ผู้เขียน หัวข้อ: อุ่นใจกว่ามี AIRBAG และ ABS  (อ่าน 1523 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อุ่นใจกว่ามี AIRBAG และ ABS
« เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:03:20 »
เช้า สาย บ่าย เย็น ค่ำ มืด ทางคอนกรีต  ทางลาดยาง ทางลูกรัง ทางตรง ทางโค้ง ทางขึ้นเขา ทางลาดชัน ผมอุ่นใจที่จะไปทุกที่ทุกเวลา ถึงรถผมจะไม่มี AIRBAG และ ABS แต่รถผมมีมากกว่าครับ รถหรูๆจากยุโรปก้ออาจไม่มีอย่างรถผมน่ะครับ

ดื่มหรือไม่ดื่ม สำคัญไฉน ที่สำคัญมีสติหรือเปล่า ทุกชีวิตจะปลอดภัยถ้าขับรถอย่างมีสติน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ตอบ: อุ่นใจกว่ามี AIRBAG และ ABS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:13:21 »

ครับผม บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษยทุกคนครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: อุ่นใจกว่ามี AIRBAG และ ABS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:26:12 »
AIRBAG ABS เข็มขัดนิรภัย ใช่ครับอาจจะช่วยเราได้แค่ทางกายยามเกิดอุบัติเหตุ
แต่พระท่านช่วยเราได้ทั้งทางกายและจิตใจ แค่มีท่านอยู่ในใจเราก็รู้สึกปลอดภัย อุ่นใจ สบายใจ และมั่นใจแล้ว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 10:12:05 »
ครับมีหลวงปู่ติดรถ ที่ตัวมียันต์สายวัดบางพระ
แค่นี้ก็อุ่นใจแล้วครับ รถผมหมุนมาสองตลบ
ก็รอดมาได้แปลกดีแท้ๆ หุๆๆ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:20:48 »
ใช่ หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ทุกค่ะ

ไม่ว่าจะเดินทาง มีหมื่นลี้ เส้นทางจะราบเรียบ หรือ มีอุปสรรค

มันอยู่ที่ตัวเราด้วยอ่ะค่ะ ว่าจะระมัดระวังตัวแค่ไหนด้วยนะ

หลวงพ่อท่านก็เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจเรา คอยเตือนสติเราได้

ในเวลาเราขับขี่ยวดยานพาหนะต่างๆ ระลึกถึงท่านอยูในใจเสมอ ก็จะดีนะ

ท่านคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนตลอดเวลา ยังไงแล้ว เมาไม่ขับ มีสติ ก่อนสตาร์ทนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2552, 11:22:06 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:54:31 »
สาธุ ครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:56:38 »
บารมี หลวงพ่อ ทำให้ศิษย์ทุกคนอุ่นใจ ไม่ว่าจะ เดินนั่งลุก หรือปั่นจักยาน  :089:

รถผมก็ ถอดฟิว ABS ออกครับ ... ไม่ใช่อะไรหรอก แต่มันใส่แล้วมีปัญหา ...  :007:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 10:24:30 »
สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดจะเกิดปัญหา บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับเฮียตี๋  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:05:42 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองตลอดทุกการเดินทางเลยนะครับพี่...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 11:18:51 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองนะคะ 

หน้ากระจกรถมียันต์หน้าเสือ ของหลวงปู่ เหมือนกันเลยค่ะ อุ่นใจ ทุกเส้นทาง
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:15:02 »
สาธุ.....บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกหลานครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 08:08:20 »
อุ่นใจ ครับผม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:26:10 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกหลานครับผม... :054: