ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปรับมาแล้วครับ เก้ายอด  (อ่าน 2144 ครั้ง)

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
จากเมื่อวานที่ผมได้เข้ามาสอบถามในกระทู้นี้
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7213.0.html

วันนี้สบโอกาสเลยชวนเพื่อน ๆ ไปกันครับ มีชายสองหญิงสาม ตั้งใจว่าผมจะสักกันสองคน แต่ไปกันห้าคน
เข้าไปก็ตรงไปที่กุฏิอาจารย์ต้อยเลยครับ พี่กล้วยให้การต้อนรับดีมากครับ เป็นกันเองดี
 แต่เป็นสักน้ำมันซะสี่คนเลยไม่มีรูปให้ดู  ที่จริงมีสักสีอยู่คนนึงแต่ลืมถ่ายไว้เลยไม่มีรูปให้ดูครับ
และก็ได้บูชาตะกรุดกับสีผื้งมาด้วยครับ ส่วนยันต์เพชรพยาธร(ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือเปล่า)ได้รับความเมตตาจากท่านพระอาจารย์ครับผม

ผมมีเรื่องสอบถามดังนี้ครับ

1. วันนี้ที่จริงผมกะว่าจะเข้าไปสักยันต์เก้ายอดด้วยน้ำมัน และขอ 5 แถว มาติดตัวแบบสักสี และเพื่อนผู้หญิงผมอีกคนก็กะจะมาสักแต่ห้ายอดเป็นสี แต่พอเข้าไปในกุฏิแล้วเจอพี่กล้วย ก็สอบถามดู พี่กล้วยบอกว่าทางวัดไม่มีการสักห้าแถว เพื่อนผมก็เลยไปถามท่านอาจารย์ต้อย ก็ได้คำตอบว่าไม่ได้เรียนมา สรุปเลยสักน้ำมันกันหมด มีเพื่อนอีกคนนึงที่เป็นผู้ชายได้สักสีทั้ง ๆ ที่ก่อนไปไม่มีวี่แววว่าอยากสักเลย คำถามคือ ผมดูกระทู้เก่า ๆ แล้วผมก็เห็นมีบางท่านสักห้าแถว และเป็นของบางพระ รวมถึง กระทู้ของนี้ซึ่งโพสวันนี้ด้วยครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7231.0.html จึงอยากจะสอบถามว่าหากต้องการสักห้าแถว จะต้องไปสักที่กุฏิใหนได้บ้างครับ
   2. จากที่ผมเข้ามาดูในกระทู้ต่าง ๆ เห็นหลายท่านเวลาสักน้ำมันจะมีรอยเข็มเห็นใด้ชัด บางท่านถึงกับขึ้นเป็นลาย แต่พวกผมสักคนละไม่ถึงสองนาที บางคนก็รู้สึกเจ็บแต่ก็นิดหน่อย ส่วนตัวผม ไม่รู้สึกครับ จากที่ผมสังเกตุระหว่างที่ผมจับเสื้อให้แฟนและเพื่อนที่เป็นผู้หญิงทั้งสามคน เห็นท่านอาจารย์แทงเข็มไปตามรอยครับแต่ไม่ได้ถี่มากเลยไม่ขึ้นเป็นรอย อยากถามว่า เป็นไปได้มั้ยครับว่าท่านกลัวพวกเราเจ็บเลยไม่ได้ลงเข็มถี่ ลงเฉพาะจุดที่สำคัญ ๆ เท่านั้นน่ะครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 10:27:04 โดย นะโม พุทธายะ »

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: วันนี้ไปรับมาแล้วครับ เก้ายอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:20:45 »
ตามหลักหลวงพี่ต้อยนี่มือหนักมากกกกกกกกกกกกกกกกครับ
คนที่สักกับท่านนี่เจ็บใช้ได้เลยแหละ แต่บางทีอาจจะเป็นได้ครับที่ท่านเห็นว่าสักน้ำมัน
เลยไม่ได้เน้นที่รอยเท่าไหร่ แต่คาถาและตัวยันต์ย่อมยังอยู่ครบถ้วนครับ
ส่วนยันต์ห้าแถว จริงๆ ที่กุติหลวงพี่นัน และหลวงพี่แป๊วท่านสักอยู่ครับ แต่ว่าตัวคาถา
ไม่ได้เหมือนกับของที่สำนักทางปธุม เท่าที่ผมเห็นคาถาห้าแถวของบางพระเกิดจากาการเอาคาถาในสายบางพระ
มาเรียงให้เป็นตัวยันต์ห้าแถวครับ หลวงพี่ท่านก็สักให้ด้วยความเมตตาเพราะมีศิษย์หลายคนอยากจะได้น่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: วันนี้ไปรับมาแล้วครับ เก้ายอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:27:50 »
เป็นที่ทราบกันดีว่า หลวงน้าต้อย แทงได้ถึงหัวใจขนาดไหน  หมึกเข้มสวยงาม  แต่ต้องอึดจริงๆครับ

แต่น้ำมันอาจจะไม่ต้องแทงหนักก็ได้  ยังไ่ม่เคยสักน้ำมันกับท่านเหมือนกันครับ  ขอแต่หมึก ได้ใจดี

ถ้าน้ำมันแบบหนักหน่วงพอๆกัน ต้องพระอาจารย์ติ่งครับ ได้เลย

พี่กล้วยน่ารักครับ ต้อนรับดีเสมอมา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:28:33 »
1. ที่หลวงพี่แป๊ว ก็ได้นะครับผม แต่ถ้าจะเอาแบบของสำนักทางปทุม หนุนดวง ฯ ที่วัดบางพระไม่มีแน่นอนครับ

2.น่าเป็นไปได้ครับผม  :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 10:31:41 »
ใช่กลุ่มที่ไปกับสาวๆหลายๆคนใช่ไหมครับ 555 ...{^_^}...
ปล.ผมเปล่าหัวงูนะครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:03:34 »
ผมว่า ขอท่านเป็นพุทธคุณในด้านที่อยากได้ดีกว่ามั๊ยครับ..

..เช่น อยากได้ทางเมตตา หน้าที่การงาน โชคลาภ ก็กราบเรียนท่านไป ว่าอยากได้ทางเมตตา หน้าที่การงาน โชคลาภ..

..ทีนี้ก็แล้วแต่พระอาจารย์ ท่านจะเมตตาลงให้ น่าจะดีกว่านะครับ..  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:15:32 »
หลวงพี่แป๊วสัก5แถวน่ะครับ ผมได้5แถวจากท่าน2ข้างทั้งซ้ายละขวาเลยครับ ตามไปดูรูปที่กระทู้นี้น่ะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7231.msg60927/topicseen.html#new

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 12:29:05 »
ขอบคุณครับตอบกันเร็วมากมายครับ ที่ถามแค่อยากทราบน่ะครับส่วนตัวไม่ได้มีติดใจหรือสงสัยเรื่องพุทธคุณของท่านอาจารย์อยู่แ้ล้วครับ
และอีกอย่าง ใจจริงก็อยากสักครับ แต่ยังไม่อยากขัดใจพ่อแม่แล้วก็ยังติดที่ทำงานบริษัทด้วย

เพราะกลัวว่าถ้าเริ่มสัก 9 ยอด เป็นสี มันจะไ่ม่จบครับ คือจะอยากเพิ่มอีกเรื่อย ๆ ครับ อิๆ

ใช่กลุ่มที่ไปกับสาวๆหลายๆคนใช่ไหมครับ 555 ...{^_^}...
ปล.ผมเปล่าหัวงูนะครับ ด้วยความเคารพ
ใช่ครับ ไปช่วงหลังเพลครับ สักกลุ่มแรกเลย
ปล.เข้าใจครับ เพราะปกติไม่น่าจะมีผู้หญิงเข้ามาสักกันบ่อยนัก แต่นี่ยกขโยงกันมาสามรายรวด อุๆ

ผมว่า ขอท่านเป็นพุทธคุณในด้านที่อยากได้ดีกว่ามั๊ยครับ..

..เช่น อยากได้ทางเมตตา หน้าที่การงาน โชคลาภ ก็กราบเรียนท่านไป ว่าอยากได้ทางเมตตา หน้าที่การงาน โชคลาภ..

..ทีนี้ก็แล้วแต่พระอาจารย์ ท่านจะเมตตาลงให้ น่าจะดีกว่านะครับ..  36;
ด้วยความเคารพครับ คือผมยังใหม่กับวงการนี้ เท่าที่ศึกษามายันต์มีมากมาย ให้พุทธคุณแตกต่างกัน แต่ที่สนใจห้าแถวเนื่องจาก เห็นว่าให้พุทธคุณหลายอย่าง และไม่ใหญ่มาก อยู่ในขั้นพ่อแม่พี่น้องพอรับได้น่ะครับ  :009:
เลยกะว่าจะสักเก้ายอดด้วยน้ำมัน เสร็จก็ห้าแถวด้วยหมึกน่ะครับ เพราะคงจะนาน ๆ มาทีครับเนื่องจากอยู่ใกล

หลวงพี่แป๊วสัก5แถวน่ะครับ ผมได้5แถวจากท่าน2ข้างทั้งซ้ายละขวาเลยครับ ตามไปดูรูปที่กระทู้นี้น่ะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7231.msg60927/topicseen.html#new
ครับน้า ผมได้อ่านกระทู้ของน้าเรียบร้อยแล้วครับ และได้เอามายกตัวอย่างไว้ด้วยครับ ขอบคุณครับน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2552, 12:33:18 โดย นะโม พุทธายะ »

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 02:05:29 »
ดีใจด้วยครับ ที่ท่านเลือกตามที่ แนะนำใว้ :001:

เรื่องยันต์ 5 แถว  ก็ตามที่ ทุกๆท่านบอกใว้นั่นละครับ  ที่วัดบางพระ มีครับ 

แต่ อ.ต้อย  ไม่สัก 5 แถวครับ เท่าที่ผมรู้น๊ะ  เพราะผมไปวัดเมื่อใด  ผมก็นั่งเล่น ที่ กุฏิ อ.ต้อย นี่ละครับ

เมื่อวันอังคารที่แล้ว  ผมยังพา  น้องๆ  สาวๆ 3 คน ไปสักกับ อ.ต้อย อยู่เลย

ประเภท  ผมคนเดียว ควง 3 สาว นั่นละครับ    อย่าคิดลึกกันละ  น้องๆ ทั้งนั้นครับ   ไปเอา สาริกา กับ 9 ยอด (พิมย์เล็ก) กันทั้ง 3 คนเลย :050:

โดยเฉพาะ  น้ากล้วย  จะรู้จักผมดีครับ  ไปเมื่อไร  ก็แกนี่แหละ  ดูแล ตลอด  ไม่ว่าจะเรื่อง บุหรี่ ดอกไม้ธูปเทียน แผ่นทอง แกวิ่งไปซื้อให้ทุกทีซิน่า

น่ารัก จริงๆ  น่าสนับสนุนครับ  คนต้อนรับดูแลดีดี แบบนี้   :015:

ก่อนกลับ  ผมให้เงินแกใว้ใช้เป็นประจำครับ  ทุกๆครั้ง ที่ผมไป  แบ่งๆกันไปครับ  น้ำใจเล็กๆน้อยๆ  :050:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 08:37:55 »
หนุ่มบางพระเนื้อหอมนะ.. ไปสักมีหนีบสาวๆ ติดรถไปด้วย... ยินดีที่ได้รับสาวๆ เอ้ย ยันต์ 9 ยอดค่ะ ..  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มี.ค. 2552, 09:07:30 »
พูดถึงน้ากล้วย ฝากความคิดถึงด้วยครับมีอยู่ครั้งหนึ่งผมไปกราบหลวงพี่ต้อย และท่านเมตตาจะสักให้ผมแต่ผมยังไม่ได้เตรียมดอกไม้ธูปเทียนอะไรเลย ก็ได้น้ากล้วยนี่แหละครับเป็นธุระวิ่งหาให้ และตอนนั้นในกุฏิยังไม่มีคน ก็น้ากล้วยอีกแหละที่กรุณาจับขึงหนังให้ ก็ได้เสือไปตัวนึง เหงื่อแตกซิกเลยครับ แล้วเจอกันครับน้ากล้วย
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 09:48:03 »
ดีใจด้วยครับ ที่ท่านเลือกตามที่ แนะนำใว้ :001:

เรื่องยันต์ 5 แถว  ก็ตามที่ ทุกๆท่านบอกใว้นั่นละครับ  ที่วัดบางพระ มีครับ 

แต่ อ.ต้อย  ไม่สัก 5 แถวครับ เท่าที่ผมรู้น๊ะ  เพราะผมไปวัดเมื่อใด  ผมก็นั่งเล่น ที่ กุฏิ อ.ต้อย นี่ละครับ

เมื่อวันอังคารที่แล้ว  ผมยังพา  น้องๆ  สาวๆ 3 คน ไปสักกับ อ.ต้อย อยู่เลย

ประเภท  ผมคนเดียว ควง 3 สาว นั่นละครับ    อย่าคิดลึกกันละ  น้องๆ ทั้งนั้นครับ   ไปเอา สาริกา กับ 9 ยอด (พิมย์เล็ก) กันทั้ง 3 คนเลย :050:

โดยเฉพาะ  น้ากล้วย  จะรู้จักผมดีครับ  ไปเมื่อไร  ก็แกนี่แหละ  ดูแล ตลอด  ไม่ว่าจะเรื่อง บุหรี่ ดอกไม้ธูปเทียน แผ่นทอง แกวิ่งไปซื้อให้ทุกทีซิน่า

น่ารัก จริงๆ  น่าสนับสนุนครับ  คนต้อนรับดูแลดีดี แบบนี้   :015:

ก่อนกลับ  ผมให้เงินแกใว้ใช้เป็นประจำครับ  ทุกๆครั้ง ที่ผมไป  แบ่งๆกันไปครับ  น้ำใจเล็กๆน้อยๆ  :050:

เช่นกันครับ อย่างที่บอกตอนแรก ผมกะจะไปสักแค่สองคน สาว ๆ ที่ตามมาน่ะอยากรู้อยากเห็น สุดท้ายก็สักกันหมด :075:
ส่วนน้ากล้วยดูแลดีมากครับ ก่อนกลับผมเลยไหว้ขอบคุณไปทีนึงแล้วก็มีสินน้ำใจให้เล็กน้อยเช่นกันครับผม

หนุ่มบางพระเนื้อหอมนะ.. ไปสักมีหนีบสาวๆ ติดรถไปด้วย... ยินดีที่ได้รับสาวๆ เอ้ย ยันต์ 9 ยอดค่ะ ..  :009:

อ่ะ...อย่าพูดอย่างนั้นครับ เดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าผมเจ้าชู้... ไม่จริ๊งงง    ผมยินดีรับทั้งสาว ๆ ทั้งเก้ายอดแหละครับ  :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มี.ค. 2552, 10:49:00 »
หุหุ   :005:  :005: