ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจัง  (อ่าน 1015 ครั้ง)

ออฟไลน์ arachi

• ทุติยะ
  • **
สงสัยจัง
« เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 12:44:33 »
พี่ ๆคะ อยากทราบว่าผู้หญิงสามารถไปสักลายต่าง ๆได้เหมือนผู้ชายมั้ยคะ แล้วใครเป็นคนสักคะ อยากรู้จริง ๆ เพราะรักและหลงใหลลายสักของไทยมาก ๆ ในโลกนี้ไม่มีใครเหมือนค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สงสัยจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 12:48:35 »
 :017:สักได้ครับ
ก้อมีอาจารย์ที่เป็นฆาราวาส
พระอาจารย์ที่เป็นพระสงฆ์ท่านจะใส่ถุงมือเวลาสักให้ผู้หญิง
:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2552, 12:49:25 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 12:58:05 »
ไม่มีปัญหาครับ อยู่ที่ใจครับ ไปที่วัดเลยครับ ได้แน่นอนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 12:58:18 »
สักได้ครับ จะเหมือนหรือไม่แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาว่า ควรสักอะไรดี แต่ยันต์ครูเหมือนกันแน่นอน

ท่านสักได้ััทั้งพระและฆราวาสครับผม  มีขั้นตอนที่ถูกต้องและโปร่งใส ชัวร์ปึ๊กครับ  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 12:59:48 »
ศิษย์วัดบางพระที่เป็นผู้หญิง
แล้วหลังลายพร้อยยย ก็มีเยอะครับ หุๆๆๆ บางคนสักเต็มหลังเยอะกว่าผู้ชายเสียอีก :074:
เวลาสักพระอาจารย์ท่านจะใส่ถุงมือ ไม่ก็รองมือด้วยทิชชู่ไม่ให้สัมผัสกับเนื้อตัวสตรีโดยตรงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 04:13:51 »
พี่ ๆคะ อยากทราบว่าผู้หญิงสามารถไปสักลายต่าง ๆได้เหมือนผู้ชายมั้ยคะ แล้วใครเป็นคนสักคะ อยากรู้จริง ๆ เพราะรักและหลงใหลลายสักของไทยมาก ๆ ในโลกนี้ไม่มีใครเหมือนค่ะ

สักได้ซิคร่ะ............ทำไมจะสักไม่ได้ ของแบบนี้อยู่ที่ใจคร่ะ......เรารักเราชอบสิ่งไหนทำไปเถอะคะ ถ้ามันไม่เดือดร้อนใครจิงมะ อิอิ :017: :017: :017:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 08:54:49 »
สักได้อยู่ครับผม ผู้หญิงส่วนมากพระอาจารย์ท่านจะให้มาในทางเมตตาเป็นหลักนะครับ ขึ้นอยู่กับความเมตตาของพระอาจารย์ท่านครับ โชคดีครับผม

ออฟไลน์ arachi

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 12:28:34 »
ขอบคุณค่ะ ไปสักแน่นอนค่ะ
ขอฝากตัวเป็นลูกศิย์อีกคนนะคะ  :050: :048: :045: