หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

สมัครเป็นศิษย์ วัดบางพระ อยากเริ่มสักครับ

(1/1)

sira:
จะเริ่มสัก ต้องสักยันต์ เก้ายอดใช่มั้ยครับ
เริ่มสักที่หัวไหล่ ได้มั้ยครับ
ต้องไปสักกันหลวงพ่ออะไรครับ ติดต่อที่ไหนครับ
มีข้อปฎิบัติ อย่างไรบ้างครับ
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ

โองการยันนะรังสี:
สวัสดีครับ เอาตามที่หลวงปู่เคยสอนไว้ก็ต้องสักยันต์ครู ก่อนครับ มี เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ จะสักไว้ที่บริเวณหลังครับไม่สักที่หัวไหล่คับ สักได้ที่วัดบางพระครับ? มีอาจารย์หลายท่านครับ นำดอกไม้ ธูปเทียน หมากพลู บุหรี่ ค่าครูไม่ต่ำกว่า 25 บาท แต่สามารถเกินได้ถือว่าช่วนค่าน้ำค่าไฟครับแนะนำให้ไปวันธรรมดาครับวันหยุดจะคนเยอะ? ข้อปฏิบัติก็ให้เป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม? ถือศีล5ได้ยิ่งดีคับ

~EN13~:
ได้ทุกกุฏิ  ในวัดคับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version