ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู@วัตถุมงคล@หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ กันดีกว่า ตามคำเรียกร้องขอพี่โชว์!!คนสวย  (อ่าน 6834 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7820.new.html#new   <<----กระทู้เก่าครับ :074:

มาดูวัตถุมงคลกันดีกว่า!! :005:

พระว่านจำปาสักพิมษ์พระฤๅษี(ใด้จากหลังคาโบสถ์ตอนบุรณ)

พระฤๅษีแกะจากใม้รักซ้อนตายพรายเลียมน้ำมันจันทร์ สร้าง พ.ศ.๒๕๔๙(ใม้เก่าของหลวงพ่อพุฒ..หลวงพ่อองค์ปัจจุบันเป็นคนสร้าง)

พระธาตุพระฉิม(เป็นของเก่าแน่นอนครับ)

ชูชกเนื้อทองแดงชุบกะไหลทอง สร้าง พ.ศ.๒๕๓๘

เหรียญรู(เป็นมวลสารที่หลงเหลือจากการทำเหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อองค์ปัจจุบันเป็นคนรักษาเก็บใว้)

สีผึ้ง+ตะกรุดเงิน/ทอง/นาค สร้างราว พ.ศ.๒๕๓0

เบี้ยแก้ สร้างราวๆ พ.ศ.๒๕๓0+

ตะกรุดโทน สร้างราวๆ พ.ศ.๒๕๓0+(เป็นกะตรุดที่ชำรุดนำมาถักลงลักปิดทองใหม่)

พญาต่อเงินต่อทอง สร้าง พ.ศ.๒๕๓๓(แกะจากใม้ล้อเกวียนแตก..สุดยอด!!)

ปลัดขิกแกะจากใม้กาลาปังหา สร้างราวๆ พ.ศ.๒๕๓0+

:005:วัตถุมงคลหลวงพ่อ พุฒ ผมเอามาถ่ายหมดบ้านแล้วนะครับถ่ายังไม่จุใจก็ ไปชมที่วัดใด้นะครับ มีให้ชมอีกเพียบ!! :005:

----------------------------------------------------------------------------------------------------

:016: พระรัตน์..แต่ละองค์สุดยอด ของเก่าแน่นอน อยากใด้มาก!!แต่ไม่มีปัญญๅ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2552, 02:40:21 โดย ][ซุน][`ก๊วยlจ๋J »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

• สัตตมะ
  • **
ขอโทดนะครับที่ถ่ายรูปไม่ตรงบางรูปก็ไม่ชัด  มือใหม่ ทำไงใด้อะ   :004:

ผิดพลาดประการใด ผมขอประทานโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :090:

ผมเหลือที่ใว้ให้ เตี่ยผม เลี้ยงหมาตัว1กับแมวอีกตัว1.......ฮิ.ฮิ... :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2552, 03:08:15 โดย ธรรมดา`แต่ว่าโดน »

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
ชัดเจนครับเยี่ยมจิงๆๆอิจฉาเลยครับปู่ฤาษีเนื้อเก่าจัดดีครับ

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยอดเยี่ยมครับ  สวยๆทั้งนั้นเลย :053: :053: :053:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของหลวงพ่อพุฒท่านไม่ธรรมดาเลยนะครับ แต่ละชิ้นงามๆทั้งนั้น ประสบการณ์ที่ข้างบ้านเคยประสบพบเจอ แขวนประคำหลวงพ่อพุฒ ไปทำอีท่าไหนไม่ทราบเอ็นที่ร้อยไว้หลุดคราวนี้เม็ดประคำก็ร่วงสิครับ ร่วงเสร็จกะจะตามเก็บไว้ไปร้อยเสียใหม่ ปรากฏว่าหาไม่เจอซักเม็ดครับหายไปได้อย่างไร  :010:

• สัตตมะ
  • **
 :016:ขอบคุณมากนะครับ ที่มารวมแบ่งปัน ความคิดเห็น กัน :015:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
คะแนนความตั้งใจ ยังคงต้องยอมเทให้เหมือนเดิม....

ขอบคุณมากมาย นานๆ ถูกคนตามใจ... เป้นประโยชน์กะพี่น้องชาวเว็บบอร์ดเสียด้วยสิ!

ดูเหมือนธรรมดา แต่ว่าโดนจริงๆ ขอบคุณสำหรับความห่วงใย ที่ยากนัก..จะหาสิ่งใดมาเทียบค่า...

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

• สัตตมะ
  • **
หุหุ วัตถุมงคล หลวงพ่อพุฒ ของผมเอามาถ่ายจนหมดบ้านแล้ว

ถ่าผมได้มาใหม่ ผมสัญญา จะนำมาลงให้ชมกันอีก ครับ

:090: :090: :090:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
อยากตั้งกระทู้ให้ดูบ้าง ทำยังไงช่วยบอกหน่อยนะ :010: :062: :063:
boy ขอบคุณทุกคนครับ