ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาแล้วครับเก้ายอด  (อ่าน 8275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ได้มาแล้วครับเก้ายอด
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 03:55:53 »
และแล้วผมก็ได้ไปสักมาแล้วครับ เมื่อ 18/3/09 ได้มาสองยันต์ครับ   
หนึ่งยันต์เก้ายอด เมตตาจากหลวงพี่หนึ่ง กุฏิหลวงพี่ญา   
จริงๆแล้วตั้งใจไปสักกับหลวงพี่ญา แต่ช่วงเช้าท่านไม่ได้สัก ท่านเลยชี้ให้ผมไปที่หลวงพี่หนึ่ง   
ช่วงบ่ายหลวงพี่ญาท่านสักท่านเลยเมตตา แปดทิศให้ผม ซึ่งตอนแรกคิดว่าคงจะได้สาริกา แต่คิดผิดครับ ได้แปดทิศมา   
สำหรับผมคงแค่สองยันต์นี่ละครับ เพราะเจ้าบ้าน ยอมให้แค่นี่   
รบกวนถามเพื่อนๆครับ คือว่าช่วงนี้รู้สึกคันที่รอยสักมากเลย เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ   

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ได้มาแล้วครับเก้ายอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 04:19:08 »
เป็นเรือ่งปกติครับ สักไปแล้วหนังมันจะลอก
เวลาลอกเนี่ยคันมากๆ วิธีแก้คือใช้เจลวาสลีน
ที่เป็นกระปุกอะครับ ทาตรงรอยสักจะช่วยให้รอยสักตกสะเก็ด
และสมานแผลเร็วขึ้น จะทำให้รอยสักออกมาสวยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 04:23:09 »
ใช้แล้วครับมันก็คัน ๆๆ ครับอย่าไปเกาที่รอยสักนะครับ
(ถ้าอยากให้สีเข้มนะนายหาน้ำมันมะกอกมาทาที่รอยทุกวันสีของรอยสักจะเข้มขึ้นอีกครับ)
[/b][/size]

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 04:53:52 »
แค่สองยันต์นี่ไม่น้อยเลยนะคะ.... ตั้ง สองยันต์ เชียวนา....

ลพ.ญา เมตตามากมาย...ศิษย์รักและเคารพมาไม่รู้กี่รุ่นต่อกี่รุ่น.....ขอแสดงความยินดีจากใจจริง ว่างๆ ถ่ายภาพ ยืนยันหลักฐานมาให้ชมหน่อยค่ะ ไม่เชื่อๆๆๆ  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 05:42:23 »
ดีใจด้วยครับ :047:

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:09:07 »
ดีๆคับ ยอดดีนะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:25:54 »
ต้องถือว่าโชคดีนะครับ  บางครั้งคนเยอะมากๆ หลวงพี่หนึ่งให้จะให้เก้ายอดกับสาริกา ก็มี  แล้วต่อ ๒๙ ยอดก่อนก็มี

ได้แปดทิศในวันเดียว นี่  ปีติได้เลยท่าน

คันตรงรอยสักที่เพิ่งสักมาเป็นปกติครับ   สักใหม่แต่ไปคันรอยสักเก่ายังมีเลยท่าน  :067: :067:

เก้ายอด-สาีริกา หลวงพี่หนึ่งครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2552, 06:26:25 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:38:02 »
ได้ของดีมาแล้วรักษาไว้ดีๆน่ะครับ ทำตัวดีๆให้เจ้าบ้านเห็นว่าเราสักแล้วเป็นคนดี แล้วค่อยต่อรอง ผมก้อต่อรองได้โควต้ามา5 ตอนนี้4แล้วครับถ้าครบ5แล้วค่อยต่อรองใหม่อีกทีคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 08:59:28 »
อย่าเพิ่งไปฟอกไปถูสบู่นะครับ เดี๋ยวไม่สวย รอให้ลอกให้ตกสะเก็ดก่อนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 10:27:50 »
ของผมทำไปทำมาได้มา 3 อันแล้วครับ มีห้าแถว เก้ายอด และพระพิฆเนศ (ปางประทานพร)  :002:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 10:31:05 »
ยินดีด้วยครับท่าน ได้ของดีมาแล้ว รักษาภายนอกดีแล้ว รักษาภายในดีๆด้วยนะคับ ^^" :054: :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:02:04 »
พระอาจารย์ อาจารย์ ให้ของดีมาเต็ม แบบไม่ยั้ง ก็ขอให้รักษา ของดีที่ ทุกท่านให้มา เป็น การ กตัญญู กตเวที ท่านแบบหนึ่งนะครับ