ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องชื่อยันต์ครับ  (อ่าน 5005 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวานได้ไปวัดบางพระมา ไปถึงก้อราวเที่ยงกว่าๆ ไปถึงก้อมุ่งไปหาหลวงพี่แป๊ว แต่ช่วงนั้นท่านพักอยู่ก้อมีคนมารอเยอะเหมือนกัยราวสิบกว่าคน รออยู่สัก20นาทีหลวงพี่ก้อมา และหลวงพี่ก้อเมตตาผมเช่นเคยโดยเรียกให้ผมสักเป็นคนแรก(ขอโทษเพื่อนๆที่รอก่อนหน้าที่ผมลัดคิวน่ะครับ) คราวนี้ผมขอยันต์แปดทิศ แต่หลวงพี่พูดว่าน่าจะสักตรงกลางหลังขึ้นไปก่อน ก่อนสักหลวงพี่แป๊วถามผมว่าอยากได้แปดทิศเหรอ ผมตอบว่าใช่ หลังจากนั้นท่านก้อสักให้ผม สักเสร็จก้อลาท่านและไปเป่าครอบ ตอนนั้นผมก้อนึกว่าท่านสักแปดทิศให้เพราะท่านถามก่อนสัก แต่พอขับรถไปก้อหาที่มีกระจกเปิดหลังดู วันนี้หลวงพี่แป๊วไม่ได้สักแปดทิศให้ แต่ผมก้อคิดในใจว่าสงสัยคงไม่ถึงเวลาและยังไม่เหมาะสม ผมสักเป็นยันต์ที่3กับหลวงพี่แป๊ว ครั้งแรกไปขอ5แถว ท่านเมตตาให้ ครั้งที่2ไม่ได้ขออะไรให้ท่านลงให้ตามความเหมาะสม ท่านลง5แถวให้อีกข้าง และครั้งนี้ท่านก้อคงลงให้ตามความเหมาะสม แต่ตอนนี้ผมอยากถามผู้รู้ว่ายันต์ที่ผมสักมากลางหลังชื่ออะไร มีพุทธคุณด้านใด ผมลองหาในกระทู้เก่าๆก้อไม่มีครับ รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยน่ะครับ และอีกเรื่องที่อยากถามเผื่อมีใครเป็นเหมือนผมคือ ผบทบที่บ้านไม่ค่อยปลื้มในการที่ผมสักเท่าไหร่เพราะกลัวว่าผมจะลงไปเรื่อยๆจนเต็มหลัง ใครมีวิธีช่วยทำให้ ผบทบที่บ้าน ไม่ยุ่งกับผมเรื่องนี้บ้างครับเผื่อมีไอเดียดีๆช่วยแนะนำ แต่เมื่อวานก่อนสักเหมือนหลวงพี่แป๊วรู้น่ะ เพราะท่านถามผมว่า ซ้อไม่ว่าหรือครับ ผมอึ้งไปเลยครับ
ปล.ครั้งหน้าจะไปขอแปดทิศหลวงพี่แป๊วอีกครั้งครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รบกวนถามเรื่องชื่อยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:31:56 »
ยันต์ 7 ยอดน่ะครับพี่

..เป็นยันต์นะ น่าจะดีทางเมตตานะครับ..

..ส่วนมากคนที่เป็นศิษย์หลวงพี่แป๊ว จะได้ไว้กันทุกคนครับ..

ส่วนเรื่องของทางบ้าน มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนน่ะครับพี่

..ก็คงต้องคุยกันให้เค้าใจ ในความชอบของเรา..

..ส่วนตัวผมเอง ก็ยังไม่คุยกับที่บ้านเรื่องนี้เลยครับ..

..เค้าแค่รุ้ ว่าเราเริ่มมีลายตามแขน แต่ยังไม่เคยเห็นแบบชัดๆที่ตัวกับที่ขา น่ะครับ..

..ถ้าเห็น แม่รุ้ แม่จะว่ายังไงมั่ง  05;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนถามเรื่องชื่อยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:32:27 »
อันนี้ผมเคยได้มาเหมือนกันครับ หลวงพี่บอกว่าเรียกว่า ยันต์เจ็ดยอด
ดีทางเมตตามหานิยม แคล้วคลาดครับ คนที่สักกับท่านส่วนมากมักจะมียันต์นี้กันแทบทุกคน :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 03:12:38 »
ของผมคุยกับท่านบ่อยๆครับเรื่องสักยันต์ แล้วท่านจะทราบเองว่าเรามีความศรัทธาด้านนี้ และเมื่อเราคุยกับท่านบ่อยๆก็จะเหมือนพูดเรื่องทั่วไป เมื่อท่านเห็นก็จะไม่แปลกใจมากครับ ต้องค่อยๆเจรจาครับ
ส่วนผมก็ตอบแทนท่านด้วย การ ลงที่มิดชิดครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:37:49 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แปดทิศอาจจะใช้เวลาพอสมควรครับ คนมารอเยอะท่านเลยให้เจ็ดยอดมาครับ รักษาดีๆนะครับ โอกาสหน้าโชคดีจงมีแก่ท่านนะครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 08:50:54 »
ได้ของดีแล้วครับ  โอกาสต่อไป ขอให้สมหวังครับผม  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 09:15:11 »
เจ็ดยอดครับ แปดทิศวันนี้ไม่ได้ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ต้องได้คง ไม่ผิดหวังหรอกครับ ตั้งใจไปอยู่แล้ว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:45:04 »
เอาใจช่วยครับท่าน...{^_^}...

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:47:30 »

..เป็นยันต์นะ น่าจะดีทางเมตตานะครับ..

..ส่วนมากคนที่เป็นศิษย์หลวงพี่แป๊ว จะได้ไว้กันทุกคนครับ..

ส่วนเรื่องของทางบ้าน มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนน่ะครับพี่

..ก็คงต้องคุยกันให้เค้าใจ ในความชอบของเรา..

..ส่วนตัวผมเอง ก็ยังไม่คุยกับที่บ้านเรื่องนี้เลยครับ..

..เค้าแค่รุ้ ว่าเราเริ่มมีลายตามแขน แต่ยังไม่เคยเห็นแบบชัดๆที่ตัวกับที่ขา น่ะครับ..

..ถ้าเห็น แม่รุ้ แม่จะว่ายังไงมั่ง  05;..

16;

'โห....ท่าน เขียวซ๊ะทั่วตัวปานนั้น ใช้วิชาจำบังเหรอท่าน  11;

ที่ซ่อนอยู่นี่ สู้เพื่อสาวใช่ปะ  08;

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 11:15:18 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยมาไขข้อข้องใจน่ะครับ แต่ผบทบที่บ้านที่ผมว่าถึงคือภรรยาของผมน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 11:58:44 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยมาไขข้อข้องใจน่ะครับ แต่ผบทบที่บ้านที่ผมว่าถึงคือภรรยาของผมน่ะครับ

เปรียบเทียบให้ฟังเฉยๆน่ะครับพี่ พอทราบแล้วว่าพี่หมายถึงผู้บัญชาการที่บ้านครับ..

..ผมยังไม่มีก็เลยเปรียบเทียบกับคุณแม่ผมให้ฟังเฉยๆครับ..

16;

'โห....ท่าน เขียวซ๊ะทั่วตัวปานนั้น ใช้วิชาจำบังเหรอท่าน  11;

ที่ซ่อนอยู่นี่ สู้เพื่อสาวใช่ปะ  08;

ไม่ได้ใช้วิชากำบังอะไรหรอกขอรับคุณน้า ใช้เสื้อใส่ธรรมดานี่แหละ..

..แต่ที่บอกว่า สู้เพื่อสาวนี่..

..ถูกนะคร๊าบบ.. 38;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:16:44 »
ตอนแรกผมก็คิดจะปิดแบบพี่เอ็กนี่แหละ จนตอนหลังความแตก !!!!
แม่แทบรับไม่ได้น่ะ อธิบายกันยาวเลยผม ทีนี้แม่รู้ เพื่อนรู้ หลายๆคนรู้
มันกระจายเป็นไฟลามทุ่งจริงๆ ตะกี๊พึ่งลงไปข่างล่างลืมไปว่าใส่บ๊อกเซอร์อยู่
ลิงครูก็แล่บออกมา กะว่าจะแอบแม่แท้ๆๆ แต่สายตาแม่ช่างดีเหลือเกิน ถามคำเดียว
เอาอีกแล้วเรอะ!!!!!!!! โดนหยิกเลยผม  :074:

• อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:24:06 »
เมื่อกี้แฟนมาขอดูรอยสักใหม่ พอดูเสร็จถามว่าตรงว่างๆตรงกลาง จะไปสักสักอะไร เลยตอบไปว่า8ทิศ วันนี้แฟนไม่เห็นบ่นอะไร รออีกสักเดือนสองเดือนจะไปขอหลวงพี่แป๊วอีกทีแน่นอนคร๊าบ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:01:17 »

เหมือนกันเลย..พี่เอ๊กซ์.. พ่อ-แม่ ไม่มีใครรับได้เป็นแน่แท้!

พี่โชว มี tatoo สักมานานมากแระ..

..ต้องไปหาสักตามบ้านช่างสัก เพราะเขายังไม่เปิดร้านสักกันดาษดื่นแบบนี้..

สักมา.. ปิดที่บ้าน 1 ปี... ในที่สุด เรื่องแดง..

พอเรื่องแดง.. สมาชิกในบ้านทั้งหมดไม่นับคนรอบข้าง... fk@jjgd#%%kU&*__dlkdfldkf fererk@##$)*&&*ZX@!++_)(*

... อะ..ไม่พูดแระ...จบข่าว!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 08:01:57 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:25:29 »
ยอดตรงกลาง เป็นนะมหาเศรษฐีแบบหลวงปู่โต๊ะ ดีครับพี่น้อง ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็