ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนวิทยุให้เป็นบุญ หมุนมาคลื่น89.25  (อ่าน 1902 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ชื่อกระทู้มาจากสปอตที่อ่านโดยเสียงเด็กใสๆจากคลื่น FM89.25MHz สถานีวิทยุสังฆทานธรรม รู้จักคลื่นนี้เพราะวันนั้น รถติดไฟแดงแถวมาบุญครอง มองไปข้างๆมี taxi ติดสติ๊กเกอร์ของคลื่นนี้อยู่ ก้อลยตัดสิยใจเปิดฟังเลย แต่ตอนนั้นไม่แน่ใจว่าคลื่น.25จะรับได้หรือไม่เพราะคลื่นที่ลงท้ายแบบนี้มักเป็นวิทยุชุมชนที่ฟังได้แถบบริเวณสถานี แต่คลื่นนี้เท่าที่ฟังมาฟังได้น่าจะทั้งกรุงเทพครับ ขับรถมาทำงานสายสี่ยังฟังได้ครับ ฟังแล้วรู้สึกชอบได้ความรู้ดีๆ เป็นสถานีธรรมะ24ชม.ครับ ถ้าเพื่อนๆฟังเพลงจนเบื่อแล้ว ฟังข่าวสารบ้านเมือง กีฬา กันจบแล้ว ลองเปิดคลื่นนี้ฟังกันดูน่ะครับ รับรองว่าจิตใจสบายครับ พักเรื่องหนักๆมาผ่อนคลายด้วยธรรมะกันดีกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: เปลี่ยนวิทยุให้เป็นบุญ หมุนมาคลื่น89.25
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 11:33:58 »
ผมขอเพิ่มเติมนะครับ  เพราะศรัทธาวัดนี้มาตั้งแต่เด็กแล้วครับ

คลื่น FM 89.25 MHz เป็นคลื่นวิทยุของทางวัดสังฆทาน ตั้งอยู่เลขที่ ๑๐๐/๑ บ้านบางไผ่น้อย หมู่ที่ ๓ ตำบลบางไผ่ อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี  โดยมีหลวงพ่อสนอง กตปุญฺโญ   เป็นเจ้าอาวาส ปัจจุบันท่านอายุ 65 ปี  เป็นพระสายปฏิบัติกรรมฐาน สังกัดมหานิกายครับ

สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดรับฟังได้ทางด้านล่างครับ

หรือ ท่านที่ฟังออนไลท์ทางอินเตอร์เน็ต รับฟังได้ที่   www.sanghathandhamma.com   

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เปลี่ยนวิทยุให้เป็นบุญ หมุนมาคลื่น89.25
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 12:21:38 »
ยินดีรับข้อมูลนี้ครับ เสียดายที่ช่วงนี้ไม่ได้ฟังวิทยุ หาก ออนไซค์เมื่อไหร่ ผมฟังแน่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 12:50:58 »
โอเค จัดไป