ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเตรียมของไปฝังตะกรุดวิ่งได้หลวงพ่อออด  (อ่าน 6013 ครั้ง)

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
เตรียม พวงมาลัย 1 พวง บุหรี่กรุงทอง 1 ซอง เงินค่าครู ตะกรุดดอกละ 126 บาท
แล้วบอกท่านเลยว่า จะเอาพุทธคุณด้านไหน เสน่ห์ เมตตา คงกระพัน

ฝังครั้งแรกต้องฝัง ตระกรุดยอดสินก่อน 3ดอก เป็นตะกรุดครูอะค่ะ

ฝังเสร็จเรียกให้ดูเลยค่ะไม่วิ่งไม่ต้องกลับบ้านค่ะ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 12:52:38 โดย one »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ได้แค่  3 ดอกแรก ตระกรุดยอดสิน อย่างไม่มีโอกาศเข้าไปอีกตอนนี้ ...... :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :001:ขอแผนที่หน่อยได้มั้ยค่ะวัดอัปสรณ์สรรค์..แล้วไปฝังได้ทุกวันรึเปล่าค่ะ..รบกวนหน่อยค่ะ.. :054:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
:001:ขอแผนที่หน่อยได้มั้ยค่ะวัดอัปสรณ์สรรค์..แล้วไปฝังได้ทุกวันรึเปล่าค่ะ..รบกวนหน่อยค่ะ.. :054:

อยู่ซอยเพชรเกษม 23 ซอยเดียวกับบ้านพ่อทอง  ติดกับวัดปากน้ำภาษีเจริญค่ะ

ฝังได้ทุกวันค่ะ ซื้อดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่กรุงทองเข้าไปด้วยนะคะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตามกระทุ้นี้เลยครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5306.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เห็นทีต้องแวะไปนมัสการขอตะกรุดหลวงพ่อซักชุดซะแล้วเรา
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ฝังวัน อังคาร พฤหัส เสาร์ ยกเว้นวันพระ  สำหรัยเข็ม
ตะกรุด ทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 10:36:29 โดย N!c »

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
ฝังได้ทุกวันค่ะไม่เว้นวันหยุดราชการค่ะพุทธคุณบังเกิดได้ทุกวันไม่จำกัดค่ะ :017:
ที่ขอแนะอีกอย่างฝังตะกรุดใต้ตาเป็นตำหรับหลวงพ่อประเทืองอะค่ะ
เบอร์วัดอัปสรรค์กุฏิหลวงพ่อออด โดยตรง02-457XXXXงานนี้ไม่มีปิดบังค่ะ
 :017:
*ปล.มีอ.ที่วัดบางพระ บางท่านขอคำแนะนำเรื่องฝังเข็มฝังตะรุดด้วยค่ะยังไงลองสอบที่วัดอัปสรรค์ดูนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 10:57:56 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ฝังได้ทุกวันค่ะไม่เว้นวันหยุดราชการค่ะพุทธคุณบังเกิดได้ทุกวันไม่จำกัดค่ะ :017:
ที่ขอแนะอีกอย่างฝังตะกรุดใต้ตาเป็นตำหรับหลวงพ่อประเทืองอะค่ะ
เบอร์วัดอัปสรรค์กุฏิหลวงพ่อออด โดยตรง02-457XXXXงานนี้ไม่มีปิดบังค่ะ
*ปล.มีอ.ที่วัดบางพระ บางท่านขอคำแนะนำเรื่องฝังเข็มฝังตะรุดด้วยค่ะยังไงลองสอบที่วัดอัปสรรค์ดูนะค่ะ

ขอความสีแดง หมายถึงอะไรเหรอครับช่วยอธิบายรายละเอียดด้วยครับ

ผมตามอ่านกระทู้คุณ one มาหลายกระทู้แล้ว ทำให้ไม่แน่ใจว่าเป็นสุภาพสตรี หรือเปล่า ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ

แต่ ผมว่ารูปในกระทู้หลายๆกระทู้ ที่นำมาโพส การย่อขนาดรูป ผมว่าผมจำไม่ผิด นะครับเหมือนเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งในบอร์ดเราเลยครับ

แล้วก็แปลกใจ ว่าทำไมทราบรายละอียดมากพอสมควรเลย ทั้งๆที่สมัครสมาชิกได้ไม่นานนี้เอง  สมัครสมาชิกเมื่อ: ๑๓ มี.ค. ๕๒, ๐๑:๐๓:๐๓
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 11:04:37 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล

ขอความสีแดง หมายถึงอะไรเหรอครับช่วยอธิบายรายละเอียดด้วยครับ

ผมตามอ่านกระทู้คุณ one มาหลายกระทู้แล้ว ทำให้ไม่แน่ใจว่าเป็นสุภาพสตรี หรือเปล่า ถ้าเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ

แต่ ผมว่ารูปในกระทู้หลายๆกระทู้ ที่นำมาโพส การย่อขนาดรูป ผมว่าผมจำไม่ผิด นะครับเหมือนเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งในบอร์ดเราเลยครับ

แล้วก็แปลกใจ ว่าทำไมทราบรายละอียดมากพอสมควรเลย ทั้งๆที่สมัครสมาชิกได้ไม่นานนี้เอง  สมัครสมาชิกเมื่อ: ๑๓ มี.ค. ๕๒, ๐๑:๐๓:๐๓

ONE นำข้อมูลมาจากลิงค์นี้ค่ะhttp://www.luangXXXXX.pantown.com/ ลองดูนะค่ะ :017:

ต้องขออภัยด้วยนะค่ะที่ใม่ได้ให้เครดิต :054:

ลิงค์ดังกล่าวมีการซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 11:31:32 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
ก็เว็บดังกว่ามีการซื้อ ขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคล เลยไม่ได้ให้เครดิตในตอนแรก เห็นว่ามีรูปรอยสักสวยเลย เอามาฝากให้ชมกัน หวังว่าท่านโองการยันนะรังสี คงจะไม่โกรธ หรือสงสัยอะไรอีกนะค่ะ :017:

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เพียงแค่อยากให้อธิบายรายละเอียดข้อความนี้ครับ เพราะคุณโพสโดยมีความหมายไม่ชัดเจน แล้วเพื่อนสมาชิกจะเข้าใจผิดๆครับ

ช่วยอธิบายประโยคนี้ก่อนครับ

ส่วนเรื่องโกรธ คงไม่ได้โกรธครับ เพราะว่าข้อความดังกล่าวคุณ one เป็นผู้โพส กลัวแต่เพื่อนสมาชิกจะเข้าใจความหมายผิดนะครับ

แล้วที่ว่าสงสัยคงไม่หรอกครับ ระบบบอร์ดเรา ตรวจสอบเลขไอพี และผู้ให้บริการเครื่อข่าย และชื่อสมาชิกได้ครับ

แล้วถ้าไปนำรูปจากเวปอื่นๆมาโพสก็ควรจะให้เครดิต เจ้าของรูป อย่างน้อนที่สุดกล่าวขอบคุณเจ้าของรูปก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 08:46:53 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล

เห็นคนที่วัดพูดกันคงไม่มีอะไรพิเศษก็อยากให้สอบถามกันดูคงไม่อะไรผิดนะค่ะ

ทำไมท่านโองการยันนะรังสี จับผิดจังมีอะไรหรือเปล่าค่ะ :009:

เห็นคนที่วัดพูดกันคงไม่มีอะไรพิเศษก็อยากให้สอบถามกันดูคงไม่อะไรผิดนะค่ะ

ทำไมท่านโองการยันนะรังสี จับผิดจังมีอะไรหรือเปล่าค่ะ :009:

ไม่ได้จับผิดหรอกครับ อย่าเพิ่งร้อนตัวสิครับ ก็อย่างที่แจ้งไประบบบอร์ดเราตรวจสอบได้ครับ  เพียงแต่ว่าคุณ one ไม่ยอมอธิบายข้อความที่โพส สีแดง

เลย ทำให้ผมเข้าใจว่า ต้องการสื่อความหมายกล่าวพาดพิงว่า มีพระอาจารย์ของวัดบางพระ บางท่านขอคำแนะนำเรื่องฝังเข็มตะกรุด

จากคุณ one เหรอครับ แล้วคุณ one ให้พระอาจารย์ท่านไปสอบถามกับที่วัดอัปสรสวรรค์ เจตนาให้ความหมายเป็นแบบนี้ใช้ไหมครับ

หรือว่าไปฟังเขาพูดมาว่า มีพระอาจารย์จากวัดบางพระมาขอคำแนะนำเรื่องฝังเข็มฝังตะกรุดจากวัดอัปสรสวรรค์

ถ้าเป็นเพียงแค่ประโยคนี้  เห็นคนที่วัดพูดกันคงไม่มีอะไรพิเศษ   โดยไม่มีที่มาอย่างชัดเจนก็ไม่สมควรที่จะนำมาโพส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:09:37 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
ให้พระอาจารย์ท่านไปสอบถามกับที่วัดอัปสรสวรรค์ ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นนะค่ะ

แต่อยากให้คนที่ไปสอบถามที่วัดอัปสรรค์ดูว่า ความจริงหรือเรื่องไปมา อย่างไงกัน

ถ้าทำให้เกิดความเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะค่ะ :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:10:59 โดย one »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คุณวันน่าจะโพสข้อความที่มันชัดเจนกว่านี้น่ะครับผมว่า
เพราะที่ผมอ่านมามันก็กำกวมครับ พี่โองการท่านก็ไม่อยากให้
เกิดการเข้าใจผิดกันในเวป การโพสข้อมูลเป็นสิ่งที่ดีครับ
แต่ก็ต้องทำให้ถูกต้องด้วย ไม่ใช่ฟังเค้ามา หรือได้ยินมา
อันนี้มันไม่ค่อยถูกต้องนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ สิ่งที่คุณONE ได้ยินได้ฟังมาแล้วนำกล่าวโดยไม่มีหลักฐานที่มา...

...มันจะสร้างความเสียหายให้กับพระอาจารย์ วัดบางพระ นะครับ...

...เหมือนที่บางสำนัก ได้เอ่ยอ้างว่าพระเกจิของวัดบางพระได้ไปสักที่สำนักเขา...

...กล่าวอ้างกันลอยๆแบบนี้ พระอาจารย์ทุกท่านที่อยู่ในวัดบางพระเสียหายครับ...

..พวกเราเป็นส่วนหนึ่งของศิษย์วัดบางพระ มีหน้าที่ ที่ควรจะช่วยกันรักษาชื่อเสียงของครูบาอาจารย์เรา..

...มิใช่กล่าวอ้างขึ้นมาลอยๆ เพื่อสร้างความเสียหายเสียชื่อเสียงให้กับครูบาอาจารย์ของเราครับ...

...โปรดอย่าลืมว่า....

...เวบที่คุณได้สมัครเข้ามาอยู่นี้...

...คือเวปบางพระนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:37:47 โดย ack01 »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ครับ น่าไปฝั่งนะครับ รอ ก่อนว่างๆไปแน่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับท่านหญิงวัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เพราะทุกคนก้อรักครูบาอาจารย์เหมือนกันทุกท่านแหละครับยังงัยก้อก่อนจะโพสต์อะไรก้อควรตรึกตรองก่อนนะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ท่านหญิง one ยังไงก็ให้ความกะรจ่างด้วยก็แล้วกันนะค่ะ

เพราะสมาชิกในบอร์ดนี้มีมากมาย ความเข้าใจก็ต่างกันด้วยค่ะ

ก็อธิบายไปตามที่พี่โองการฯ เค้าต้องการเถอะ  :093:

เพราะลิงน้อยก็รู้สึกเหมือนพี่โองการฯ เช่นกัน  :017: :069:

(และอีกลายๆ ที่อาจจะคิดเช่นนี้ด้วย ฟันดะ เอ๊ย ฟันธง :007: :004:)

ท่านเป็นคนที่มีความรู้ดีมากเลยนะ ขอชมเชยค่ะ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:00:37 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ทุกอย่างเคลียร์แล้วก็ดีใจด้วยครับ    เป็นกำลังใจให้คุณ one นะครับ  น้องใหม่ก็แบบนี้แหละครับ  อาจจะเขินจนพิมพ์ตกๆหล่นๆไปบ้าง  อะไรผิดพลาดก็แก้ไข  อะไรถูกต้องก็รักษาไว้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลอีกครั้งครับ

พี่น้องชาวบางพระให้อภัยได้อยู่แล้วครับ   :053:

การให้อภัย  ชนะการให้ทั้งปวง

สี่เท้ายังรู้พลาด  นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 09:00:36 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ประโยคนี้พี่โชวไม่ปลื้มเลยค่ะ....

ท่านโองฯ เป็นพี่ใหญ่ที่ไม่เคยถือตัวนะคะ... พี่ใหญ่คนนี้ไม่เคยจับผิดอะไรใครแน่นอนค่ะ

วัน..ลองปรับทัศนคติในใจเสียใหม่ดีไหมคะ...

มันดีกับการใช้ชีวิต และการทำงานมากนะคะ...

ปล. ขออนุญาตินำเสนอความคิดเห็นนะคะ... (หากไม่ถูกใจท่านใด คงต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย และน้อมรับผิดถูกทุกความคิดเห็นค่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 08:42:36 โดย cho presley »

cho presley