ผู้เขียน หัวข้อ: มนต์พระเพทยาธร  (อ่าน 43932 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
มนต์พระเพทยาธร
« เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:39:05 »
มอบสำหรับท่านที่สักยันต์นี้หรือมีผ้ายันต์นี้ไว้ในครอบครอง
...มนต์พระเพทยาธร....
 ....โอมพระเพทยาธร เสด็จจรอยู่บนเวหา กูจะเรียกให้มึงมา กูจะใช้ให้มึงไปสู่ห้อง (ชื่อคนที่เราต้องการ)ที่นอน กูจะให้มึงสมจรกันด้วย(ชื่อคนที่เราต้องการ)ที่กำลังหลับสนิทนิทรา เมามัวนิมิต คิดว่ากูมาสมสู่ด้วย จงรีบไป ข้ามห้วย ข้ามหนอง ข้าม
คลอง ข้ามท่า ข้ามดิน ข้ามฟ้า ข้ามมหาสมุทรสายสินธุ์ ข้ามคีรินทร์มนต์ ข้ามผ้าพยนต์ และอาถรรณ์ ไปเถิดพ่อไป ชัยยะ ชัยยะ
ประสิทธิเม  โอมจิตตัง มาเรโส โสมาเร อาคัจฉาหิ  โอมเทพรำลึก มหาเทพรำลึก ตรึกจิตตรึกใจ ตรึกในพระทัย(ชื่อคนที่เราต้อง
การ) ให้สะดุ้งยังรุ่งยังค่ำ อย่าหลับอย่านอน บนฟูกบนหมอน รำลึกตรึกถึง รำพึงจงมา นั่งท่าคอยลม คอยชมแต่เงา นั่งแอบคลึง
เคล้า ภิรมย์ชมเชย พระพายเจ้าเอ๋ย จงมาพัดเอาดวงจิต(ชื่อคนที่เราต้องการ) มาสู่จิตกู พัดเอาดวงจิตกูไปสู่ดวงจิต(ชื่อคนที่เรา
ต้องการ) นะผูกจิต โมผูกใจ พุทผูกอาลัย ธาให้คร่ำครวญ ยะให้รัญจวน ปั่นป่วนถึงกู อยู่เรือนมิได้ ร้องไห้มาหากู เอหิจิตตัง
ปิยังมะมะ โอมสิทธิ สวาโหม...
     คาถานี้ให้ลงชื่อเรากับชื่อเขา ลงใส่กระดาษก็ได้ ลงใส่ใบรักก็ได้ เอามาประกบกันเข้า เอาชื่อเราไว้บน ชื่อเขาไว้ล่าง เอามนต์
นี้บริกรรม ให้ทำเวลาดึกสงัด เอาชื่อนั้นใส่ไว้ใต้หมอนหนุนหัว เขาจะฝันเห็นเรา
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: มนต์พระเพทยาธร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 01:36:35 »
เพทยาธรมีสักยันต์ด้วยเหรอค่ะ..ไม่ทราบว่าสักที่ไหนค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 02:30:10 »
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 02:34:33 โดย นะโมพุทธายะ »

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ phunrada

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 02:36:43 »
เรียน ถามค่ะ

มีความสนใจ ที่จะสักยันต์ เก้ายอด ค่ะ ไม่ทราบว่า จะไปที่ไหนได้บ้างค่ะ แล้วขั้นตอนมีอะไรบ้างที่ต้องปฎิบัติ รบกวนช่วยตอบด้วย..ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลย...( สนใจมานานแล้ว แต่ไม่ทราบที่มาที่ไป..แล้วเหมาะกับผู้หญิงหรือเปล่า ไม่แน่ใจ )

ขอบคุณค่ะ
ใบเฟิรน์

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 02:54:14 »
เรียน ถามค่ะ

มีความสนใจ ที่จะสักยันต์ เก้ายอด ค่ะ ไม่ทราบว่า จะไปที่ไหนได้บ้างค่ะ แล้วขั้นตอนมีอะไรบ้างที่ต้องปฎิบัติ รบกวนช่วยตอบด้วย..ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลย...( สนใจมานานแล้ว แต่ไม่ทราบที่มาที่ไป..แล้วเหมาะกับผู้หญิงหรือเปล่า ไม่แน่ใจ )

ขอบคุณค่ะ
ใบเฟิรน์

เก้ายอดสักที่บางพระก็ได้ครับเข้าไปกุฏิใหนก็ได้ ไม่ว่าจะ อาจารย์ต้อย อาจารย์ติ่ง อาจารย์แป้ว อาจารย์นัน  ฯลฯ.... ได้ทั้งนั้นครับ
เก้ายอดเป็นยันต์ครูครับให้เมตตามหานิยม ผู้หญิงสักได้ครับผมก็พาเพื่อนไปสักอยู่เหมือนกัน แต่สักเป็นน้ำมันครับ ส่วนจะสักสีหรือน้ำมันอันนี้แล้วแต่คุณครับ พุทธคุณเท่ากัน
ขั้นตอนสามารถเข้าไปดูในกระทู้นี้ได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 03:18:00 »
ขอขอบคุณครับ จะพยายามท่องจนขึ้นใจให้ได้ครับ 555555 25; 25; 25;

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 03:31:49 »
ยวาจังค่ะ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 06:35:42 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:35:42 »
คืนนี้ มีคนสะดุ้งเยอะแน่ท่าน ขอบคุณที่นำคาถามาลงนะครับ ส่วน ผมยังไม่มี ทั้งผ้ายันต์ และ รอยสักครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:49:48 »
ถ้าจำกันไม่ได้ลองดูที่หนังสือย้อนรอยกรรมคับลองอ่านกันดู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 08:53:12 »
คาถา น่าสนใจมากครับ..
..ขอบคุณครับ :015:..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:22:16 »
คืนนี้ มีคนสะดุ้งเยอะแน่ท่าน ขอบคุณที่นำคาถามาลงนะครับ ส่วน ผมยังไม่มี ทั้งผ้ายันต์ และ รอยสักครับ

คาถาแรงเหรอครับพี่ชลาฯ ถึงได้สะดุ้งนะครับ  :005: :005:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:42:32 »

คาถาแรงเหรอครับพี่ชลาฯ ถึงได้สะดุ้งนะครับ  :005: :005:

..เพชรพญาธร หน้าตาเป็นยังไงครับพี่อชิตะ..

..อยากเห็นเพชรพญาธรของพี่อชิตะจัง หุหุ..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 09:48:51 »

..เพชรพญาธร หน้าตาเป็นยังไงครับพี่อชิตะ..

..อยากเห็นเพชรพญาธรของพี่อชิตะจัง หุหุ..

เพชรพญาธร แขนอ่อนตาหวาน .... ฯ  มี ๗ หัว ครับพี่  :005: :005:

ท่อง นะขิกนะขัก คิกๆ คิกๆ  บ่อยพี่ๆ แต่อยากออกเสียงดังนะ เดี๋ยวคนข้างๆเขาหาว่า ......

ขำจัง พ่อคนนี้
:005: :005:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 05:40:06 »
คาถาบทนี้เอาจากวัดบางพูดนอกใช่ไหมครับ :114:

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 11:19:53 »
เป็นมนต์เก่าแก่มาแต่โบราณแล้วครับ มนต์นั้นใช้บทเดียวกันทั้งหมดครับ แต่แตกต่างกันที่ตัวยันต์พระเพทธยาธรครับ รูปร่างอาจจะแตกต่างกันแล้วแต่ว่าจะเป็นของใคร สำนักไหนครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 01:27:47 »
เรียนถามค่ะ

ถ้าไปสักที่วัดบางพระ..สักกับอาจารย์..ที่แนะนำมาข้างต้นที่แล้วนี้...ท่านอาจารย์เป็นสงฆ์หรือเปล่าวค่ะ..

แล้วถ้าสัก เก้ายอด ลงหมึกส่วนมากผู้หญิงจะสักตรงข้างหลังใช่ไหมค่ะ...( จะได้เตรียมตัวในเรื่องการแต่งกายเพื่อสะดวกในการสักค่ะ )

ใช้เวลาประมาณเท่าไรค่ะ

ทางไปวัดบางพระ..น่าจะไม่ไกลจาก ศาลายาใช่ไหมค่ะ พอดีพึ่งย้ายมาอยู่แถวนี้ค่ะ แต่ได้ยินว่าเส้นหมู่บ้านที่ อยู่นี้มันสามารถทะลุไปวัดหลวงพ่อเปิ่น

เค้าเรียกเส้นที่ไปลานตากฟ้าค่ะ..."ช่วงหมู่บ้านพฤกษา "...ค่ะ

พอทราบเส้นทางไหมค่ะ แล้วถ้าไปคนเดียวจะได้ไหมค่ะ...

ขอบคุณค่ะ ใบเฟิรน์

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:16:15 »
ขอบคุณสำหรับคาถานะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 04:03:35 »
เรียนถามค่ะ

ถ้าไปสักที่วัดบางพระ..สักกับอาจารย์..ที่แนะนำมาข้างต้นที่แล้วนี้...ท่านอาจารย์เป็นสงฆ์หรือเปล่าวค่ะ..

แล้วถ้าสัก เก้ายอด ลงหมึกส่วนมากผู้หญิงจะสักตรงข้างหลังใช่ไหมค่ะ...( จะได้เตรียมตัวในเรื่องการแต่งกายเพื่อสะดวกในการสักค่ะ )

ทางไปวัดบางพระ..น่าจะไม่ไกลจาก ศาลายาใช่ไหมค่ะ พอดีพึ่งย้ายมาอยู่แถวนี้ค่ะ แต่ได้ยินว่าเส้นหมู่บ้านที่ อยู่นี้มันสามารถทะลุไปวัดหลวงพ่อเปิ่น

เค้าเรียกเส้นที่ไปลานตากฟ้าค่ะ..."ช่วงหมู่บ้านพฤกษา "...ค่ะ

พอทราบเส้นทางไหมค่ะ แล้วถ้าไปคนเดียวจะได้ไหมค่ะ...

..ข้อมูลในบอร์ดนี้มีคำตอบให้ทุกอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องพระอาจารย์ที่สัก ยันต์ที่นิยมสักและพุทธคุณ เส้นทาง ลักษณะการแต่งตัว..

...ลองเสริช์ โดยใช้แถบค้นหาด้านบนดูนะครับ..

..ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 04:04:44 โดย ack01 »

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 05:52:45 »
เรียนถามค่ะ

ไปทางเส้นศาลายา-บางเลน ( ทางไปตลาดน้ำลำพญา )ก็ได้ครับ
มาจากศาลายาเลี้ยวซ้ายผ่านสถานีตำรวจ ข้ามทางรถไฟแล้วก็ตามทางมาเรื่อยๆ ประมาณ 15 กม.
จะเจอป้ายเลี้ยวซ้ายมือ 9 กม. วัดบางพระ  สังเกตุจะเห็นแยกซ้ายมือก่อนถึงวัดนราภิรมย์ มีศาลาอยู่ตรงแยก
จากนั้นก็ตามทางเลยครับ

โชคดีครับขอให้ได้ไปวัดตามที่หวังไว้นะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 01:51:09 »
วันนี้...ไปมาแล้วค่ะ --*ตรงไปที่ หลวงพี่นัน..เลย คนเยอะพอสมควร...มีฝรั่งด้วย..ที่เค้าเลื่อมใส..ดีใจจัง
สรุปว่า ไปคนเดียว...รู้สึกดีค่ะ..จะไปอีก...ที่สำคัญ...ใกล้บ้านด้วย..--*คราวนี้ไปเป็นแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยแนะนำ...และเจอในสิ่งที่ดี...

ใบเฟิรน์ : :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 03:44:47 »
ขอบคุณมากค่ะ  :054: เดี๋ยวลิงน้อยจะไปสักเพชรพญาธร แล้วจะท่องจำให้ขึ้นใจเลยน่ะค่ะ 17; 38;

หวานลิงล่ะคราวเนี๊ย  20; 18; นี่ล่ะ  :095:  ของชอบของน้องลิงโก๊ะ  31; 30;

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 09:41:31 »
หลวงพี่หมีเมตตาให้มาเหมือนกัน
ตอนกลับมีสาวแก่เดินตามเกือบถึงบ้านอ่ะ
แรงมากๆ สาวตรึมแต่ต้องหมั่นสวดมนต์ทำสมาธินะคับ
คุณพระถึงจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 09:52:41 »
สาธุ ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้จดจำท่องใช้กัน ...   :089:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 11:23:47 »
จะเอาไปท่องให้คนที่บ้านฝันทุกคืนเลย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 11:38:59 »
ผมก็สักเพระเพทยาธรครับ แต่เป็นที่วัดท้องไทร ไม่เห็นมีสาวใดสนใจผมเลย เพราะผมมีแฟนแล้ว  :004:

ขอเป็นเมตตาให้เจริญก้าวหน้าในงานที่ทำก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Tonspr22

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ต.ค. 2552, 02:35:59 »
เพทยาธรมีสักยันต์ด้วยเหรอค่ะ..ไม่ทราบว่าสักที่ไหนค่ะ...
ผมก็สักมา สักตรงต้นขาครับ รูปจะเหมือนของลับผู้ชายครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ต.ค. 2552, 04:35:17 »
ยาวจังหลวงพ่อ...

cho presley       

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 ต.ค. 2552, 09:49:57 »
บทสวดไพเราะ คล้องจองกัน จำไม่น่าจะยาก
แต่ยาวเหมือนกันครับผม

ปล. ไว้ผมมียันต์นี้จะลองนำมาใช้บ้าง

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ต.ค. 2552, 10:31:32 »
ขอบพระคุณสำหรับคาถาครับ

ออฟไลน์ spell001

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 06:20:44 »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยครับ ขอโทษนิดนึงนะครับ พระมนต์เพทยาธรที่อยู่ด้านบนดูผสมกันมั่วๆยังไงไม่รู้นะ ระหว่างพระมนต์เพทยาธร กับพระมนต์เพทยาธรใหญ่
หรือว่าเป็นบทใหม่ ที่ผมไม่เคยเห็น ก็ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ ก็อยากลองเสนอดูบ้างคงไม่ถือโทษกันนะครับ.... :001: ลองดูนะ

พระมนต์เพทยาธรบทเล็กนะครับ

โอม พระเพทยาธร เสด็จเขจรบนเวหา
กูจะเรียกมึงมา กูจะใช้มึงไปหา (เอ่ยชื่อผู้ที่เราปราถนา)
โอม สิทธิการ ครูบาอาจารย์ท่านจึงจะให้กูทรงพระมนตะรานี้
อันวิเศษ ไปข้ามห้วย ข้ามหนอง ข้ามคลอง
ข้ามท่า คนนับถือศาตราอาคม ก็ลุ่ยหลุดฉุดคร่ามา
กูจะปองไปให้ต้องคาถาก็ประจัก ต้องตอ ตอก็หัก
ต้องหลัก หลักก็อ่อน ต้องภูเขายุคันธร ก็ทำลายปราย
ต้องสาวแก่แม่หม้ายก็เป็นได้ตัว มนต์กูดังจักรนารายณ์
สายฟ้าฟาด โอมขาดมหาขาด โอมหลุดมหาหลุด สะวาหะฯ

พระมนต์เพทยาธรนี้ ก่อนจะใช้พระคาถาบทใดๆก็ดี
ให้ว่าพระคาถานี้ก่อน จะเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์ขึ้น และผูกใจให้เขารักเรา

พระมนต์เพทยาธรใหญ่ ค่อยลงให้ศึกษาคราวหน้านะครับ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 12:33:21 »

• รองประธาน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 12:37:55 »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยครับ ขอโทษนิดนึงนะครับ พระมนต์เพทยาธรที่อยู่ด้านบนดูผสมกันมั่วๆยังไงไม่รู้นะ ระหว่างพระมนต์เพทยาธร กับพระมนต์เพทยาธรใหญ่
หรือว่าเป็นบทใหม่ ที่ผมไม่เคยเห็น ก็ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ ก็อยากลองเสนอดูบ้างคงไม่ถือโทษกันนะครับ.... :001: ลองดูนะ

พระมนต์เพทยาธรบทเล็กนะครับ

โอม พระเพทยาธร เสด็จเขจรบนเวหา
กูจะเรียกมึงมา กูจะใช้มึงไปหา (เอ่ยชื่อผู้ที่เราปราถนา)
โอม สิทธิการ ครูบาอาจารย์ท่านจึงจะให้กูทรงพระมนตะรานี้
อันวิเศษ ไปข้ามห้วย ข้ามหนอง ข้ามคลอง
ข้ามท่า คนนับถือศาตราอาคม ก็ลุ่ยหลุดฉุดคร่ามา
กูจะปองไปให้ต้องคาถาก็ประจัก ต้องตอ ตอก็หัก
ต้องหลัก หลักก็อ่อน ต้องภูเขายุคันธร ก็ทำลายปราย
ต้องสาวแก่แม่หม้ายก็เป็นได้ตัว มนต์กูดังจักรนารายณ์
สายฟ้าฟาด โอมขาดมหาขาด โอมหลุดมหาหลุด สะวาหะฯ

พระมนต์เพทยาธรนี้ ก่อนจะใช้พระคาถาบทใดๆก็ดี
ให้ว่าพระคาถานี้ก่อน จะเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์ขึ้น และผูกใจให้เขารักเรา

พระมนต์เพทยาธรใหญ่ ค่อยลงให้ศึกษาคราวหน้านะครับ

ขอโทษนะท่านที่เข้ามาใหม่ มนต์บทนี้เป็นบทเก่าแก่ที่ใช้มาแต่โบราณ มิใช่มั่ว อย่างที่ท่านคิด โปรดเข้าใจเสียใหม่