ผู้เขียน หัวข้อ: +++ อยากทราบเรื่องลายสักครับเพิ่งไปเพิ่มมา 2 ++++  (อ่าน 4676 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
1. หลวงพี่หนึ่ง
2. หลวงพี่นัน

รบกวนถามผู้รู้ว่าเป็นลายยันต์อะไร และมีพุทธคุณด้านไหนครับ ผมไปเพิ่มมาครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รูปแรก เก้ายอด ต่อปีกเป็น 29 ยอด บางทีก็เรียกว่าเป็นกำแพงแก้วเน้นไปทางป้องกันอันตรายน่ะครับ
ด้านล่างเป็ฯสาริกาคู่ เน้นทางเมตตามหานิยม ผู้คนรักใคร่ครับ
ส่วนรูปที่สอง ยันต์ด้านบน ผมไม่แน่ใจว่าเป็นนะฉัพรรณรังสีหรือเปล่า ต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับแหะๆ
ส่วนรูปร่าง จำได้ว่าเป็นเหมือนนะ สาริกา ลงหัวใจพระสีวลี ดีทางโชคลาภเมตตามหานิมเป็นหลักครับ
ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีๆมาอยู่กับตัว :003:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ
ผมเองก็อยากจะทราบลายที่ 2 ครับว่าชื่ออะไร
พอดีต้นเดือนต้องไปต่างประเทศแล้วครับ ช่วงนี้เลยไปขอเมตตาจากหลวงพี่บ่อยๆ

รบกวนถามอีกเรื่องครับว่า น่าจะเพิ่มลายสักอะไรต่อดีครับ อีกซัก 2-3ลายก่อนออกเดินทาง

ขอบคุณพี่น้อง เวปบางพระทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เก้ายอด สาริกา อันหลังไม่แน่ใจ แต่คุ้นมากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อ่อลืมบอกครับบยันต์นะ ที่อยู่ด้านบนรู้สึกว่าจะเป็นยันต์เดียวกับที่ท่านสักให้ที่หลังของผมด้วยเช่นกันครับ
รอผู้รู้มาตอบหน่อยน่ะครับว่าเป็นยันต์อะไร

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามครับ หมึกเข้มดีจัง   :053: :053:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปแรก เก้ายอด ต่อปีกเป็น 29 ยอด บางทีก็เรียกว่าเป็นกำแพงแก้วเน้นไปทางป้องกันอันตรายน่ะครับ
ด้านล่างเป็ฯสาริกาคู่ เน้นทางเมตตามหานิยม ผู้คนรักใคร่ครับ
ส่วนรูปที่สอง ยันต์ด้านบน ผมไม่แน่ใจว่าเป็นนะฉัพรรณรังสีหรือเปล่า ต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับแหะๆ
ส่วนรูปร่าง จำได้ว่าเป็นเหมือนนะ สาริกา ลงหัวใจพระสีวลี ดีทางโชคลาภเมตตามหานิมเป็นหลักครับ
ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีๆมาอยู่กับตัว :003:

แต่ยังไงก็เป็นของดีนะค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กำลังลอกเลยเชียว...

...ทาวาสลีนด้วยนะครับ ลายสักจะได้สวยๆ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยครับ หลวงพี่ท่านให้มา รักษาให้เป็นของดีติดตัวเราไปตลอดนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำ

แล้วยันต์รูปที่ 2 ชื่ออะไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยเพื่อเป็นความรู้ติดตัว ครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ

...ทาวาสลีนด้วยนะครับ ลายสักจะได้สวยๆ...

ทาวาสลีนแล้ว ลายเนียนขึ้นจริงหรือครับ
ผมยังไม่เคยสัก อยากรู้ไว้

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ทาวาสลีนแล้ว ลายเนียนขึ้นจริงหรือครับ

ถ้าผมคิดไม่ผิด นะครับ
ถ้าแผลเริ่มแห้งแล้วและลอกแล้ว
เราก็จะเริ่มคันมากถึงมากที่สุด แต่อย่าเกานะครับ
เวลาเราอาบนำแล้วผิวหนังบริเวณนั้นจะแห้งและตึง
ทำให้เกิดอาการคันครับ เราจึงใช้วาสรีนทาครับ
เพื่อไม่ให้แห้งและตึง และจะช่วยให้เราคันน้อยลงครับ
แต่วาสรีนไม่ใช่ยาแก้คันนะครับ ฮาๆๆๆ

:004:  :004:  :004:  :004:  :004:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เราก็จะเริ่มคันมากถึงมากที่สุด แต่อย่าเกานะครับ
เวลาเราอาบนำแล้วผิวหนังบริเวณนั้นจะแห้งและตึง
ทำให้เกิดอาการคันครับ เราจึงใช้วาสรีนทาครับ
เพื่อไม่ให้แห้งและตึง และจะช่วยให้เราคันน้อยลงครับ
แต่วาสรีนไม่ใช่ยาแก้คันนะครับ ฮาๆๆๆ

:004:  :004:  :004:  :004:  :004:

...หนังที่กำลังลอกเป็นหนังที่อ่อน มีโอกาสที่จะเป็นรอยแผลได้ง่ายครับ..
...ทาวาสลีนให่ชุ่มชื่น ผิวหนังจะไม่ลอกเป็นแผ่นหนา แล้วก็จะกลับคืนสู่สภาพเดิมได้เร็วครับ..
...สีหมึกที่สักก็จะไม่เสียไปกับผิวที่ลอกด้วยครับ..

..อย่างน้อย ก็เคลือบแผลรอยสักไว้ไม่ให้โดนเหงื่อได้ครับ ไม่งั้นแสบน่าดูเลย..

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ที่แรกว่าจะใช้วาสลีน แต่กัวจะเหนียวเหนอะหนะ
เลยใช้น้ำมันจันท์แทนครับ  กลิ่นหอมดีด้วย
   :002: