ผู้เขียน หัวข้อ: 19 มีนาคม ร่วมแสดงมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด ลพ. สำอางค์..  (อ่าน 5855 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอเชิญชวน พุทธศาสนิกชน พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ..

ร่วมแสดงมุทิตาสักการะ วันคล้ายวันเกิด

‘หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร’

เจ้าอาวาสวัดบางพระ จังหวัดนครปฐม

ในวันพฤหัสที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2552

เวลา 10.00 น. เป็นต้นไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:12:43 โดย โองการยันนะรังสี »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาสาธุ วันเกิดหลวงพ่อ ไม่ใกล้ไม่ใกลนัก ..  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:13:12 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารงานบุญนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:13:25 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากมายสำหรับข่าวสารนะครับ  :001: :002: :004: :002: :004: :027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:13:39 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:13:55 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ขอเชิญชวน พุทธศาสนิกชน พี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระ..

แสดงมุทิตาสักการะ ‘หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร’ เจ้าอาวาสวัดบางพระ จังหวัดนครปฐม

ในวันพฤหัสที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2552

ไปแน่นอนครับ

แต่ความจริงเอกลักษณ์หลวงพ่ออางค์ นั่งงู นี่ครับ
ถ้านั่งเสือต้องหลวงพ่อเปิ่น :077: :077: :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:15:21 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับผม เมื่อเย็นยังเจอท่านสนทนากับหลวงพี่นันท์หน้ากุฏิหลวงพี่ญาอยู่เลย นมัสการครับผม ถ้าแผลหาย ยังมีลมหายใจอยู่ คงได้เจอกันนะครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 03:15:47 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการครับ  ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันนะครับพี่น้อง
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากนะครับ

สำหรับข่าวสาร

:005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ prariwutboss

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
+ + อนุโมธนาสาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับข่าวประชาสัมพันธ์ครับพี่โชว์..

..ทำงานได้ขยันขันแข็งมากครับ..

..มีโลโก้ประจำฝ่ายด้วย...

...สู้ๆนะครับพี่... 06;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ ขอบคุณสำหรับข่าวสารงานมงคลครับ  ประเดิมงานแรกเลยนะครับพี่   :005: :005:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับผม ข่าวดีครับ มงคล....

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054:กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับ :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :054: ฝากกราบด้วยครับ ติดงาน  :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
กระผมคงไม่ได้ไป...แต่ขอกราบนมัสการท่านณ.ที่นี้นะคับ   สาธุ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร
แหมพี่โชวสุดสวยเริ่มงานแรกแล้ว...สู้ สู้ ครับพี่

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณครับเจ้ กระชั้นชิดเกินไปลาพักร้อนไม่ได้ อดไปเลย :075:

ฝากใจไปกราบแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ  :054: :054: :054:

อยากไปกราบหลวงพี่ญาท่าน ขอเมตตายันต์ บัวแก้ว สักองค์ ไม่รู้ว่าจะได้ไปเมื่อไร งานเข้าเย๊อะจริงๆ :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2552, 10:00:38 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณ cho ครับ 
พวกเราชาวบอร์ด ช่วยกันทำงาน คนละไม่คนละมือ เพื่อวัด เพื่อหลวงปู่ของเราครับ

สาธุ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับผม  ครบรอบอายุท่านเท่าไรครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่โชว สาวนักประชาสัมพันธ์ประจำเวปบางพระ ของพวกเราด้วยคะ  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ประเดิมงานแรกเลยนะครับ ปฏิคมสาวสวยของพวกเรา บอร์ดบางพระ  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนครับเพ่โชว
ใครที่จะไปก้อบอกกันบ้างนะจะได้ไปเจอกันคับ :089: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 01:14:19 โดย ต้นน้ำหล่อเน๊อะ »

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อสำอางค์ ก็วันคล้ายวันเกิด ผมเช่นกัน ...  :074:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ แต่วานนี้คงไม่สามารถไปได้อ่ะคะ ส่งตัวแทนไปล่ะกันนะคะ แต่ไม่รู้แผลจะปิดสนิทยัง ??

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ แต่วานนี้คงไม่สามารถไปได้อ่ะคะ ส่งตัวแทนไปล่ะกันนะคะ แต่ไม่รู้แผลจะปิดสนิทยัง ??
ดูเค้าเปลี่ยนรูป....อิจฉาตาร้อนๆๆๆๆ :044:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อ สำอางค์ครับ  สุขสันต์ วันเกิดลว่งหน้าครับ ท่าน โจร
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณข่าวมาก ครับ ขออนุโมธนาบุญด้วย ครับ  :054:

porvfc

ดูเค้าเปลี่ยนรูป....อิจฉาตาร้อนๆๆๆๆ :044:
แหมนะ 09;...น้องต้นทามอย่างกะไม่มีใครรักงั้นแหละ 04; เดี๋ยวหาให้เอาป่ะ อิอิ ล้อเลง 36;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สงสัยช่วงนี้ต้องเปลี่ยนเว็บบอร์ดเป็นโทนชมพู กลิ่นกุหลาบมังคะ  :090:

porvfc

สงสัยช่วงนี้ต้องเปลี่ยนเว็บบอร์ดเป็นโทนชมพู กลิ่นกุหลาบมังคะ  :090:
ช่วงนี้ความรักเข้าตาอยู่คะ มองไม่ค่อยชัดเห็นแต่หน้าเทอร์ เหอะๆๆๆ 14; 38;

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
กราบนมัสการ ขอให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่เคารพสืบต่อไปนานๆครับ...  :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยขานเวลาหน่อยครับ
แหะๆคือว่าถ้าแจ้งเวลาด้วยจะดีมากเลยขอบคุณครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
ขออนุโมทนาสาธุ.....ศิษย์ขอให้ครูบาอาจารย์มีร่างกายแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นและกราบอวยพรหลวงพ่อสำอางค์ขอบารมีหลวงปู่ให้ท่านสุขภาพแข็งแรง 
  และขอขอบคุณ น้องโชว์ (ปฎิคมคนสวยมากๆ)เจ้าหน้าที่เว็บทุกท่านครับ