ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามทางคับ  (อ่าน 679 ครั้ง)

ออฟไลน์ max4530

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามทางคับ
« เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 09:25:23 »
ผม อยู่ จ  ขอนแก่น พอดีผมจะออกเดินทางคืนนี้คับ เที่ยงคืน 

ผมอยากรู้ว่าถ้าไปถึง จ นครปฐม แล้ว ขึ้นรถต่อไปที่วัดบางพระยังไงคับ สายไหน

รบกวนผู้รุ้คับ  ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอถามทางคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 09:36:18 »
ไปถึง นครปฐม แล้วให้หารถนั่งไป อำเภอนครชัยศรี ลงที่สามแยก ท่านา ประมาณไม่เกิน 30 บาท..

ต่อจากท่านาให้ข้ามฝั่งไปขึ้นรถเมล์ สีส้มๆ เขียนว่า ดอนตูม - นครปฐม ก่อนขึ้นให้ถามว่าเข้า

วัดบางพระ หรือปล่าวเพราะบางคันก็ตรงไปเลย...

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น