ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวงานพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นจ.กาฬสินธุ์ เจ้าพิธีโดย อาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์  (อ่าน 1729 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
<<= ขอเชิญศิษย์ยานุศิษย์ทุกๆท่าน =>>

เข้าร่วมงานพิธีไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น เจ้าพิธีโดย อาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์
ที่บ้านเลขที่ 277 หมู่ 15 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์
ในวันที่ 21-22 มีนาคม 2552

กำหนดการ
วันที่ 21 มีนาคม 2552
เวลา 16.00 น. ทำบุญ สวดมนต์เย็น ฟังเทศฟังธรรม นั่งสมาธิ วิปัสสนากรรมฐาน ถวายแด่หลวงพ่อเปิ่น
(ถ้าใครมีชุดขาว ให้เตรียมมาด้วย)

วันที่ 22 มีนาคม 2552
เวลา 07.00 น. ทำบุญตักบาตร สวดมนต์ ถวายภัตตาหารพระสงฆ์
เวลา 09.99 น. เริ่มพิธีไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น

ขอบคุณข่าวและข้อมูล จากเว๊ปอีสานสักยันต์  บางพระสายอีสาน ดูแลโดยคุณโจ้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2552, 07:38:46 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว
ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายคุณตาบุญมีเจอกันครับ

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนสำหรับข่าวสารคับพี่กุ๊งกิ้ง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุ ครับ เห็นและอยากไป คิดถึงเพื่อนบาส

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
อิ่มบุญกันทั่วหน้า ครับ...........คนเยอะครับปีนี้
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร นะครับ พี่กุ๊งกิ๊ง  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่าน ถ้าวาสนามีโอกาสคงต้องไปกราบคุณปู่คุณตากับคุณลุงหน่อยแล้วท่าน  ปีนี้Subจางงงง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอให้พ่อมี จงมีสุขภาพแข็งแรงครับ.. :054: