ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ดูให้ด้วยครับ ว่ายันต์อะไร  (อ่าน 2509 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
         พอดีไปสักต์กับพระอาจารย์นันต์และพระอาจารย์ต้อยพอเสร็จแล้วไม่ทันถามน่ะครับ จึงอยากรบกวนให้ดูให้หน่อยว่าชื่อยันต์ว่าอะไร

อันนี้สักต์กับพระอาจารย์นันต์ครับ ได้มา2ยันต์

อันนี้ข้างบนแดงเกครับ

อันนี้ข้างบนดำดื้อครับ

อันนี้ได้มาจากพระอาจารย์ต้อยครับ

รูปโดยรวมทั้งหมดครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ กล้องไม่ค่อยชัดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: รบกวนผู้รู้ดูให้ด้วยครับ ว่ายันต์อะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:49:10 »
ยันต์ชือว่าอะไรนี่ ต้องรู้ท่านผู้รู้มาชี้แนะครับ

อ่านได้แค่ว่า "ทุสะมะนิ๚ะ๛"  หัวใจปถมัง ดีทางคงกระพันครับ 

อีกยันต์อ่านได้แค่ว่า  เมกะมะอุ๚ะ๛   หัวใจแม่พระธรณี เมตตา รุณา มุทิตา อุเบกขา

ตาลายแล้วครับ  :010: :010: นั่งเพลินๆ เดี๋ยวค่อยมาอ่านใหม่  :010:  :010:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนผู้รู้ดูให้ด้วยครับ ว่ายันต์อะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:57:43 »
อ่านไม่ค่อยออกน่ะครับ แต่เป็ฯตัว นะอะไรซักอย่าง
ต้องรอผู้สันทัดมาช่วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 12:24:04 »
ยันต์ชือว่าอะไรนี่ ต้องรู้ท่านผู้รู้มาชี้แนะครับ

อ่านได้แค่ว่า "ทุสะมะนิ๚ะ๛"  หัวใจปถมัง ดีทางคงกระพันครับ 

อีกยันต์อ่านได้แค่ว่า  เมกะมะอุ๚ะ๛   หัวใจแม่พระธรณี เมตตา รุณา มุทิตา อุเบกขา

ตาลายแล้วครับ  :010: :010: นั่งเพลินๆ เดี๋ยวค่อยมาอ่านใหม่  :010:  :010:
เหอะๆงงเลย ว่าจะถามแต่คนเยอะเลยไม่ได้ถามทั้งพระอาจารย์นันต์และพระอาจารย์ต้อยอะครับพี่เมฆ แล้วมาอยู่บนพี่ดำ(ดื้อ) เอสโซ่ กะพี่แดง(เก) ไบเล่ ด้วยนะ เหอะๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:55:55 »
เวรกรรมไม่มีใครรู้จัดเลยแหะ ของดีที่คนไม่รู้จักสงสัยต้องกลับไปถามพระอาจารย์ได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:59:06 »
สวย ครับ  :015:
เอ วันนี้ ใครเห็น 4 สาวขี่ฟีโน่ไปประมาณตอนบ่าย ที่ได้สักตอนเย็นๆบ้าง ครับ อิอิ สัก 9 ยอดหนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:20:41 »
เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับผม รอเพื่อนๆพี่ๆมาช่วยกันดูอีกทีนะครับ  :001: แต่งามมากครับ  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:53:55 »
สวยมากเลยครับ :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:56:13 »
สวย ครับ  :015:
เอ วันนี้ ใครเห็น 4 สาวขี่ฟีโน่ไปประมาณตอนบ่าย ที่ได้สักตอนเย็นๆบ้าง ครับ อิอิ สัก 9 ยอดหนะครับ

๔ สาวเลยเหรอครับ ท่านเอ็ม  สักกุฎิไหนละครับ ขอเดาว่าหลวงพี่นัน  หรือเปล่าครับ??

ไปเอาบัวบังใบมาเหรอครับ ท่านเอ็ม  :005: :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:41:43 »
อ่านไม่รู้อ่ะครับ แต่หลังสวยงามมากครับ ถ้ามาเต็มๆสวยสุดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา