ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ฝันเห็นหลวงพ่อสำอาง ครับ +++  (อ่าน 1464 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
+++ ฝันเห็นหลวงพ่อสำอาง ครับ +++
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 04:45:47 »
ผมนอนหลับและฝันตอนใกล้จะตื่นครับ ว่าเหมือนกำลังเดินอยู่ในศาลาสักแห่งแล้วเดินผ่านพระรูปนึงผมก็เดินผ่านท่านแบบก้มๆแต่พอกำลังจะเดินผ่านท่านปรากฎว่าพระรูปนั้นได้ดึงแขนผมไว้แล้วบอกให้นั่งลงผมก็นั่งลงและมองหน้าท่าน ปรากฏว่าเป็นหลวงพ่อสำอางครับ แล้วท่านทำท่าทางเป่าคาถาลงมาให้ที่หัวผม(เหมือนเวลาไปกรบท่านที่ศาลาใหญ่)จากนั้นท่านบอกว่าให้ผมไปเลือก เอาเหรียญพระในตู้ ซึ่งผมก็มองตามที่ท่านชี้ไปซึ่งพอผมหันไปมองบรรยากาศเหมือนกับเราอยู่บนศาลาใหญ่ครับแต่ไม่ทันได้หยิบครับ ตื่นซะก่อน็เลยอยากถามผู้ที่พอจะอธิบายให้ผมหายสงสัยครับว่า
1ผมอยากทราว่าฝันแบบนี้น่าจะดีใช่ไหมครับ
2ท่านได้มาเตือนอะไรผมหรือเปล่า ผมต้องหาพระมาแขวนติดตัวไหม(ในฝันผมจำไม่ได้ว่าท่านบอกให้ไปเลือกเอาพระรุ่นไหนครับ)

พอดีตอนนี้ ผมอยู่ที่ Austrailia ครับอยู่ยาว2-3ปีครับ  ผมบินวันที่ 4-4-2009 แต่วันที่ 2-4-2004 ผมได้ไปวัดและหลวงพี่นัน กับหลวงพี่แป๊วเมตตาลงลายยันต์ให้ แต่ตอนกลับเวลาก็เย็นมากประมาณ 17.10 ผมเลยไม่ได้เข้าไปกราบหลวงหลวงพ่อเปิ่น กับไม่ได้ให้หลวงพ่ออางเป่าศรีษะให้ ผมได้แต่กราบลาที่หน้าประตูศาลาใหญ่ ครับ

3จะเป็นอะไรไหมถ้าสักเสร็จแล้วผมไม่ได้กราบลาด้านในศาลาเพราะปิดแล้วและไม่ได้เข้าไปเป่าศรีษะ

ผมมีข้อสงสัยเพียงแค่นี้ครับ  ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: +++ ฝันเห็นหลวงพ่อสำอาง ครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 04:47:28 »
ฝันดี ครับ ....เห็นพระสงฆ์ ...
ไปหาพระของหลวงปู่มาแขวนสักองค์จะดีอย่างมากเลย ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: +++ ฝันเห็นหลวงพ่อสำอาง ครับ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 05:20:13 »
ฝันเห็นพระสงฆ์  เค้าว่าจะหมดทุกข์หมดโศก ครอบครัวจะมีสุข นะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 06:15:01 »
ฝันดีครับ ฝันดีมากเลยนะครับท่าน

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 07:34:50 »
ฝันดีค่ะ ไม่มีใครจะฝันได้ง่ายค่ะคุณ WW3913 มีบุญมีวาสนาค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 11:14:04 »
โชคดีจังเลยขอให้ฝันของท่านเป็นจริงนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 เม.ย. 2552, 09:36:26 »
โชคดีแล้วล่ะครับท่าน อย่าลืมกลับมาทำบุญ เข้าวัดไหว้พระ กลับมากราบหลวงพ่อด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา