ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับการคาดตะกรุดหน่อย ครับ  (อ่าน 2217 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สมมุตผมคาดตะกรุด แม่นางพิม กับพี่ดำเซ็นที่เอว 1 เส้น
แล้วอีกเส้น แขวน สามห่วง หลวงปู่แย้ม

ที่เอวควรจะคาดคู่หรือเดี่ยวดี ครับ แล้วถ้าผมจะคาดทั้ง 2 เส้น พล้อมๆ กันจะเป็นอะไร ใหม ครับ
ขอบพระคุณมาก ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับการคาดตะกรุดหน่อย ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 08:48:54 »
ไม่เป็นไรครับ แต่ควรแขวนแค่ แม่พิม เส้นเดียว หรือตะกรุดเส้นเดียวไปเลย สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับการคาดตะกรุดหน่อย ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 08:49:29 »
เคยอ่านผ่านๆมา ตะกรุดนาวพิม-ดำเซ็น ให้แยกแขวนเดี่ยวนะครับ ผิดพลาดขออภัยนะครับผม คาดทีเดียว 2 เส้นก็ไม่เป็นไรครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 08:51:42 »
แขวนพร้อมกันได้จ่ะ แต่ควรจะเป็นคนละเส้นอ่ะนะ..

..แม่นางพิม ถ้าไม่อึดอัดก็แขวนติดตัวไว้เลยก็ได้ครับ ไม่ต้องถอดเลย ไปไหนมาไหน ทำอะไรได้ทุกอย่างไม่มีเสื่อม หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:14:21 »
ขอบพระคุณทุกท่านมากเลยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:19:24 »
ส่วนตัวชอบเดี่ยวนางพิม ดำเซ็น ครับ ชัดเจนดี

ถ้าเป็นตะกรุดพุทธคุณถึงจะคาดรอบเอว  :005: :005:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มี.ค. 2552, 09:42:12 »
ของผมแม่นาพิมดำเซ็น สองดอกติดตัวตลอดเวลาครับ 24ชั่วโมง :095:
หนึ่งดอกของหลวงปู่ อีกหนึ่งดอกของพระอาจารย์^ ^
ส่วนตะกรุดสามห่วงจะคาดบ้างเป็นบางเวลาครับ แต่แยกเส้นนะครับ
วัตถุมงคลที่เป็นแม่นางพิม ควรแขวนแยกจากวัตถุมงคลอย่างอื่นครับ ไม่ควรคาดรวมกัน

ส่วนชุดใหญ่(มีหลายดอก) จะคาดเป็นบางวันครับ อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ