ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่มาพระองค์นี้ใครพอรู้จักขอความรู้ด้วย สาธุ  (อ่าน 1713 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากทราบที่มาพระองค์นี้ใครพอรู้จักขอความรู้ด้วย สาธุ  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดูไม่ออกจ่ะ ไม่มีความรุ้เลยจริงๆ 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แวะมาชมพระเฉยๆค่ะ ไม่ทราบที่มาเหมือนกัน..
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
เคยอ่านเจอว่าเป็นพระสนามในท่าพระจันทร์ สร้างเหมือนเนื้อเมฆพัฒน์ เหล่าศิษย์ของพระคณาจารย์ในสมัยก่อน มักจะซื้อแล้วเอาไปให้หลวงปู่ที่ศรัทธาปลุกเสกครับ เช่นหลวงพ่ออี๋ (ถ้าจำไม่ผิดข้างหลังจะตะไบอักขระออก) หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว แต่ที่เคยเห็นและคล้ายกับพิมพ์แบบนี้ แต่ว่าตรงพระเกศจะเป็นสีทองเป็นของเจ้าคุณสุนทร (พรหม) วัดกัลยาฯ ครับ ผิดประการใดต้องขออภัยนะที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เคยอ่านเจอว่าเป็นพระสนามในท่าพระจันทร์ สร้างเหมือนเนื้อเมฆพัฒน์ เหล่าศิษย์ของพระคณาจารย์ในสมัยก่อน มักจะซื้อแล้วเอาไปให้หลวงปู่ที่ศรัทธาปลุกเสกครับ เช่นหลวงพ่ออี๋ (ถ้าจำไม่ผิดข้างหลังจะตะไบอักขระออก) หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว แต่ที่เคยเห็นและคล้ายกับพิมพ์แบบนี้ แต่ว่าตรงพระเกศจะเป็นสีทองเป็นของเจ้าคุณสุนทร (พรหม) วัดกัลยาฯ ครับ ผิดประการใดต้องขออภัยนะที่นี้ด้วยครับ

อ่อ พระสนามนี่เอง ...  :095:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **

อ่อ พระสนามนี่เอง ...  :095:
   ผมขอยืนยันครับ เป็นพระสนามจริงครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอชมอย่างเดียวดีกว่า เพราะผมดูพระ ไม่เป็น -*-!
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กลีบบัวแบบนี้เป็นตำนานของสนามที่ปลุกเสกจริง มานานแล้วครับ

ถึงอย่างไรก็เป็นรูปสมมุติของพระพุทธเจ้า ระลึกถึงดีๆใจผู้ใช้ก็จะมีพระในใจ  สิ่งดีงามย่อมเข้ามาในชีวิตครับ

ถ้าไม่ชอบกระซิบผมได้นะ ท่านโจรฯ  :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2552, 09:41:09 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นพระกลีบบัวใหญ่ของหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้วครับ พระองค์นี้ผมก็ขึ้นคออยู่ครับเช็คแล้วหลวงปู่บุญแน่นอนครับ แต่องค์ที่เอามาให้ดูผมก็ตอบไม่ได้ครับว่าแท้หรือเปล่าผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เข้ามาดูครับ ไม่ทราบอ่ะครับท่าน อิอิ :002: