ผู้เขียน หัวข้อ: มียันต์อะไรช่วยเรื่องหน้าทีการงานบ้างหรือครับ  (อ่าน 2803 ครั้ง)

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
พอดีโดนไล่ออกจากงานมา

หางานใหม่มาเดือนกว่าๆ ยังไม่ได้เลยครับ
เลยคิดว่า จะเสริมดวง เรื่องการงาน

มียันต์อะไรบ้างหรือครับ

ปล. ส่วนยันต์ครูผมยังไม่มีเลยครับ ต้องสักก่อนหรือเปล่า

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
หนุมานครับ ถ้ายันต์ครูก็9ยอดวัดบางพระเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สักยันต์ครูก่อนเถอะครับ..

..ให้ได้เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ก่อนเถอะครับ..

..ถ้าอยากได้ยันต์ทางด้านเมตตา ด้านการงาน ผมว่า ยันต์พุดซ้อนก็ดีนะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

มีแนะนำอะไรเพิ่มเติมบอกได้นะครับ  :015:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
หมั่นสวดมนต์และทำกรรมฐานครับ...เป็นการเสริมดวงและชีวิตให้รุ่งเรือง
สักยันต์ครูแล้วระลึกถึงครูบาอาจารย์ บิดามารดา พระรัตนตรัย ครับ ดีจริงๆครับท่าน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไปไหว้พระ ทำบุญบ้างก็ดีนะครับ ทำจิตใจให้สงบก่อนนะครับ เดี๋ยวก็ดีเอง ผมก็ตกงานอยู่ อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ส่วนตัวผม ชอบ ยันต์ ๙ ยอดนะ  สูงสุด  ผมว่ายันต์อักขระ ยันต์ครูช่วยหนุนทุกเรื่องครับ 

เก้าก็ดี ยอดก็ดี สองคำมงคลมาพบกัน ดีสุดๆ 

หมั่นถึงหลวงปู่บ่อยๆ บอกกล่าวท่าน แล้วจะเห็นผลครับ  ยันต์บางพระของจริงครับ  เชื่อมั่นได้ทุกยันต์  :016: :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ ผมว่าสักยันต์ครูก่อน
อย่างที่พี่เอ็ก บอกก็ดีมากๆเลยครับ
สักยันต์ครูก็เหมือนกับมีครูคอยคุ้มครอง
ทีนี้จะทำอะไรๆ ก็ง่าย ก็สำเร็จได้เพราะแรงครูครับ
ส่วนยันต์ทางเมตตาก็มีเยอะครับ พุทธซ้อน หงษคู่ นะต่างๆ
จิ้งจก ประมาณนี้แหละครับผม :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
เศรษฐกิจแบบนี้ก็ต้องเข้าใจนะคับ หางานยาก :070: แล้วครูบาอาจารย์ท่านก็อยากช่วยเราแต่บารมีเราไม่ถึง ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง :070: แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้หางานได้ไวๆนะคับ ส่วนยันต์ก็เริ่มจากยันต์ครูเลยครับดี ครับสาธุ  :016: :016::114: :114:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พอดีโดนไล่ออกจากงานมา

หางานใหม่มาเดือนกว่าๆ ยังไม่ได้เลยครับ
เลยคิดว่า จะเสริมดวง เรื่องการงาน

มียันต์อะไรบ้างหรือครับ

ปล. ส่วนยันต์ครูผมยังไม่มีเลยครับ ต้องสักก่อนหรือเปล่า

ผมอยากจะบอกว่า  ให้คุณมียันต์เต็มตัว คุณก็อาจตกงานใด้ครับ  ผมอยากให้คุณทำใจให้ สบายๆ  หัดเข้าวัดเข้าวา  หัดทำบุญสุนทาน  เป็นไปใด้  ก็ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น

ขอบารมี หลวงพ่อให้ช่วย  แล้วก็ไปกุฏิไหนก็ใด้ครับ  ขอให้ท่าน รดน้ำมนต์ ให้ซ๊ะหน่อย  แล้วก็เริ่มจาก 9  ยอด นั่นละครับ  ยันต์ครู ยันต์แรก ที่ต้อง บรรจง ลงไปครับ

จากใจเลยครับ :001:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สักยันต์ 9 ยอดก่อนดีกว่า แล้วค่อยตามด้วยลายสักทางด้านเมตตานะค่ะ  :053:
ยังไงก็ขอให้ท่านได้งานทำเร็ว ๆ นะ และพบเจ้านายใจดีมีเมตตาด้วยค่ะ  :053:  :016: :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2552, 03:23:52 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ผมก็ว่าจะหางานใหม่บ้างครับ  ที่เก่ามันไกลจัง  บ้านนครปฐม ทำงานเพชรบุรี :070: :070:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

TUM

• บุคคลทั่วไป
คุณผมว่านะคุณต้อง ขยัน ยิ่งขยันมาก ยิ่งดี ของอย่างนี้มันเกิดจากตัวเองนะครับ
ใครทำดีก้อได้ดีทุกคนไป ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ตามพี่ๆด้านบนกล่าวเลยครับ

ทำบุญ ตักบาตร สวดมนต์ก่อนนอน

ช่วงเวลานี้คนว่างงานเยอะ คนที่มีงานทำก็ต้องทำงานด้วยความไม่ประมาทกันเต็มที่(ตัวผมเองก็ด้วย :075:)

เสริมดวง สักน้ำมันก็ดีนะครับ เกิดโชคดีได้งานราชการ

สีผึ้ง แป้งเสก นะหน้าทอง สาริกา

สุดท้ายก็สู้ๆครับ ขอให้ได้งานที่มั่นคงครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ประสบการณ์การทำงานเป็นอย่างไรคะ..
เผื่อช่วยเหลือกันได้ เนาะ...

cho presley       

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ประสบการณ์การทำงานเป็นอย่างไรคะ..
เผื่อช่วยเหลือกันได้ เนาะ...

บริษัทเก่าผมทำพวกเขียนแบบชิ้นส่วน 3 มิติ โดยใช้โปรแกรม CATIAV5 ครับผม
เป็น Design Engineer อะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ใส่บาตรครับท่าน เรื่องแขวนพระ ก็ดูจากกระทู้เก่าๆครับ มีพระสีวลีก็ดีนะ อืม เอาใจช่วยครับท่าน ยันต์ที่ควรลงพี่น้องก็บอกไปแล้ว
น้ำมันนะ ปีนี้อาจจะต้องเปลี่ยนงานนะท่าน คนตกงานเยอะมาก ถ้ามีสมเด็จลองแขวนจิ เกิดราศีอะไร วันอะไร ก็แขวนพระตามนั้นอ่ะท่าน
แล้วดวงจะดีขึ้นครับ Conferm

เสือน่ารักๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แนะนำกันแบบนี้ก่อนเลยครับ  ไปแจ้งชื่อที่สำนักงานประกันสังคมก่อนเลยนะครับ เพื่อรับสิทธิ์ของผู้ประกันตน กรณีว่างงานครับ อย่างน้อยซะก็ยังมีรายได้กว่า 60% รองรับอยู่ และทางสำนักงานจะคอยแจ้งเราด้วยครับ ถ้ามีงานที่ตรงตามคุณสมบัติเราครับ  ได้สองต่อเลยเห็นมั้ย

เอาทางปฏิบัติก่อนครับ  หลังจากเสร็จแล้ว ก็มายกพาน เอายันต์ครูครับ  หมั่นไหว้พระสวดมนต์และทำบุญกุศลช่วยเสริมครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขยันต์ :001:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำกันแบบนี้ก่อนเลยครับ  ไปแจ้งชื่อที่สำนักงานประกันสังคมก่อนเลยนะครับ เพื่อรับสิทธิ์ของผู้ประกันตน กรณีว่างงานครับ อย่างน้อยซะก็ยังมีรายได้กว่า 60% รองรับอยู่ และทางสำนักงานจะคอยแจ้งเราด้วยครับ ถ้ามีงานที่ตรงตามคุณสมบัติเราครับ  ได้สองต่อเลยเห็นมั้ย

เอาทางปฏิบัติก่อนครับ  หลังจากเสร็จแล้ว ก็มายกพาน เอายันต์ครูครับ  หมั่นไหว้พระสวดมนต์และทำบุญกุศลช่วยเสริมครับ
ทำเรื่องมาเรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งได้เงินมาประมาณ 3000 กว่าๆ
ทำให้รู้สึกว่า มีประกันสังคมมันก็ดีแบบนี้
เพราะเมื่อก่อนตอนได้เงินเดือนมา โดนหักเข้าประกันสังคม เลยไม่ค่อยชอบ