ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าพิธีสวดภาณยักษ์ของจาหลุดมั้ย  (อ่าน 6966 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
พอดีผมเข้าพิธีสวดภาณยักษ์ที่วัดแห่งหนึ่ง  ของผมจะหลุดมั้ยครับ    ช่วยตอบด่วนนเรยๆๆครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

skywalker

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: เข้าพิธีสวดภาณยักษ์ของจาหลุดมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2549, 06:35:18 »
ไม่ครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: เข้าพิธีสวดภาณยักษ์ของจาหลุดมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2549, 06:20:51 »
ขอผู้รู้ชี้แจงด้วยครับ อยากรู้เหมือนกัน  ;D ;D ;D

ไมล์ งับป๋ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2549, 08:53:06 »
ยิ่งทําให้เเข็งขึ้นคราบบบบบบบบ ? ?

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 11:00:22 »
ผู้เฒ่า ผู้แก่ แถวบ้านเร่าให้ฟังว่า เป็นพิธีกรรม ที่ทำมาเพื่อ จะช่วยเหลือคนที่โดน คนอื่นทำของใส่ พวกคุณใส ของดำต่างๆ และรวมไปถึง พวกที่ โดนผีสิง ผีเข้า เมื่อเข้าร่วมพิธีแล้ว คนที่มีของจะพวก ที่กล่าวมาข้างต้น ก็จะแสดงตนให้เรารู้ได้ ว่าเป็นอะไรมีปัญหาอะไร....จะได้นำไปไก้ไขต่อไปคราบ...แต่พวกที่สักยันต์ เข้าพิธี ไม่รู้ความหมายแน่ชัดคราบ ว่าด้วยเหตุผลประการใด...แต่ที่แน่ๆ เข้าบอกว่าของที่มีอยู่ในตัวเราจะขึ้นให้เราเห็นคราบ.....ไม่รู้เข้าไปทำพิธี นี้เพื่อไรคราบ...แต่ที่แน่ๆคือว่า เราจะได้รู้ว่าของยังอยู่ กับตัวเราอยู่ไหมคราบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2549, 11:04:18 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 02:25:38 »
ตอบไม่ชัดเจนเลยครับคุณเปียกปูน เรื่องที่ไปนั่งในงานของขึ้นผมรู้ครับ แต่ที่อยากรู้คือเข้าไปนั่งแล้วของจะหลุดมั้ย ดูหัวข้อกระทู้ด้วยครับ  :) :)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 02:54:59 »
เรื่องคน สักยันต์ เข้าไปในงานไม่รู้แต่รู้ว่าถ้ผีเข้า..น่ะออกแน่ๆ....แต่ดูรายการช่อง 7 เคยมาออก ให้ดูมีคนสักยันต์ เข้าไปด้วย....น่าจะเป็นเรื่องดีน่ะถึงเข้าไป....

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2549, 02:56:34 »
ถ้าสักมาทางคุณพระก็ไม่เป็นไรครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2549, 04:34:19 »
ผมสักพวก หนุมาน งบน้ำอ้อย 7 ยอด อ่าไรเงี้ย เขาเรียกว่า ทางคุณพระ มั้ย ครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ย. 2549, 05:42:40 »
ใช่ครับ  :005:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ย. 2549, 12:39:39 »
....เคยอ่านบทความคราบ? คุณพระ หมายถึง สิ่งที่ ท่านอาจารย์ ที่เป็น พระ เป็นผู้ลงของต่างๆ....จะเน้นไปทางเรื่องดีๆ? ช่วยเหลือคนไม่สบายมีปัญหามา.....
....ส่วนอีกด้าน จะเรียกว่า? ?ของ ทางด้านมืด....พวกคุณใส ของดำ สิ่งไม่ดีต่างๆ ....อันนี้ผู้ที่ทำส่วนใหญ่....จะเป็นคนธรรมดา? ที่มี วิชา แต่ไม่ใช่พระ.......
...ประมาณนี้ละคราบ.....ความหมาย ที่ได้? อ่านมาจากบทความ? ที่ลงไว้ที่หนังสือเล่นหนึ่ง?คราบ (หมายเหตุ ท่านอาจารย์ ที่เป็นพระ ท่านก็สามารถ ทำได้ แต่ท่านไม่นิยมทำพวกของดำ)?
.....

..จึงเป็นสาเหตุหนึ่ง  ที่  อาจารย์ ที่เป็นพระ  ได้จัดพิธีกรรม นี้ขึ้นมาเพื่อ  ช่วยเหลือคนที่มีปัญหา โดนของดำต่างๆ   (พวกคุณใสต่างๆ)  เข้าพิธีนี้เป็นต้องร้องโห้ยหวนแสดงออกให้รู้ได้ว่า ใครมีของไม่ดีอยู่ในตัว....ส่วนที่เป้นของดีอยู่แล้ว  ก็ถือว่าเป็นการเพิ่มความดีต่างๆให้ดีขึ้นไปคราบ......
....นี้ละคืดเหตุผลที่ได้มีการจัดสวด  ภาณยักษ์......(เพื่อเป็นกานสวดให้พระยาแห่งยักษ์ มาทำการแก้ล้างของไม่ดีต่างๆ ให้ออกมาจากตัวคน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2549, 12:51:16 โดย เปียกปูน »

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 11:33:39 »
ขอบคุณครับ

:052: :052: :052:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 06:06:06 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:26:47 »
อืม  สรุปว่าไม่หลุด ทำตัวไม่ดีน่ากังวลมากกว่านะครับ  ถือคำครูไว้เป็นหลักใจ ดีที่สุด

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 08:34:42 »
สวดพานยักษ์มีผลต่อคนที่โดนทำของใส่ หือโดนลมเพลมพัดให้ออก ให้พ้นให้ลุ แต่ถ้าของดีมีในตัว จะแสดงให้เราได้รู้ว่ายังมีของในตัวนะ ไม่เป็นอันตรายต่อผู้ที่มีของ แต่จะช่วยสำหรับคนที่โดนของใสเท่านั้น เว้นแต่น้ำมันที่สักมีของต่ำหรือน้ำมันศพมาสัก ก็คือสายเขมร นั่นแหละมีผลแน่ๆขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 01:57:42 »
กฎหลักฯเลยของวัดบางพระนะครับ

1 ไม่ผิดลูกเมียชาวบ้าน

2 ไม่ลบหลู่ครูบาอาจารย์

3 ไม่ด่าทอบุพการีตนเองและผู้อื่น

ก้อแค่นั้นอ่ะคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 12:14:52 »
ไม่หลุดหรอกค่ะ อยากไปฟังสวดเหมือนกัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 08:32:49 »
ผมก็เคยไปครับสวดพานยักษ์ ของไม่หลุดหรอกครับ
ของที่หลุดคือของไม่ดีครับ เวลาสวดพานยักษ์เค้าไล่ของไม่ดีในตัวออกไป
ส่วนของดีๆถ้าไม่ผิดข้อห้าม ก็ไม่มีหลุดหรอกครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ