ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาแล้วค่ะ  (อ่าน 3120 ครั้ง)

ออฟไลน์ laruku_jwill

• ตติยะ
  • ศิษย์ใหม่ วัดบางพระ
เมืองวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาซึ่ง อยากไปมานานแล้วค่ะ

ศึกษาวนเวียนอยู่ในบอร์ดมานานแล้วไม่มีโอกาสได้ไปซักที

แต่เมื่อวานตอนเช้าประมาณ 7 โมงอ่ะค่ะ อยู่ดีๆฝันถึงพ่อปู่ฤาษีอ่ะค่ะ

ว่าท่านให้นำท่านมาบูชา แล้วในความฝันเห็นเป็นเสืออ่ะค่ะ

พอตื่นขึ้นมาเลยนึกว่าจะต้องไปวัดบางพระให้ได้

เลยโทไปชวนเพื่อน เพื่อนก็เหมือนจะไม่ว่างบอกให้ไปวันอื่น

คุยไปๆมาๆ เพือนก็ไปด้วยได้แต่ได้ไปช่วงบ่าย

ในที่สุดก็ได้ไปลง นะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งมาค่ะ ^^

ดีใจมากเลย แวะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ค่ะ อิอิ

อยากทราบว่า การสักน้ำมันจะเจ็บกว่ากะลงนะหน้าทองมากป่าวค่ะ

เพราะถ้าไม่มากเท่าไหร่อาจจะไปสักยันต์แนวเมตตากับท่านอีกอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สักน้ำมันแทงเข็มเยอะกว่าละนะหน้าทอง ก็ต้องเจ็บกว่ากันนิดหน่อยครับ  แต่ผู้หญิงก็สักกันเยอะ  เจ็บพอได้ครับ ไม่มากมายอะไร

ถ้าสักทางเมตตายันต์ไม่ใหญ่มาก พักเดียวก็เสร็จครับ   ไม่น่ามีปัญหา

ยินดีด้วยนะครับ  น้องใหม่ศิษย์บางพระ  :053:  :053:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อยากรู้มากเลยครับ ว่า ท่านลงนะหน้าทองนี่เจ็บตรงไหนครับ (แซวเล่นๆนะครับ)
              สักน้ำมันก็เจ็บนะครับอาจจะเบากว่าสักหมึกนิดหน่อยตรงลายละเอียด ส่วนสักทางเมตตานี้ได้ทุกกุฏิแต่หากเป็นกุฏิหลวงพี่ติ่งท่านจะสักน้ำมันเป็นส่วนใหญ่นะครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับ ยินดีต้อนรับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ตติยะ
อยากรู้มากเลยครับ ว่า ท่านลงนะหน้าทองนี่เจ็บตรงไหนครับ (แซวเล่นๆนะครับ)
              สักน้ำมันก็เจ็บนะครับอาจจะเบากว่าสักหมึกนิดหน่อยตรงลายละเอียด ส่วนสักทางเมตตานี้ได้ทุกกุฏิแต่หากเป็นกุฏิหลวงพี่ติ่งท่านจะสักน้ำมันเป็นส่วนใหญ่นะครับ

ง่ะ หนูกลัวเข็ม เหออ T^T~

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สักน้ำมันแทงเข็มเยอะกว่าละนะหน้าทอง ก็ต้องเจ็บกว่ากันนิดหน่อยครับ  แต่ผู้หญิงก็สักกันเยอะ  เจ็บพอได้ครับ ไม่มากมายอะไร
ถ้าสักทางเมตตายันต์ไม่ใหญ่มาก พักเดียวก็เสร็จครับ   ไม่น่ามีปัญหา
ยินดีด้วยนะครับ  น้องใหม่ศิษย์บางพระ  :053:  :053:

ขาใหญ่..มาต้อนรับเลยนะคะนั่น! ... อบอุ่นเจงเชียว
  :009:

cho presley       

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม

ส่วนคนนี้...ชลาพุชะ น้องชาย ชลาชล ขาไย้ใหญ่... :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 11:01:13 โดย cho presley »

• นวมะ
ครับ ยินดีต้อนรับ

อ้าว.. คนนี้จะใคร..ไหนเสียมิได้..    'ถมศักดิ์ ลูกนครปฐม...  :009: อบอุ่นเจงเชียว..บางพระ..บางพระ.. :009:

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ผมพึ่งไปเมื่อวันเสาร์เองครับสักน้ำมันกับหลวงพี่ต้อย ไม่เจ็บครับ คอนเฟิร์ม :100:

เพื่อนๆ ที่ไปด้วยก็บอกว่าไม่เจ็บมากครับ ลองดูครับ :075:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

• ตติยะ
อบอุ่นมากมายค่ะ ขอบคุณสำหรับการต้อนรับนะค่ะ ^^~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 11:31:36 โดย laruku_jwill »

• ตติยะ
ผมพึ่งไปเมื่อวันเสาร์เองครับสักน้ำมันกับหลวงพี่ต้อย ไม่เจ็บครับ คอนเฟิร์ม :100:

เพื่อนๆ ที่ไปด้วยก็บอกว่าไม่เจ็บมากครับ ลองดูครับ :075:

ขอบคุณค่ะ  ปัญหาอีกอย่างคือว่าเพิ่งเคยไปวัดครั้งแรก

เมื่อวานก้อไปแบบมึนๆ ว่าจะไปกุฏิไหนดีกะเพื่อน 2 คน

จาถามท่านว่า กุฏิหลวงพี่ต้อยอยู่ตงไหนค่ะ เหออ

แล้วถ้าอยากจะขอสักกับหลวงพี่ติ่ง จาต้องบอกท่านอย่างไรค่ะ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีต้อนรับครับ สมาชิกใหม่  สามชิกใหม่เหมือนกันครับ อิอิอิ :002: :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
พระอาจารย์ท่านเมตตามากครับ ยกพานครูเข้าไปหาท่านเลยครับให้ท่านลงน้ำมันให้ ขอให้สมหวังดังตั้งใจนะครับผม  :054: :054: :054:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โชคดีแล้วครับ ฝันยังดีอีกด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดีจังคับฝันเห็นด้วย

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ

ขอบคุณค่ะ  ปัญหาอีกอย่างคือว่าเพิ่งเคยไปวัดครั้งแรก

เมื่อวานก้อไปแบบมึนๆ ว่าจะไปกุฏิไหนดีกะเพื่อน 2 คน

จาถามท่านว่า กุฏิหลวงพี่ต้อยอยู่ตงไหนค่ะ เหออ

แล้วถ้าอยากจะขอสักกับหลวงพี่ติ่ง จาต้องบอกท่านอย่างไรค่ะ

ผมก็ไปครั้งแรกครับ ไปถึงก็สอบถามร้านค้าที่หน้าวัด เขาก็บอกทางให้ เราก็เดินต่อเข้าไปถามทางลูกศิษที่อยู่ข้างในจนถึงน่ะครับ

ส่วนจะขอสักก็เตรียมดอกไม้ บุหรี่ ค่าครู 25 บาท ไปแล้วพอเข้าไปก็บอกกับท่านว่ามาสักครับ ครั้งแรกส่วนใหญ่จะได้เก้ายอดมาครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับเผื่อจะได้ละเอียดกว่า  โชคดีครับผม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
แหม๋ เจ๊โชว  :004: :007: เจ๊โชวเองก็ตอนรับทุกคนอย่างอบอุ่นเช่นกันนะ   :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เมืองวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาซึ่ง อยากไปมานานแล้วค่ะ

ศึกษาวนเวียนอยู่ในบอร์ดมานานแล้วไม่มีโอกาสได้ไปซักที

แต่เมื่อวานตอนเช้าประมาณ 7 โมงอ่ะค่ะ อยู่ดีๆฝันถึงพ่อปู่ฤาษีอ่ะค่ะ

ว่าท่านให้นำท่านมาบูชา แล้วในความฝันเห็นเป็นเสืออ่ะค่ะ

พอตื่นขึ้นมาเลยนึกว่าจะต้องไปวัดบางพระให้ได้

เลยโทไปชวนเพื่อน เพื่อนก็เหมือนจะไม่ว่างบอกให้ไปวันอื่น

คุยไปๆมาๆ เพือนก็ไปด้วยได้แต่ได้ไปช่วงบ่าย

ในที่สุดก็ได้ไปลง นะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งมาค่ะ ^^

ดีใจมากเลย แวะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ค่ะ อิอิ

อยากทราบว่า การสักน้ำมันจะเจ็บกว่ากะลงนะหน้าทองมากป่าวค่ะ

เพราะถ้าไม่มากเท่าไหร่อาจจะไปสักยันต์แนวเมตตากับท่านอีกอ่ะค่ะ
ลองมาสักนะครับ ไม่เจ็บอย่างที่คิดแน่นอนครับ  :002: เผลอๆสักไปแล้วจะติดเข็มอีกต่างหาก  :005:

• ตติยะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ

ที่พี่ๆๆทุกคนช่วยแนะนำน้องใหม่อย่างหนู ^^~

ถ้ามีโอกาสหนูจาเข้าให้ให้หลวงพี่เมตตาสักให้ค่ะ

ว่าแต่อยากจะสักยันทางเมตตาอ่ะค่ะ จะขอท่านเลยได้หรือป่าวค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 09:34:02 โดย laruku_jwill »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ

ที่พี่ๆๆทุกคนช่วยแนะนำน้องใหม่อย่างหนู ^^~

ถ้ามีโอกาสหนูจาเข้าให้ให้หลวงพี่เมตตาสักให้ค่ะ

ว่าแต่อยากจะสักยันทางเมตตาอ่ะค่ะ จะขอท่านเลยได้หรือป่าวค่ะ

ครับ ถ้ายันต์ทางด้านเมตตา หลวงพี่ติ่งท่านเก่งมากครับ..

..ซื้อพานครู ใส่ค่าครู 25 บาท ถือพานไปบอกท่านได้เลยครับ ว่าอยากได้ยันต์ทางด้านเมตตา..

..ขอให้โชคดีครับ..

..ส่วนที่ถามว่ากุฏิหลวงพี่ต้อยอยู่ตรงไหน..

..ถ้าหันหน้าให้กุฏิหลวงพี่ติ่ง กุฏิหลวงพี่ต้อยจะอยุ่ด้านซ้ายมือครับ..

..หลวงพี่ต้อยท่านเก่งครับ ลองสักหลายๆกุฏิก็ได้ครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• นวมะ
แหม๋ เจ๊โชว  :004: :007: เจ๊โชวเองก็ตอนรับทุกคนอย่างอบอุ่นเช่นกันนะ   :016: :015:

น้องลิงฯ อย่าเรียกเจ๊ดิ... ดูแล้วพี่โชวเป็นมาเฟียขาใหญ่ย่านไชน่าทาวน์ไงไม่รู้... (จะว่าไปถ้าเป็นขาใหญ่จิง พี่คงเป็นระดับ 'ซ้อ' แล้วค่ะ)
เรียก 'พี่' ก็พอ.. มะต้องให้เกียรติถึงประมาณนู้นแหน่ะค่ะ.. :009:

เด่วน้องใหม่เข้าใจผิดหละยุ่งเลย.. พี่โชวกัวขาใหญ่ของแท้ดักซุ่ม..  :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 06:29:22 โดย cho presley »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับ 31;

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

ผมก็สักน้ำมันกับหลวงพี่แป๊ว อ่ะครับ
ไปครั้งแรกได้ 7ยอด ไปครั้งที่สอง ได้ 9 ยอด
แต่วันที่5นี้ครอบครูอ่ะครับ
ผมคงไม่ได้ไปอ่ะ เพราะพี่ผมไปต่างจังหวัดคงกลับมาไม่ทันไม่มีใครไปส่ง

ยังไงก้เจอกัน วันไหว้ครูครับ

ตอนที่ได้ 7ยอดมา เลยอยากจะได้ยันต์เพิ่ม เลยไปครั้งที่ 2  :002:

จึงติดเข็มเข้าแล้วล่ะ
 :053: :053: :053: :053:
ยังไงก็ต้อนรับอย่างอบอุ่น จิงๆๆท่าน อชิตะ

ลองๆๆไปสักดูน่ะคร้าบ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนแรก พี่บอกจะกลับมา วันที่2-3
ก่ะจะไปสัก เพิ่ม 2-3รูป

อดไปอีกแระ

งานเข้า

• ตติยะ
แหม๋ เจ๊โชว  :004: :007: เจ๊โชวเองก็ตอนรับทุกคนอย่างอบอุ่นเช่นกันนะ   :016: :015:

น้องลิงฯ อย่าเรียกเจ๊ดิ... ดูแล้วพี่โชวเป็นมาเฟียขาใหญ่ย่านไชน่าทาวน์ไงไม่รู้... (จะว่าไปถ้าเป็นขาใหญ่จิง พี่คงเป็นระดับ 'ซ้อ' แล้วค่ะ)

เรียก 'พี่' ก็พอ.. มะต้องให้เกียรติถึงประมาณนู้นแหน่ะค่ะ.. :009:

เด่วน้องใหม่เข้าใจผิดหละยุ่งเลย.. พี่โชวกัวขาใหญ่ของแท้ดักซุ่ม..  :009:

ขอเรียกเจ๊ด้วยคนได้มั้ยค่ะ อิอิ (แซวเล่นนะค่ะอย่าโกรธน้า)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **

เรียกพี่ก็ได้ค่ะ พี่โชว  38;แล้วจะกลัวทำไมเนี่ย จะขาเล็กขาใหญ่ที่ไหน อย่าไปกลัว สู้ๆ  21; 21; เป็นถึงระดับซ้อแล้วนี่ค่ะ
สมุนหนุ่ม ๆ คงเยอะล่ะ 14; 37; 31; อุ้มพี่โชวหนีพวกขาใหญ่ได้แน่ 33; 33; 13;