ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร วัดบางพระ  (อ่าน 6357 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 09:29:27 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:36:00 »
ขอบคุณครับผม งามๆทั้งนั้นเลยครับ ชอบเสมาลงยาสีน้ำเงินมากเลยครับผม งามสุดๆครับ  :015:

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:36:44 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 09:44:56 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:48:52 »
ขอบคูณครับพี่ ได้เห็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อสำอางค์ เป็นความรู้ประดับสมองอีกแล้วครับ
สวยๆงามๆทั้งนั้นเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:51:14 »
ไว้ต้องเข้าไปชมที่วัดบ้างแล้วครับ ขอบคุณพี่โองการมากนะครับผมสำหรับภาพวัตถุมงคล น่าสนใจมากครับ  :054:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:58:43 »
ผมใช้ผ้าผ้ายันต์ผืนนี้ครับเมตตาดีมากเลย..อ.บุญมีเมตตาให้มาครับ... :054:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 10:00:27 »
ผมชอบ พิมพ์สี่เหลี่ยมสององค์สุดท้ายสวยดีครับ เป็นรุ่นแรกเสียด้วยอะ อยากได้จัง :002:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 10:03:46 »
สวยมากค่ะ  ขอบคุณที่นำมาให้เห็นกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 10:16:26 »
สวยมากครับผม ล๊อคเก๊ตรุ่นแรกอุดมวลสารและพระพิมพ์จิ๋วๆ ได้น่ารักมาทีเดียว สาธุ ...  :114:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 10:43:41 »
ขอบคุณมากนะครับที่นำ ภาพสวยๆ มาฝากกัน  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 11:30:57 »
วัตถุมงคลที่ฝังในล๊อคเกต แน่มากเลยครับ..สุดยอด :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 11:54:55 »
สวยคับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มี.ค. 2552, 05:05:45 »

รูปนี้เป็นเนื้อผงนั่งงูพิมพ์เล็กครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2552, 05:56:36 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มี.ค. 2552, 08:34:21 »
สวยงามทั้งนั้นเลยครับ  โดยเฉพาะล็อกเก็จ น่าเก็บไว้บูชามากเลยครับพี่
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มี.ค. 2552, 10:46:00 »
สวยทุกชิ้นเลยครับ  ผมชอบเหรียญรูปไข่
ที่มีทั้งหลวงปู่เปิน และหลวงพ่อสำอางค์ในองค์เดียวน่ะครับ
 :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 12:02:04 »
มีกับเค้าอยู่องค์เดียวครับ ด้านหน้าหลวงพ่อโต ด้านหลัง หลวงพ่อสำอางค์ ปี 38

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:36:43 »
แต่ละอย่างสวยทั้งนั้นเลยครับ โดยเฉพาะล็อคเก็ตอยากได้มากครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 03:17:22 »
สวยๆงามๆทั้งนั้นเลยครับ...ขอบคุณครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 03:26:35 »
ขอบคุณครับ สวย ทุกองค์เลยครับ สวยครับ _/|\_

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 04:40:12 »
สวย ครับ ...สุดยอด ครับ  :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 05:21:42 »
ตะกรุดสามกษัตริย์ที่หลวงพ่อแจกให้
ตอนงานวันคล้ายวันเกิดดีมากมาก
ทั้งเมตตาและแคล้วคลาดเจอจังๆเมื่อวาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 05:22:35 โดย ลูกชายพ่อสังวรณ์ »
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:14:01 »
555 วันนี้เข้าไปที่กุฏิใหญ่ ไปหาล๊อตเก็ตอาจารย์อางค์รุ่นแรกมี ทั้งหมด 3 ไซร้ครับแต่เหลือ จัมโบ้ แค่ 3 อันครับหมายเลข  1,4,6 ผมเลยเอาเบอร์ 1 มาครับ ส่วนอันกลางอาจารย์เชษฐ์ มีเหลืออยู่ 2 อัน ท่านเลยเมตตาให้ผมมาอันหนึ่ง ขาดก็แต่อันเล็กยังหาไม่ได้ครับ :070: สรุปจำนวนการสร้างครับ จัมโบ้ 12 อัน,กลาง 107 อัน, และเล็ก 112 อันครับ

นี่ครับจัมโบ้ หมายเลข ๑ ครับ เสริมอีกนิด ในจำนวน 12 อัน มีแค่ 2 อันเท่านั้นที่เป็นฉากสีเทาครับ เบอร์ 11 อยู่กับท่าน อแมทซิ่ง เบอร์ 12 กับพี่ไพร โชเฟอร์ของท่านเจ้าอาวาสครับ

อันนี้ขนาดกลางครับ เห็นด้านหลังว่างๆ เลยนำขึ้นไปให้หลวงพี่สมัคร จารเพิ่มเติมครับ :002:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 11:53:30 »
แหม...พี่หอมเชียงกับพี่อะเมซิ่ง นี่ไม่พลาดเลยซั๊กรุ่นนะครับ เยี่ยมจริงๆครับพี่ :016:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 12:03:41 »
บารมี
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 12:04:36 »
สวยๆทั้งนั้นเลย มีแจกผมมั้งมั้ยนิ  :005:

• ...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 08:11:01 »
1ใน12 สุดๆละครับท่านหอมเชียง ขอบคุณข้อมูลไว้ด้วยนะครับ เยี่ยมจริงๆครับ นับถือๆ :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:03:35 »
เฮ้อออออออ......ได้แต่มองอย่างตาละห้อยเลยเรา จะมีโอกาสได้ครอบครองกับเขาไหมเนี่ย อะไรดีๆคนข้างวัดเขาเก็บหมดเลยอ่ะ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ prasit2517

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 12:58:22 »
ขอบคุณครับที่ได้เห็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อสาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 08:03:33 »
ผมมีพระบูชาหลวงพ่อสำอางค์ครับว่างๆผมจะถ่ายภาพให้ดูครับ หลวงพ่อสำอางค์ก็น่าเก็บสะสมครับ ผมเล่าเรื่องของเพื่อนผมว่าเพื่อนผมมันฝันว่าผมเอาโต๊ะหมู่บูชาเป็นลายมุกมาให้เพื่อนผมเพื่อนมันก็บอกว่ามันมีมูลค่ามากเอาให้ทำไมและพอตอนกลางคืนก็พูดคุยกันว่าจะไปวัดบางพระก็เลยพาไปครับไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่ากระหม่อมให้พอถึงคนสุดท้ายก็คือเพื่อนผมตอนนั้นไปกัน3คนครับพอถึงเพื่อนผมมองไปเห็นขนลุกเลยครับเหมือนในฝันว่าผมให้โต๊ะหมู่บูชาที่วัดบางพระครับ เพื่อนคนนี้เลยไปบูชารูปหล่อของท่านมาครับ พอตอนกลับบ้านมาได้ก็เล่นเพื่อนผมเลยครับคือว่าเพื่อนผมจะเปิดไฟเพื่อนผมโดนไฟดูดอย่างแรงจนเพื่อนผมมันชาไปทั้งตัวแล้วเพื่อนผมก็สะบัดมือมาดูเพื่อนยังบอกมันชาไปทั้งตัวครับ พอสักก็ดูอาการของเพื่อนผมไม่เป็นอะไรเลยครับเพื่อนผมยังตกใจอยู่จนเพื่อนผมนึกขึ้นได้ว่าไปบูชารูปหล่อหลวงพ่อสำอางค์มานี่หว่า เพื่อนผมเลยไปเลี่ยมทองขึ้นคอและเก็บไว้แล้วครับ นี่คือประสบการณ์ของเพื่อนผมครับ (ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับไฟดูดเพื่อนผมแต่ไม่เป็นไรเลยน่าทึ่งมากครับ)ทุกวันนี้เพื่อนผมยังจำเหตุการนั้นได้เสมอครับ เพื่อนผมคนนี้มีรูปหล่อ รุ่นพิเศษ และล็อกเก็ตหลวงพ่อสำอางค์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2553, 08:05:40 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 09:46:07 »
สวยๆทุกองค์เลยครับพี่

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 12:31:08 »
ชอบล็อกเก็ตสวยมากๆครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 10:54:57 »
เป็นบุญตาจริงๆขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 04:11:19 »
ขอแจมมั่งครับ....เหรียญหลวงพ่อเปิ่นหลังหลวงพ่อสำอางค์
เนื้อเหรียญเหมือนเป็นทองเหลือง..แต่ไม่ทราบว่าแท้รึเปล่า
เพราะได้มาจากสนามใครทราบช่วยดูทีครับ..ส่วนอีกเหรียญ
เป็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่นได้จากคุณแทน ท่าพระจันทร์เป็นรางวัล
จากการทายปัญหาพระเครื่อง

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 04:43:39 »
ขอบคุณครับ งดงามมากๆ 15;

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 ก.พ. 2556, 03:07:56 »
ขออนุญาตขุดกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ

ขออนุญาต ท่านนนท์ ใช้ภาพเหรียญเงินลงยาสีน้ำเงิน และภาพล็อคเก็ต ในกระทู้นี้ลงในหนังสือประวัติหลวงพ่อสำอางค์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2556, 03:10:05 โดย หลวงพี่เก่ง »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 ก.พ. 2556, 03:21:36 »
ขออนุญาตขุดกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ

ขออนุญาต ท่านนนท์ ใช้ภาพเหรียญเงินลงยาสีน้ำเงิน และภาพล็อคเก็ต ในกระทู้นี้ลงในหนังสือประวัติหลวงพ่อสำอางค์นะครับ

ด้วยความเต็มใจและยินดีเป็นอย่างยิ่ง ครับ