยเห็นบางท่านได้หมูทองแดงสูงกว่าเสือด้วยซ้ำ 

สักได้ครับ ความสวยงามอยู่ที่การจัดวางรูปอื่นๆ ให้ลงตัวและดูกลมกลืนกันไปด้วยมากกว่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเห็นสักหลังกันประจำแหละครับ
แต่ตัวผมเองก็สักตรงสะโพกพอดี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
แวะมาชมครับ