ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนปู่ชื่น...สามสาวหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน'กรุดเงิน 9 ดอก...โชว  (อ่าน 11909 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ทายสิ! พี่โชวจะได้ขุนแผนองค์นี้....เป็นของขวัญวันเกิดพรุ่งนี้หรือไม่?   :070:

เจ้าของที่ว่าหวง.... ท่านว่าให้ยืมใส่.... แต่เรารู้สึกถูกจริต...สายเขมรพิลึก....

ว่าง่ายๆ ไม่อยากคืน....  :009:

เขาว่า เป็นรุ่นแรก... ทำอยู่ 19 องค์.... ดูเลือนๆ เหมือนนึกไม่ค่อยออก...

ขุนแผนรุ่นนี้... ใครรู้จักบ้าง? ...................  บอกหน่อยได้ไหม?

หลวงปู่ชื่น วัดตาอี  (หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์, มรณะภาพแล้วในปี 2547)

ขุนแผนสามสาวหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน
เขาว่าเป็นวิชาสายมหาเสน่ห์ เป็นตำราทางมหาเสน่ห์ที่มีอานุภาพรุนแรงและเด็ดขาด ตามต้นตำรับเขมรโบราณแท้

ความหมายของ ?สาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน? คำอธิบายแบบเข้าใจง่าย ๆ คือ ท่านสุภาพบุรุษมีภรรยาถึง 3 คน อยู่ในบ้านเดียวกัน
มีความรัก ความเข้าใจกัน ภรรยาทั้ง 3 ไม่เคยทะเลาะเบาะแว้งกัน ปรองดองกัน ครอบครัวอยู่เย็นเป็นสุข ขุนแผนสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกันเป็นสุดยอดมหาเสน่ห์

'แค้นครั้งนี้ แม้ตายแล้วเกิดใหม่...ข้าก็จะมิมีวันลืม.... ข้าจะขอจองเวรเจ้าในทุกภพทุกชาติ'    ...ละครสาปภูษา...คืนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 08:22:49 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

เมื่อครั้งที่ หลวงปู่ชื่น มาอยู่ที่วัดตาอีใหม่ ๆ นั้น  ท่านได้เร่งทำความเพียรปฏิบัติธรรมจนพลังจิตแก่กล้า ด้วยท่านเป็นพระที่รักสันโดษชอบเก็บตัวเงียบ ๆ อยู่แต่ภายในกุฏิ  ชาวบ้านจึงคิดว่าท่านเป็นหลวงตาแก่ ๆ ไม่มีอะไร  เป็นพระธรรมดาไม่มีวิชาอาคมอันใด
             ต่อมาทางวัดได้ขุดสระใหม่ ทางเจ้าอาวาสจึงประกาศบอกชาวบ้านว่า ?ห้ามลงอาบน้ำในสระ? เพราะสระน้ำแห่งนี้พระเณรต้องใช้ดื่มกิน แต่ชาวบ้านขาดความเกรงใจท่าน ตกเย็นทั้งหนุ่มสาวพากันลงว่ายน้ำเล่นในสระอย่างสนุกสนาน บ้างก็นำผ้ามาซักทำให้ฟองแฟ๊บที่ซักลอยเต็มคุ้งสระ บอกแล้วก็เฉย เตือนแล้วก็ไม่หยุด
             หลวงปู่ชื่น จึงใช้ไม้ตายเพื่อให้รู้จักที่ต่ำที่สูง  และที่ควรมิควรกันบ้าง ท่านจึงนำก้อนหินมาสองก้อน แล้วเสกด้วยคาถาอาคมจากนั้นท่านโยนลงไปในสระน้ำ
             ?สามวันต่อมาพวกที่ชอบลงเล่นน้ำในสระภายในวัดต่างก็ตกใจแตกตื่นขึ้นตลิ่งกันแทบไม่ทัน เพราะเห็นพญางูยักษ์สองตัวว่ายน้ำไปมาในสระให้เห็นกับตากันจะจะ   ชาวบ้านตาอีเห็นกันทั้งหมู่บ้าน?
             เรื่องนี้เป็นที่เลื่องลือกันมากในอำเภอบ้านกรวด  ถ้าหากใครมีโอกาสได้ไปที่วัดตาอีลองสอบถามชาวบ้านดูก็ได้  และจากวันนั้นเป็นต้นมาจนกระทั่งถึงวันนี้ก็ไม่มีใครกล้าลงไปเล่นน้ำในสระที่วัดตาอีกันอีกเลย...
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
ขุนแผนหลวงพ่อชื่น วัดตาอี รุ่นแรก จริงๆ ชื่อมะรุมมะตุม ไม่ใช่หรือ ค่ะน่าจะโดนหลอกแล้วค่ะ :070:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
มะรุมมะตุ้ม กับ 3สาวออกไล่เลี่ยกันหลวงปู่สร้างเองมวลสารอาถรรพ์ล้วน แขวนพระท่านเพื่อนเยอะ
อย่าเผลอเอายอดขุนพลมาแขวนล่ะ แรงเกิน ดูดุมากกว่าดูน่ารักเดี๋ยวสาวกลัว

ดีครับยินดีด้วยๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
   งานนี้แนะนำให้ตาเอ็กซ์มาตอบครับ เขาค่อนข้างศึกษาและช่ำชองสายนี้ครับ เดี๋ยวไปเรียกร้องให้เปิดกรุให้ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ช่ายแล้วครับพี่น้อง  :016: :015:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ขุนแผนหลวงพ่อชื่น วัดตาอี รุ่นแรก จริงๆ ชื่อมะรุมมะตุม ไม่ใช่หรือ ค่ะน่าจะโดนหลอกแล้วค่ะ :070:

พี่เขาว่า... เป็นรุ่นสามสาวกินน้ำบ่อเดียวกัน รุ่นแรกๆ แหน่ะค่ะ... พี่เขาห้อยคอจีบสาวสมัยตอนแกหนุ่มๆ .... หลายสิบปีมาแล้ว...

พี่เขาเลือนๆ จำไม่ค่อยจะได้... ไม่ฟังอีร้าค่าอีรม....จัดแจง คว้าใส่กระเป๋าไว้ก่อนแหน่ะค่ะ... ไม่อยากพูดไรมาก เดี่ยวแกเปลี่ยนใจ....

ท่าทางแกยังอาลัยอาวรณ์ 50/50  แต่ต้องรีบตัดบท...

เลยถือโอกาส....มาถามพี่น้องในบอร์ดดู.....
 :009:

ขอบคุณ เณรน้อยฯ one พีซ ซะ มะ ... ที่สนับสนุนข้อมูลเพิ่ม....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 09:16:35 โดย cho presley »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยครับสวย แต่คิดไม่ออกครับ :075:

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยดีครับ ของผมมีแต่ขุนแผนผงวัวลืมคอกอะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้าคุยกันเืรื่องขุนแผนยุค K-OTIC  คงไม่มีใครไม่รู้จักหรือขุนแผนหลวงปู่ชื่น วัดตาอี แน่นอนครับ

เป็นตำนานไปแล้วสำหรับพระขุนแผนแขนอ่อนรุ่นแรก และมะรุมมะตุ้ม   

เครื่องรางรูปท่านขุน ในชื่อรุ่น สาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกันก็เป็นอีกทางเลือก

ในช่วงที่จตุคามครองเมือง  หลายท่านแอบเก็บสายหลวงปู่ชื่นไว้เงียบๆ

ขุนแผนหลวงปู่ชื่นเซทแรกที่ดัง เห็นจะหนีไม่พ้น ม้าเสพนาง และชุดอาถรรพณ์ต่างๆ รวมทั้งรุ่นนี้ด้วย 

มีไว้บูชาถือว่าอยู่ในเทรนด์ครับ  ขุนแผนหลวงปู่ก็แรงสมชื่อ 

หรือถ้าจะเน้นแบบ ATM ไม่ต้องรอนาน  ตะกรุดเก้าอาถรรพณ์แรงจงอึ้งครับ

ถึงวันนี้ถ้าไม่มีใคร มีจิตสิเนหา ให้มาเอง คงจะไขว้ขวายากนิดนึงนะครับ ด้วยราคาที่พุ่งไปยิ่งกว่าทองคำซะอีก

ยินดีด้วยครับพี่โชว  เสน่ห์ขั้้นเทพจริงๆ ครับ
  :016: :016:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
:016: :015: :016: :015: :016: :015: :016: :015:
แหล่มคะ ขอถือโอกาส happy birth day นะโอกาสนี้เลยนะคะ
have a Happy Birthday , request have strong health , there is the progress in the work and have one's hopes fulfilled for what , wish every the points ,

:047: :047: :047: :047:
สุขสันต์วันเกิด ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานและสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 10:46:56 โดย porvfc & pnw »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขุนแผนเน้นเสน่ห์ไม่ต้องการละครับ  :002: เจอรักแท้เข้าให้แล้ว ไม่ต้องการอะไรอีกแล้วครับโลกใบนี้  :077:
สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับพี่โชว์ คิดหวังสิ่งใดสมปราถนานะครับ หนุ่มตรึมๆๆๆๆ  :004: :095:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันเกิดพี่โชว์เหรอครับ   ขอให้พี่โชว์สาวขึ้น  สวยขึ้น  น่ารักขึ้น และที่สำคัญขอให้พี่โชว์เป็นพี่สาวที่ดีของผมตลอดไปครับ  อิอิ  (ขอตังค์กินหนมได้ป่าวครับ)

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ ทู  ซิสเทอร์   .......................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออวยพรให้พี่โชว์ได้ขุนแผนองค์นี้มาเป็นของขวัญวันเกิด เสริมพลังเสน่ห์ให้เต็มที่เลยนะครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• นวมะ
รายงานสด... ค่ะ...

เค้าว่าประสบการณ์ขุนแผนองค์นี้...แรงน่าดู.... ขอไรได้หมดนะคะ...ฮ้า...จิงเหรอ... :073:

.. มะคืนก่อนวันเกิด... เลยอธิฐานจากขุนแผนองค์นี้แหละ... ขอให้พี่ท่านนี้..เมตตายอม (ซะดีๆ) ให้ขุนแผนองค์นี้เป็นของขวัญวันเกิด...เลย ไม่ต้องให้เขาทวงคืน....?

พี่ชายอึ้งกิมกี่ไปชั่วขณะ หลังฟังแผนการชั่วร้ายของพี่โชว....ก่อน Say YES! ...ยินยอมโดยสดุดี....:008:
ที่สำคัญ.. พี่เขาบอกว่า..ตอนเขาได้องค์นี้มาจากผู้ใหญ่ที่มีชื่อเสียงท่านหนึ่ง...
ท่านก็ปลดไปจากคอ... คว้าแหม่บ ทันทีแบบนี้เลยค่ะ....

ท่านว่า... ทำไมเหตุการณ์มันคล้ายๆ กันเลยวะ..  :004:

และแล้ว... ขุนแผน หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ฝังตะกรุดเงิน 9 ดอก ก็เป็นของเรา........คอนเฟิร์มมะวานตอนหกโมงเย็น......

555 เสร็จกี๋...!
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ... ฝันเป็นจริง ไม่อิงนิยายค่ะ..:009:

ปล. คอนเฟิร์มว่า ตะกรุดเงินที่ฝังอยู่คือ ตะกรุดนะอกแตกนะคะน้องอชิตะ... 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2552, 08:47:24 โดย cho presley »

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รายงานสด... ค่ะ...

เค้าว่าประสบการณ์ขุนแผนองค์นี้...แรงน่าดู.... ขอไรได้หมดนะคะ...ฮ้า...จิงเหรอ... :073:

.. มะคืนก่อนวันเกิด... เลยอธิฐานจากขุนแผนองค์นี้แหละ... ขอให้พี่ท่านนี้..เมตตายอม (ซะดีๆ) ให้ขุนแผนองค์นี้เป็นของขวัญวันเกิด...เลย ไม่ต้องให้เขาทวงคืน....?

พี่ชายอึ้งกิมกี่ไปชั่วขณะ หลังฟังแผนการชั่วร้ายของพี่โชว....ก่อน Say YES! ...ยินยอมโดยสดุดี....:008:
ที่สำคัญ.. พี่เขาบอกว่า..ตอนเขาได้องค์นี้มาจากผู้ใหญ่ที่มีชื่อเสียงท่านหนึ่ง...
ท่านก็ปลดไปจากคอ... คว้าแหม่บ ทันทีแบบนี้เลยค่ะ....

ท่านว่า... ทำไมเหตุการณ์มันคล้ายๆ กันเลยวะ..  :004:

และแล้ว... ขุนแผน หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ฝังตะกรุดเงิน 9 ดอก ก็เป็นของเรา........คอนเฟิร์มมะวานตอนหกโมงเย็น......

555 เสร็จกี๋...!
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ... ฝันเป็นจริง ไม่อิงนิยายค่ะ..:009:

ปล. คอนเฟิร์มว่า ตะกรุดเงินที่ฝังอยู่คือ ตะกรุดนะอกแตกนะคะน้องอชิตะ... 555

ตามนั้นอ่ะ อาเจ้ .. ก็อย่างที่บอกละเจ้  ตอนแรกว่าจะไม่บอกแล้วเชียว

หาของแรงเกิ๊นน  ยอมแ้พ้เลยอ่ะครับ  สุดๆ จริงๆ
  :075: :075:

• นวมะ
น้องอชิตะ ห้ามยอมแพ้พี่โชวเด็ดขาดค่ะ..

เด่วพี่โชวปั้นดาวรุ่ง... เพิ่มมาอีกคนแหน่ะค่ะ...เป็นสาวสวย น่ารัก... เชียว...ปั้นมาประชันกะเสือน้อยของพี่โดยเฉพาะ... :009:

• อัฏฐมะ
น้องอชิตะ ห้ามยอมแพ้พี่โชวเด็ดขาดค่ะ..

เด่วพี่โชวปั้นดาวรุ่ง... เพิ่มมาอีกคนแหน่ะค่ะ...เป็นสาวสวย น่ารัก... เชียว...ปั้นมาประชันกะเสือน้อยของพี่โดยเฉพาะ... :009:

อาศัยที่เคยเล่นบอล บ่อยๆ ก็พอจะมีสปริตนักกีฬาติดปลายก้อยมากับเขาบ้าง

แพ้เป็นแพ้ครับยินดีกับผู้ชนะ  แล้วแข่งกันใหม่ 

ถ้าบังเอิญเกริกพล ชนะ(จะไหวเหรอ??) ก็ปลอบใจผู้แพ้   :089: :089:

สนุกดีอ่ะพี่ ชอบๆ แข่งขัน เพราะยังไงผมก็ อชิตะ
   :004: :004:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 21;ดีใจด้วยนะค่ะพี่โชว..ในที่สุดพี่โชวก็ได้ขุนแผนแล้ว..อิอิ :015: :015:

อย่างนี้..ขุนแผนที่มีคนบอกจะให้ก็ชิดซ้ายไปเลยล่ะซิ..55 31;

คนไรก็ไม่รู้บอกจะให้..แต่กลับเบียวซะงั้น (ไม่มีเครดิตเลยอ่ะ )..อย่างนี้ต้องทำไงดีหว่า.. 10;..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รุ่นนี้เคยเห็นอยู่หลายที่ครับ มีทั้งแบบสีเขียวและสีแดงอมน้ำตาล :095:
ของหลวงปู่ชื่น ดังที่สุดก็ไม่พ้น ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม กับขุนแผนน้ำผึ้งละครับ
ใช่มั้ยคับพี่เมฆ อิอิ
ปล ผมเองก็มีขุนแผนของท่านอยู่หนึ่งองค์ เป็นขุนแผนชมตลาด ได้รับความเมตตาแบ่งปันจากพี่ชายผู้แสนดีมาองค์นึงครับ  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ