ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเอามาอีกแล้วครับท่าน สงสัยผมจะบ้าเข็มไปแล้วหล่ะครับ อิอิ  (อ่าน 4079 ครั้ง)

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ผมไปที่วัดบางพระมา กะว่าจะไปให้หลวงพี่ ญา ซ้ำให้อีกทีนึง หลวงพี่ท่านไม่ว่างครับเลยอดเลย ท่านติดงานอ่ะครับ
ผมเลยไปสักกับหลวงพี่หนึ่ง(น่าจะใช่น่ะครับ)ผมได้ลิงมาอีกข้างนึง แต่เพื่อนผมบางคนว่าสิงค์ พี่ๆช่วยดูให้ผมหน่อยครับว่าอะไร
แล้วพุทธคุณด้านไหนครับ คาถาบูชาคืออะไรครับ
ที่อยู่ข้างขวามือผมหน่ะครับ ใต้หนุมาน 8 กรอ่ะครับ

แล้วก็ผมอยากได้พ่อแก่ต่อเลย หลวงพี่หนึ่งเลยเมตตาจัดให้ซ่ะ แล้วคาถาบูชาพ่อแก่มีมั๊ยครับ แล้วพุทธคุณด้านไหนหรอครับ

ขอบคุณมากๆน่ะครับสำครับคำติชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 10:05:29 โดย thong.yong »

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีว่าพ่อแก่เลยมาถึงแขนแล้ว ผมเลยไม่อยากที่จะสักสีเหมือนข้างหลัง ผมเลยเอาน้ำมันดีกว่า
ให้รู้ไว้ในใจเป็นว่ามีพ่อท่านอยู่ จะได้ไม่เลอะเทอะไปมากกว่านี้

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามครับผม  ห้ามใจไว้ก็ดีครับ  ไม่น่าจะเรียกว่าเลอะเทอะ แค่ว่า เยอะขึ้นดีกว่าครับ 

วางได้สวยมาก 

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

สร้อยที่คอ งดงามจิงๆ

เอิ๊กกกกๆๆ

:017:  :017:  :017:

ว่าแต่

พี่ครับ

หนุมานแปดกร

พี่ได้แต่ใดมาครับ

[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

สร้อยที่คอ งดงามจิงๆ

เอิ๊กกกกๆๆ

:017:  :017:  :017:

ว่าแต่

พี่ครับ

หนุมานแปดกร

พี่ได้แต่ใดมาครับ

ผมได้มาจากอาจารย์เจษครับ ยังภูมิใจอยู่เลยครับ เพราะว่าอาจารย์บอกว่าเมื่อปีที่แล้วสักไป 2ตัวเอง ปีนี้ผมเป็นคนแรกเลย :095: :016:
แล้วไม่ทราบว่าลิงหรือสิง ครับที่ผมสักมาใหม่อ่ะครับ
แล้วพอที่จะมีคาถาบูชามั๊ยครับ ทั้งสองอย่างที่ผมสักมาอ่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บ้าเข็มดีกว่าบ้าผู้หญิง นะเอ้อ....  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป... ไม่มีคำติ ค่ะ... หลังเต็ม ตำแหน่งยันต์ได้สัดส่วน ดูเท่มีเสน่ห์มากทีเดียว :009:

cho presley       

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
บ้าเข็มดีกว่าบ้าผู้หญิง นะเอ้อ....  :095:
ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อันนั้นลิงคลานครับ เป็นยันต์โบราณเก่ามากๆแล้ว
ส่วนพ่อปู่ ท่านดีครอบจักรวาลครับ เพราะเป็นบรมครูของเราครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
จัดวางได้สวยมากครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ระวังตอนไม่มีเวลาไปซ้ำจะลงแดงเอาง่าย ๆ นะครับ  :004:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
คาถาอาราธนาพ่อแก่ครับ
ตั้งนะโม 3 จบ แล้วว่า "โอม ลึลือ ลึลือ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะโมพุทธายะ" 3 จบครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไม่ได้เรียกว่าติดเข็มหรอกครับ แต่ด้วยความศัทธาจึงมีรายเพิ่มมาเรื่อยๆครับ
ยันต์แรกที่เราเริ่มต้นสักเป็นยันต์อยากที่สุดครับ เพราะกว่าจะตัดสินใจสัก
ก็ใช้เวลาคิดนาน เตรียมพร้อมทั้งตัวและใจ (เจ็บแน่ๆ ) แต่ด้วยความศัทธา
จึงตัดสินใจสักครับ เมื่อได้ยันต์แรกมา (ยันต์ครู ) ยันต์อื่นๆก็ตามมาครับ
เป็นแบบนี้ทุกคนแหละครับไม่แปลก

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2552, 08:04:51 โดย ขุนส่อง »
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ james132

• ตติยะ
    • อีเมล
ตัวผมเองก็อยากจะได้ไว้เหมือนกันครับ แต่ผมไม่คอยจะได้สักรูปสักเท่าไรครับ มีแต่อักขระ เลยอยากจะสัก พ่อแก่ไว้ ไม้รู้หวังสูงไปไหมเหมือนกันครับ และขอห้าม มีเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วางรูปเป็นระเบียบ งดงาม มากเรย ครับ
ลายก็คมชัด  สุดยอดจิงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
โอววววว สวยงามมากเลยครับ  :015: