ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้มั่งว่า ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าเป็นอย่างไร ของรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 11561 ครั้ง)

TUM

• บุคคลทั่วไป
ใครรู้มั่งว่า ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าเป็นอย่างไร ของรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ
-รูปยันต์
-รายละเอียด
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ตามกระทู้นี้เลยครับ ทั้งสาระและภาพสวย ๆ  www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=3347.0

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ซักครู่ครับ จะถ่ายมาให้ชม
 :005:

มาแล้วครับ ภาพยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า เป็นยันต์เพียงหนึ่งเดียวที่ผมกะว่าโกนหัวบวชเมื่อไหร่ต้องสักไว้บนกระหม่อมให้ได้  :095:
เป็นยันต์ที่มีอานุภาพดีครอบจักรวาล กันคุณไสย เสนียดจัญไร
คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยมครบสูตรครับ

เป็นยันต์ที่อยู่ตรงกลางนะครับ ส่วนนะทั้งสี่มุมไม่ใช่ครับ :001:

ผ้ายันต์ผืนนี้ได้รับมาจากพระอาจารย์ที่นับถือมากๆครับ ท่านเป็นคนเขียนเองกับมือ เป็นผ้ายันต์ที่ท่านทำไว้
ใช้เฉพาะตัวของท่านครับ เขียนด้วยปากกาหมึกซึม ไปกราบท่านแล้วท่านเมตตาให้มาติดที่บ้านนานแล้วครับ

อันนี้คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า หรืออิติปิโสเรือนเตี้ยครับ เป็นคาถาที่หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูงมอบให้รัชกาลที่ห้า
เอาไว้ทรงท่องตอนปราบม้าพยศ ที่เยอรมัณนีต่อหน้าพระเจ้าไกเซอรวิลเลียมครับ

นะโมสามจบ อิติปิโสวิเสเสอิ อิเสเสพุทธนาเมอิ อิเมนาพุทธตังโสอิ อิโสตัง พุทธปิติอิ
ใช้เสกน้ำล้างหน้าเป็นสง่าราศรี ใช้ทำน้ำมนต์พรมสินค้าให้ขายดี ใช้เสกตัวป้องกันการกระทำย่ำยี ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2552, 07:13:01 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ได้ข้อมูลพร้อมรูปแล้ว ผมก็ไม่มีอะไรเพิ่ม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตามนั้นเลยครับ เป็นยันต์ที่นิยมสักไว้ที่หัวนะครับ ผมเห็นมาหลายคนแล้ว เคยไปนั่งดูคนสัก รู้สึกเจ็บแทนเลยครับ ลงหมึกนะครับ นานอยู่ครับ คนสักอึดมากๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผ้ายันต์ลายมือคุ้นตาจังเลยนะครับ ท่านก๊อต...

..เหมือนเคยเห็นที่ไหน 07;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผ้ายันต์ลายมือคุ้นตาจังเลยนะครับ ท่านก๊อต...

..เหมือนเคยเห็นที่ไหน 07;...

ลายมือคุ้นๆเหมือนกับยันต์เกราะมหาเวทย์บนตัวพี่เอ็กมั้ยครับผม :007: :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เป็นคาถาที่ศักดิ์สิทธิ์ เป็นรูปยันต์ที่งดงามมากๆ ครับ  :016:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เป็นยันต์ที่อยู่ด้านหลังเหรียญบาตรน้ำมนต์ของหลวงปู่เราครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ คุณDEKDOY  คุณgottkung คุณชลาพุชะ คุณtum72 คุณack01 คุณน้องต้นน้ำ คุณgottkung คุณอชิตะ คุณหอมเชียง ด้วยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ความเมตตาจากอาจารย์พันธ์...........

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ดีจริงๆเลยครับที่มีรูปมาให้ดูด้วย

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ความเมตตาจากอาจารย์พันธ์...........

โห.. :074: พี่ชาติ สักสีข้างกับหลวงพี่พันธ์ ท่านบอกผมว่า...จุดตายเลยนะเนี่ย.. :001: ยอมรับในความทนครับ  :054:

มีโอกาส ไว้เจอกันที่วัดนะครับพี่  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 10:54:37 โดย DEKDOY »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ซะหน่อยครับ ได้มาวันเดียวกับพี่ชาติแหละครับ หลวงพี่พันธ์เมตตามาเช่นกันครับ

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยันต์ที่มีรูปแบบละม้ายๆ กัน รู้จักกันในชื่อ แสนสากเหล็ก ครับ

ขอขอบคุณเจ้าของรอยสักนี้ มา ณ ที่นี้ครับ วันที่คุยกันลืมถามชื่อครับ พี่
  :005: :005: