ผู้เขียน หัวข้อ: ลายมือพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปาง วันเสาร์ที่ผ่านมาครับ  (อ่าน 3886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลายมือพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปาง วันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
ได้ ยันต์ดอกจัน และยันต์งบน้ำอ้อย หมึกแดงครับ
ขอเพิ่มยันต์พ่อ-แม่ที่ไหล่ซ้ายขวา พระอาจารย์บอกยังให้ไม่ได้
เพราะต้องลงสร้อยสังวาลก่อน ไม่งั้นตำแหน่งยันต์กับตำแหน่งสร้อยสังวาล
จะไม่ได้ตำแหน่งที่เหมาะสม ก็เลยยังไม่ได้ครับ

:010:  :010:  :010:  :010:  :010:  :010:

นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ
ฝากความคิดถึง ถึงพระอาจาย์ด้วยครับ
กลับลำปางแต่ก็ไม่ได้แวะไปเยี่ยมท่านหลายเดือนแล้ว  :054:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยครับหมึกดำผสมแดง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยมากครับอยากสักกับท่านบ้างอ่ะครับ :001:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล

TUM

• บุคคลทั่วไป
นายวัดอยู่ตรงไหนครับ ผมจะได้ไป นมัสการท่าน สักครั้งครับ ผม

ลายสวยดี แปลกด้วย ตำหรับ ลำปางหรอ ครับ ไม่เหมือนเชียงราย เลย

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วัดนางเหลียวอยู่อำเภอเมืองลำปางครับ อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้า
แถวๆวัดหลวงพ่อเกษมหรือสุสานไตรลักษณ์ครับ
ถามคนแถวนั้นก็รู้จักกันดีครับ
แต่อย่าไปผิดวัดนะครับ ที่ลำปางมีวัดนางเหลียว 2 วัดครับ
อยู่ที่อำเภอเกาะคาอีกวัดหนึ่งครับ ชื่อวัดนางเหลียว เหมือนกันครับ

:004:  :004:  :004:  :004:  :004:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
งดงามมากครับ หมึกแดงผสมหมึกดำ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
4ยันต์วันเดียวเหรอครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
เยี่ยมไปเลยครับ
ผมก็เพิ่งไปสักกับพระอาจารย์ญามาเหมือนกันครับ
ได้ยันต์ครูมาเหมือนกัน
เดี๋ยวจะไปขอท่านมาอีก
ขอขอบคุณ เด็กลำปางมากเลยนะครับ
อุตส่าห์พาผมไปหาท่านพระอาจารย์
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์