ผู้เขียน หัวข้อ: +++ อยากทราบเรื่องลายสักครับพึ่งไปสักมาครับ +++  (อ่าน 2314 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
1.
2.
อยากทราบเรื่องลายสักครับพึ่งไปสักมาครับว่าเป็นยันต์อะไร และมีพุทธคุณด้านไหนครับ 
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อันบนน่าจะ 9 ยอดนะครับ ดีทุกด้าน ครับ
อัน  2 สาริกา เมตตามหานิยม ครับ
อันที่ 3 เหมือน ยันต์ นะทรหดเลย ครับ ไม่แน่ใจ ครับ

ขอบคุณ ครับ รอผู้รู้มาเสริมนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตามนั้นครับ ท่านเอ็มตอบได้ครบถ้วนครับ

มีความเห็นส่วนตัวแถมซักนิด  ในช่วงที่ได้ เก้ายอด สาริกามา  ยังไม่ได้รูปอื่น  ลองสังเกตดู ระยะนี้จะมีปิ๊งปั๊งถี่หน่อย ทำไรเข้าตาหญิง เข้าตานายได้ดี

ของดีครับผม   ยินดีด้วยครับ  :053:  :053:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ข้อมูลครบแล้วอ่ะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันเดียว3พานเลยเหรอครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก้ายอด
สาริกา ( ตามท่านเอ็มบอกไว้นะครับ )
ส่วนที่คล้าย นะทรหด นั้น มีลงพระคาถาหัวใจพระฉิมพลีกำกับไว้ด้วยครับ " นะชาลีติ " โภคทรัพย์ดีครับ ว่าเคยเห็นที่หลังพระปิดตาอยู่นะครับ แถบๆนครปฐมนี่หล่ะ งามสุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
เท่าที่ผมรู้มา นะตัวนั้นเค้าเรียกว่า นะพระฉิม(พระสีวลี) ส่วนรอบๆก็ หัวใจพระฉิม(พระสิวลี) นะ ชา ลี ติ ....ครับ

ผิดพลาดประการได้ก็ขอโทษมานะที่นี้ด้วยครับ   :005:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ความกระจ่าง   :054: :054: :054:
ฝากตัวเป็นน้องใหม่ เวปบางพระด้วยน่ะครับ

พอดีวันที่ไปคนไม่ค่อยเยอะมากครับ หลวงพี่ญา กับ หลวงพี่นัน ท่านเลยเมตตาให้ได้มา 3 พานครับ
ใจจริงอยากขอมากว่านี้แต่บ่ายๆคนเริ่มเยอะเลยแบ่งโอกาสให้ท่านอื่นครับ ขอนั่งดู

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ฝากตัวเป็นน้องใหม่ เวปบางพระด้วยอีกคนน่ะครับ
อยากทราบว่า โดยทั่วไปถ้าไปสัก จะได้ครั้งละหนึ่งยันต์ เท่านั้นหรือครับ หรือว่าแล้วแต่โอกาส
และถ้าผมไปครั้งแรก แผ่นหลังยังไม่เคยสักเลย
ท่านอาจารย์จะสักให้เองเลย โดยไม่ต้องบอกว่าเอายันต์อารายใช่ไหมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ

ผมก็น้องใหม่เหมือนกันกว่าจะตัดสินใจสักได้ก็นั่งดูเกือบ 2 ชม ครับ
ผมไปครั้งแรกแวะถามทางไปเรื่อย(03-03-09) สักกับหลวงพี่หนึ่งครับ ครั้งแรกลองแค่พานเดียว( ท่านลงน้ำมันให้เองครับผมไม่ได้บอกอะไรเลย)
ครั้งที่2 (06-03-09)หลวงพี่นันเมตตา 9 ยอดให้ และหลวงพี่ญา เมตตาสาริกา สุดท้าย หลวงพี่นันเมตตาหัวใจพระฉิมพลีครับ(เพื่อนสมาชิกบอกชื่อยันต์มาให้ ขอบคุณมากๆครับ)

วันเดียวสาม พาน  ครับ  แต่ผมยกพานครูทีละครั้งครับ คือ สักเสร็จก็ลงไปบูชาพานครูครับแล้วขึ้นมาสักวน สามรอบ
แต่ผมจะรอคนที่เค้าไม่ได้สัก ให้สักก่อนเพระเราสักไปแล้ว  คือ แบบ แบ่งปันกันน่ะครับ ช่วงรอก็ไปช่วยกันขึงหลังคนอื่นให้

ถ้าทีเดียวยกครั้งล่ะหลายๆพาน ผมอ่านเจอพี่ๆในเวปเค้าแนะว่าไม่ควรอ่ะครับ อันนี้ไม่แน่ใจน่ะ อาจจะไม่ผิดแต่เหมือนกับคนอื่นยังไม่ได้สักเลยแต่เรามา 2-3 รอบแล้ว เหมือนเอาเปรียบมั้งครับ

ผมว่าแบ่งๆของดีๆกันน่าจะ ok กว่าครับ 
ส่วนเรื่อง ลายสักของผมเอง ไม่ได้ขอครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้  แต่ถ้าขอท่านก็น่าจะเมตตาสักให้น่ะครับ

สุดท้ายครับฝากถามผู้รู้อีกครั้งครับ ว่าลายยันต์นี้ชื่ออะไร และมีพุทธคุณด้านไหนครับ   มีหลายท่านตอบแล้ว แต่เหมือนไม่แน่ใจ ผมรบกวนอีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยก 1 พาน  ได้ 1 ยันต์ครับ..

...อยากได้หลายยันต์ต้องรอต่อคิวยกพานใหม่ครับ...

..ยกพานเสร็จก็หันหลังให้ท่านเลยครับ แล้วแต่ท่านจะเมตตา..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ฝากตัวเป็นน้องใหม่ เวปบางพระด้วยอีกคนน่ะครับ
อยากทราบว่า โดยทั่วไปถ้าไปสัก จะได้ครั้งละหนึ่งยันต์ เท่านั้นหรือครับ หรือว่าแล้วแต่โอกาส
และถ้าผมไปครั้งแรก แผ่นหลังยังไม่เคยสักเลย
ท่านอาจารย์จะสักให้เองเลย โดยไม่ต้องบอกว่าเอายันต์อารายใช่ไหมครับ

กรณีสักครั้งแรก พระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้ยันต์เก้ายอดมาก่อน เพราะถือว่าเป็นยันต์ครู

ในกรณีที่ว่าไปวัดแล้วอยากได้หลายยันต์ อันนี้ก็ขึ้นกับช่วงโอกาส คือถ้าเป็นวันธรรมดา ลูกศิษย์ลูกหาไม่มาก

ท่านก็ยกพานครู 1 รอบก็ได้ 1 ยันต์ แล้วพอครบรอบพาน1 ก็จะเริ่มยกพาน2 ต่อ ถ้าท่านไม่เจ็บและคนมารอสักไม่มาก

ยังไงเราก็ควรแบ่งปันท่านอื่นที่ยังไม่ได้สักบ้างถ้าพิจารณาแล้วเหมาะสม ท่านก็นำค่าครูใส่พาน 2 ยกพานแล้วรอสักได้เลย

ทั้งนี้เพื่อความไม่สับสน เช่น มาแต่เช้ายกพานครู1รอบ แต่พอสักเสร็จตอนบ่ายมาสักต่อ ทั้งที่ไม่ได้ยกพานครู

รอบ2 อันนี้ไม่สมควร  :054: