ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ...  (อ่าน 3262 ครั้ง)

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
สอบถามผู้รู้ครับ...
« เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 06:13:40 »
คนเกิดปีมะแม....สักต์ยันต์เสือได้มั้ยครับ...หรือว่าอันไหนห้ามครับ.....รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 06:20:31 »
ตามคติไทยไม่เคยได้ยินว่าคนเกิดปีมะแมสักยันต์เสือไม่ได้ครับ
แต่ถ้าถือตามคติจีน เค้าก็ว่าแพะไม่ถูกกับเสือเหมือนกัน :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 06:25:47 »
ข้อมูลด้านลึกไม่ทราบนะครับ

แต่พิจารณาจากที่เห็นสักกัน  พระอาจารย์ก็ไม่เคยถามว่า ใครเกิดปีอะไร?  ก่อนสัก

ส่วนมากจะดูจากความเหมาะสมด้านอุปนิสัย การงาน  สิ่งที่เป็นจริง  มากกว่าครับ

เรื่องเกิกปีอะไร ห้ามสักอะไรคงไม่น่ามีผล  ทั้งนี้คงแล้วแต่สายวิชาของแต่ละสำนักครับ 

ออฟไลน์ Tigle White

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 06:54:29 »
เคยเรียนถามหลวงพี่แล้วอย่ายึดติดมากท่านบอกให้เราเป็นคนดีก็พอ.....ผมเกิดปีฉลูมีเสือคู่เลยครับ

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 07:53:03 »
ขอบคุณครับ....แบบนี้ค่อยสบายใจหน่อย...แนะนำกันมานะครับ.......

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:46:04 »
ไม่มีอะไรให้สงสัยครับ พะอาจารย์ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสมของแต่ละบุคคลไปนะครับ ท่านให้สิ่งที่ดีที่สุดแก่ศิษย์ทุกคนเสมอครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 03:20:59 »
ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ผมเกิดปีมะแม หลวงพี่ท่านก็เมตตาสักเสือให้ครับ 14;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 09:54:32 »
เข้ามาเก็บความรู้ครับ เกิดปีมะแมเหมือนกัน แต่สงสัยจะคนละรอบกับจขกทคร๊าบ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 12:42:18 »
สักได้อยู่แล้วครับให้พระอาจารย์ท่านดูให้ว่าเราถูกโฉลกหรือเหมาะกับยันต์แบบไหนนะครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:53:59 »
ผมว่าได้นะครับ

ทุกอย่างอยู่ที่ใจเราครับ

ขอเพียงเราศรัทธาก็พอครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:56:25 »
แล้วคนปีมะเมีย สักเสือได้ไหมคะ  :074:(กลัวเสือจะตะครุบม้ากินอ่ะคะ) :004: