ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงผ่านจอวันนี้  (อ่าน 3435 ครั้ง)

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เรื่องจริงผ่านจอวันนี้
« เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:12:16 »
วันนี้ผมได้ดูเรื่องจริงผ่านจอครับ

ทางรายการได้นำเสนอ อาจารย์สักยันต์ท่านหนึ่ง ท่านชื่ออาจารย์พุทธ

มีความสามารถในการปิดตาสักยันต์

มีลูกศิษย์วัดบางพระไปสักด้วยครับ

ที่มาบอกนี่ไม่ได้มาโฆษณาอะไรหรอกนะครับ

แค่อยากบอกกล่าวให้รู้ว่า มีอาจารย์ปิดตาสักยันต์ด้วย

ใครพลาดก็ลองเข้าไปหาดูในเว็บเอานะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: เรื่องจริงผ่านจอวันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:34:50 »
 :053:

ดูแล้วเหมือนกันค่ะ

ก็มีความสามารถดีค่ะ

ต่างคนต่างมีความคิดเห็นต่างกันไป

บ้างก็ว่า เพราะเชี่ยวชาญกับยันต์ลายเดิมๆ

บ้างก็ว่ามีญาณวิเศษบอก

ฯลฯ

แล้วตอนท้ายรายการยังซูมภาพที่ผ้าปิดตาของอ.พุทธขยับได้ ทำให้มีช่องเห็น

+กับท่านั่งที่สูงกว่าคนสัก ทำให้มองเห็นได้

แต่ถึงยังไงก็แล้วแต่

น้อยคนค่ะที่จะทำได้แบบนี้ ขนาดคนที่รับจ้างสักมืออาชีพ ที่ว่าชำนาญแล้ว

ให้ปิดตาแบบไม่สนิทแล้วลองวาดแบบให้ดู ยังวาดไม่สวยเลยค่ะ

อ.พุทธสักได้สวยทีเดียวค่ะ อักขระอยู่ในบรรทัดที่สวยทีเดียว

....ก็..เป็นเรื่องแปลก แต่มีจริงค่ะ

[ไม่ได้โฆษณานะค๊า.. แค่ออกความคิดเห็นที่ตัวเองรู้สึก] :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:38:38 »
ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับแล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคล แต่เก่งน่ะครับ อายุ19เอง ไม่น่าเชือ
ไม่ได้โฆษณาน่ะครับแต่ว่า เหลือเชื่อจริงๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:44:20 »
อ.พุทธ ท่านเป็นลูกศิษย์พระอาจาร์ยปื๊ด วัดห้วยขวาง นี่ครับ

ส่วนตัวของพระอาจารย์ปื๊ด ท่านก็สายบางพระเหมือนกัน ??

รุ่นๆำพี่หลายท่านคงเคยพบ อ.พุทธ ช่วยพระอาจารย์ปื๊ดสักที่วัดห้วยขวางกันมาบ้าง

ท่านสักสวยทีเดียว   :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2552, 11:46:18 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:48:54 »
เรื่องแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:50:11 »
ที่วัดห้วยขวางนี่ สักวันไหนบ้างครับท่านอชิตะ

..มีข้อมูลมั๊ยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 11:57:49 »
ที่วัดห้วยขวางนี่ สักวันไหนบ้างครับท่านอชิตะ

..มีข้อมูลมั๊ยครับ...

ครับพี่เอ๊ก  ส่วนตัวพระอาจารย์ปื๊ดท่านไม่ได้สักนานแล้วครับ  ตอนที่ไปท่านทำตะกรุดกับพระับัวเข็ม ช่วยเจ้าอาวาสหาปัจจัยบูรณะวัดอยู่

ท่านจะให้ อ.พุทธ มาช่วยสัก   ท่านเป่าอย่างเดียว 

เห็นว่า ถ้าจะสักให้ก็ ตำรวจ ทหาร ที่ไปราชการสนาม นะครับ

แต่ถ้าได้สักกับพระอาจารย์ จะได้ประสบการณ์เฉพาะตน ที่อธิบายไม่ได้

ผมเคยไปแค่ ๒ ครั้งเองครับ ผิวเผินมากเลยพี่

สักวันไหนบ้างไม่แน่ใจครับ แต่ผมไปวันอังคาร ก็ได้สักนะพี่  ยันต์บางพระเรานี่ละ ล้อมสวยดี

ลุยเลยพี่ท่าน  เชียร์ๆๆ  :005:

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 02:11:44 »
รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ
ผมศึกษาอยู่นานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้สักซักที เนื่องจากติดงานด้วยและยังอยากหาความมั่นใจในข้อมูลพอสมควร
เลยตัดสินใจสมัครเข้ามาถามครับ

ผมมีโอกาสได้ดูรายการเหมือนกันครับ เลยอยากถามว่า
ผมต้องการสัก และบ้านใกล้อาจารย์พุทธ
แต่อยากได้ความมั่นใจว่าสักแล้วต้องไปใหนพระอาจาร์ยปื๊ด หรือพระอาจารย์ท่านอื่นเป่าครอบหรือเปล่าครับ หรือว่าอาจารย์พุทธเป่าเอง
เพราะบางกระแสก็บอกว่าหากสักแล้วอาจารย์ผู้สัก ท่านต้องสักไปเรียกสูตรไป ถึงจะถูก ไม่ใช่สักก่อนแล้วค่อยเรียกสูตรทีหลัง

สรุปคือ อยากทราบความเห็นของทุกท่านครับว่า สำหรับผมผู้เริ่มต้น ควรเริ่มสักจากอาจารย์พุทธ(ที่เป็นฆราวาส) หรือไปสักที่วัด(กับพระอาจารย์)ดีครับ
แต่ผมก็เห็นที่วัดมีอาจารย์ที่เป็นฆราวาสอยู่หมือนกัน เช่น อาจารย์หนวด น่ะครับ

พิมพ์ไปพิมพ์มาก็เริ่มงงตัวเองอีกแล้วครับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 07:44:57 »
ดูเหมือนกันครับ เรื่องปิดตาสักก็สุดยอด แต่ตัวอาจารย์นี่สิครับ อายุ19เอง แต่เป็นอาจารย์สัก เป็นที่ยอมรับของบุคคลได้ ไหนจะท่องอักขระ บริกรรมคาถา น่าทึ่งๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 09:35:56 »
สุดยอดแล้วครับ ท่าน

แล้วแต่ความเชื่อน่ะ ครับ

เมื่อวัน พฤหัส ผมก็ได้ไปสักกับหลวงพี่ ในวัดอะครับ

คริคริ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 10:02:55 »
แล้วแต่ความเชื่อคับผม :054:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 12:28:56 »
รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ
ผมศึกษาอยู่นานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้สักซักที เนื่องจากติดงานด้วยและยังอยากหาความมั่นใจในข้อมูลพอสมควร
เลยตัดสินใจสมัครเข้ามาถามครับ

ผมมีโอกาสได้ดูรายการเหมือนกันครับ เลยอยากถามว่า
ผมต้องการสัก และบ้านใกล้อาจารย์พุทธ
แต่อยากได้ความมั่นใจว่าสักแล้วต้องไปใหนพระอาจาร์ยปื๊ด หรือพระอาจารย์ท่านอื่นเป่าครอบหรือเปล่าครับ หรือว่าอาจารย์พุทธเป่าเอง
เพราะบางกระแสก็บอกว่าหากสักแล้วอาจารย์ผู้สัก ท่านต้องสักไปเรียกสูตรไป ถึงจะถูก ไม่ใช่สักก่อนแล้วค่อยเรียกสูตรทีหลัง

สรุปคือ อยากทราบความเห็นของทุกท่านครับว่า สำหรับผมผู้เริ่มต้น ควรเริ่มสักจากอาจารย์พุทธ(ที่เป็นฆราวาส) หรือไปสักที่วัด(กับพระอาจารย์)ดีครับ
แต่ผมก็เห็นที่วัดมีอาจารย์ที่เป็นฆราวาสอยู่หมือนกัน เช่น อาจารย์หนวด น่ะครับ

พิมพ์ไปพิมพ์มาก็เริ่มงงตัวเองอีกแล้วครับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ

ถ้าสะดวก น่าจะเริ่มสักกับพระอาจารย์ทางพระก่อนดีกว่าครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 01:03:37 »
สักสวยมากเลย ครับ อักขระนี่ ชัดเจนมาก ครับ  :015: อาจารย์พุทธ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 04:54:49 »
เหอะๆลืม  อดดูเลย
มั่วแต่นั่งทำงานวิจัยกับเพื่อนอยู่พลาด..
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 07:43:32 »
 :009: ศิษย์หลับตาสักไปด้วยหรือเปล่า? เข้มขลังขมังเวทย์ดีแท้.. เสียดายจังไม่ได้ดูทีวี...

cho presley       

ออฟไลน์ prariwutboss

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 09:28:18 »
ดูเหมือนกันครับ           สุดยอดมากเลยอาจาร์ย แถมอายุยังน้อยด้วย ถือว่ามียานวิเศษ หรือเป็น บุญที่ทำมาปางก่อน

อนุโมธนา สาธุ! :054:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 09:37:52 »
 งูเห่าแม้ตัวเล็ก แต่ก็มีพิษซ่อนอยู่    ๚ะ๛   :048:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 09:39:56 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 09:42:31 »
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชักชวนให้ติดตามชม ทีแรกก็ไม่รู้ว่าจะทำได้อย่างไร พอได้รับชมแล้วก็ทึ่งครับ ไม่น่าเชื่อแต่เกิดขึ้นแล้ว  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 2552, 10:45:12 »
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชักชวนให้ติดตามชม ทีแรกก็ไม่รู้ว่าจะทำได้อย่างไร พอได้รับชมแล้วก็ทึ่งครับ ไม่น่าเชื่อแต่เกิดขึ้นแล้ว  :001:

อยู่พร้อมกันครับ

เพชรบุรี 17  ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 01:11:59 »
ขอรายละเอียดหน่อยก็ดีครับ :092:

เห็นว่า ซอยเพชรบุรี 17 แต่ซอยนั้นมันลึก แถวซอยย่อยก็เยอะ
เคยไปหาเพื่อนหอมันอยู่แถวๆ นั้น เข้าไปหลงซอยย่อยซ้ายที ขวาที :043:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มี.ค. 2552, 04:17:34 »
เก่งจังครับ