หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

การตอบกระทู้ของสมาชิก

(1/15) > >>

โองการยันนะรังสี:
พอดีผมได้รับเมล์จากผู้ใหญ่ท่านนึง ส่งมาให้ผม โดยมีใจความเกี่ยวกับการตอบกระทู้ของสมาชิก

ว่าการตอบกระทู้ในระยะหลังนี้  มีบางกระทู้จะเป็นการหยอกล้อกันในระหว่างหมู่สมาชิกด้วยกัน

ซึ่งถ้ารู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็คงจะดีและไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใด แต่ถ้าไม่รู้จักกันอาจจะทำให้เกิดความเข้าใจกันผิด

และในโลกของอินเตอร์เนตซึ่งเป็นโลกไร้พรมแดน เราก็ไม่อาจจะทราบได้ว่า ผู้ที่มาโพสกระทู้นั้นท่านเป็นใครมาจากไหน

บางท่านอาจจะเป็นผู้ใหญ่ที่เราต้องให้ความเคารพ เช่นเดียวกันกับท่านประธานบอร์ด ซึ่งท่านก็ได้มีเมตตาเข้ามาสอนธรรมะ

และให้ข้อคิดดีๆกับเรา แต่ก็มีสมาชิกบางส่วนที่เข้าไปตอบกระทู้หยอกล้อท่าน โดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไม่ทราบว่าท่านนี้เป็นใคร

ดังนั้นขอฝากสมาชิกทุกท่านว่า ให้หยอกล้อกันแต่น้อยและพองาม เฉพาะแต่ผู้ที่รู้จักคุ้นเคยกัน นะครับ  :015:

อชิตะ:
น้อมรับคำแนะนำครับ  จะระมัดระวังการตอบและให้อยู่ในขอบเขตที่สมควรครับผม    :054: :054:

yout:
ครับรับทราบครับ 31;

porpar:
รับทราบครับผม... :002:

PAE:
รับทราบครับผม... :001:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version