ผู้เขียน หัวข้อ: รูปที่ต่อจากวันนี้จะไม่มีอีกแล้ว และจะไม่รู้ว่าหาที่ไหนได้อีก  (อ่าน 2186 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่ทิมได้เมตตาจารนางกวักและวัตถุมงคลต่างๆให้และวันนั้นได้ทำบุญกับหลวงปู่
หลวงปู่:บอกแม่นางกวักนี้ดีนะโชคลาภดีท่านจารยันต์ไปตั้งหลายอย่าง
เด็กนอกวัด :ครับ
หลวงปู่:และท่านได้หยิบเหรียญกลมที่มีปลาตะเพียนล้อมรอบ
หลวงปู่:และบอกว่าเหรียญนี้ดีนะมีปลาตะเพียนตั้ง26ตัวหากินดี
เด็กนอกวัด :ให้ท่านลงกะหม่อมและกราบลา

ปรากฏว่างวดนั้นออก62จริงๆๆ

***แต่จากวันนี้จะคงหลวงปู่ไม่มีอีกแล้ว ที่จารวัตถุมงคลที่จะมาบอกแนะนำอย่างงี้อีกแล้ว ใครว่างเชิญไปฟังสวดหลวงปู่ทิมกันนะครับเป็นการแสดงความกตัญญระลึกถึงหลวงปู่กันนะครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2552, 11:30:06 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อ๊ะๆ ไปกะใคร นะนั้น หุหุ

ดีใจด้วยครับ ภาพแบบนี้ หาไม่ได้ง่ายๆ  ใจหายนะครับ หลวงปู่ท่านเมตตามากมาย   

เก็บไว้ให้ดีนะท่าน  :016: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ รุ้สึกใจหายเช่นกันครับ..

..พระเกจิอาจารย์ ที่เรามั่นใจว่าท่านเก่งๆ ตอนนี้เหลือไม่กี่ท่านแล้ว..

..ผมเชื่อในจิตของท่านมากๆ..

..พี่ที่ทำงานผมไปกราบท่าน เข้าไปไม่ถึงคนเยอะมาก เลยอธิฐานถึงท่านอยุ่ตรงนั้นยกมือไหว้ แล้วก็ลากลับ..

..ท่านให้ลูกศิษย์เดินมาตามขึ้นไปใหม่ครับ เข้าไปกราบท่านใกล้ๆ..

..จิตท่านถึงมากครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รูปที่ต่อจากวันนี้จะไม่มีอีกแล้ว แ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 03:30:10 »
ถึงแม้ว่าน้องลิงน้อยจะไม่ได้รู้เรื่องราวของหลวงปู่มากเท่าไหร่นัก
แต่ก็ศรัทธาหลวงปู่นะ นับว่าเป็นภาพที่หาดูได้ยากเช่นกัน
ภาพหลวงปู่นะ ไม่ใช่นายชินค่ะ โชคดีมากเลยนะนายชินเอ๋ย :016: :015:
อะไรที่หลวงปู่ท่านให้มา หรือ อะไรที่ท่านได้สั่งสอนเรา ก็นำไปปฏิบัติซะนะ  :053:
จะได้ระลึกถึงท่านตลอดเวลาไง  :027: :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 03:32:43 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เห็นภาพแล้วนึกถึงความเมตตาของท่านตอนที่ได้ไปกราบท่านครับ
หลวงปู่ทิมทั้งจารหัวและแจกชานหมากตั้งเยอะน่ะครับ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
คิดถึงหลวงปู่แล้วเศร้า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สุดยอดพระเกจิแห่งบางบาล รูปสุดท้ายที่พรรษามากที่สุดก็ได้ละสังขารจากโลกนี้ไปแล้ว
แต่คุณความดี ตลอดจนคำสอนของหลวงปู่จะยังอยู่ในใจของลูกศิษย์ตลอดกาลครับ
ผมเคยแต่ผ่านหน้าวัดหลวงปู่แล้วก็ยกมือไหว้ แต่ไม่เคยไปกราบหลวงปู่ที่วัดเลย
บุญน้อยครับ ชาตินี้คงไม่ได้กราบหลวงปู่แล้วให้หลวงปู่เป่าหัว หรือแจกชานหมากให้อีกแล้ว
 42;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ต่อจากนี้คงเหลือแต่ชื่อและความดีที่หลวงปู่ทิมที่ได้มอมไว้ให้แก่ลูกศิษย์ กราบขอไว้อาลัยแก่หลวงปู่ทิมมิลืม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
คิดถึงหลวงปู่ในชีวิตนี้ยังไม่เคยได้มีโอกาสกราบหลวงปู่ทิมเลย

TUM

• บุคคลทั่วไป
อาลัยยิ่งถึงผมจะไม่รู้ประวัติเรื่องราวของท่าน ผมก็ใจหายเหมือนกันครับผม  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เวปไซต์แรกเลยที่ผมเริ่มเล่น คือเวปไซต์ของหลวงปู่ทิม วัดพระขาวครับ www.luangputim.com ช่วงนั้นพี่สมบูรณ์มีแจกลูกอมชานหมาก,รูปถ่าย,ธนบัตรขวัญถุง ของหลวงปู่ทิม จากนั้นก็เริ่มไปหาท่านที่วัด ได้ไปสัมผัสกับความเมตตาของหลวงปู่ ยิ่งทำให้ศรัทธาเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูณ ท่านเป็นพระที่กราบได้อย่างสนิทใจ แม้ท่านจะจากไปแต่คุณงามความดีของท่านนั้นไม่เคยห่างหายไปเลยแม้แต่น้อยครับ อาลัยหลวงปู่ครับ
" นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา "

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เทพเจ้าแห่งบางบาล ท่านได้บำเพ็ญภาวนามาตลอด
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยไปที่วัดหลายครั้งเหมือนกันค่ะ หลวงปู่ใจดีมากแจกลูกอมชานหมากกับเงินก้นถุง แต่ไม่เคยได้จารวัตถุมงคลแบบท่านเด็กนอกวัดเลย ส่วนใหญ่ไปเสาร์ อาทิตย์คนเต็มกุฏิทุกทีเลยค่ะ  :017: