ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเสือของพระอาจารย์ญา สร้างถวายหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ปี 2538  (อ่าน 5785 ครั้ง)

ออฟไลน์ numboyy

• ตติยะ
    • MSN Messenger - numboyy@hotmail.com
    • อีเมล
หนังเสือรุ่นนี้พระอาจารย์ญา วัดบางพระ ได้นำหนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นปลุกเสก และหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา ปลุกเสกแล้วถวายหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ออกให้ทำบุญในนามวัดมารวิชัย เมื่อปี 2538 ครับ เป็นหนังเสือโคร่งครับ ด้านหลังปั้มตรายางวัดมารวิชัย และยังนะหน้าทองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2552, 10:32:16 โดย numboyy »
ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากๆเลยครับ ... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2552, 10:40:29 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    มีอยู่ชิ้นหนึ่ง
ต้องไปค้นดูก่อนนะครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ของดีจริงๆครับ ทันทั้งหลวงพ่อเิปิ่นและทันทั้งหลวงปู่มี ในชิ้นเดียว

น่าใช้เป็นอย่างยิ่ง  เห็นในสนามพระแว๊บๆ  เห็นเปิดอยู่ 500 หรือ 600 เนี้ยแหละ

เดี๋ยวตังค์ออกจะรีบไปเก็บเลย   08;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สุดยอดครับได้ทั้งบารมีหลวงปู่เปิ่น และหลวงปู่มีปลุกเสก
นี่ก็สุดยอดแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เยี่ยมเลยครับ ทั้งหลวงปู่เปิ่น กับหลวงปู่มีปลุกเสกก็..สุดยอดเลยครับท่าน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :074:สุดยอดจะหาบูชาจากที่ใดเนี่ย...... :049:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขนเสือด้านหลังสีสวยมากๆ ดูแล้วเหมือนอุ้งเท้าเสือเลยครับ แถมได้หลวงปู่มีมาปลุกเสกด้วย เข้มขลังสุดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ตติยะ
    • MSN Messenger - numboyy@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่แวะเยี่ยมชมครับ
แวะมาเพิ่มเติมข้อมูลครับ เมื่อวานลืมบอกครับ สำหรับยันต์นะหน้าทองด้านหลังที่ปั้มตรายางครับ หนังเสือส่วนหนึ่งจะเป็นยันต์จารครับ จารโดยพระอาจารย์ญาครับ ลอง ๆ หากันดูครับ ขอดีราคาถูกครับ อีกนิดครับ หนังเสือที่นำมาปลุกเสืกชุดนี้ครับ มีทั้งหมด 3 ตัวครับ เป็นหนังเสือโคร่ง 2 ตัวและหนังเสือไฟ 1 ตัวครับ บางท่านอาจพบว่าหนังเสือไม่มีลายพาดกลอนก็อย่าตกใจครับ เพราะนั้นคือหนังเสือไฟ ขอบคุณครับ ตัวอย่างหนังเสือไฟ ด้านหลังเป็นยันต์นะหน้าทองแบบจารด้านปากกาลูกลื่นครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
อีกชิ้นครับ ชุดเดียวกันครับ แต่เป็นหน้าผากเสือ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ได้ปลุกเสกหนังเสือ ไว้ออกให้บูชาเมื่อปี 2538 มีหนังเสือที่นำมาปลุกเสกที่หมด 3 ตัว ดังนั้น จึงมีส่วนที่เป็นหน้าผากเสือทั้งหมด 3 ชิ้นครับ ชิ้นนี้เป็น 1 ใน 3 ชิ้นครับ ด้วยหลังหลวงปู่เมตตาจารให้ด้วยครับ สังเกตุว่าเป็นหน้าผากใด้จากขวัญตรงกลางครับ เพราะถ้าเป็นแผ่นหนังเสือปรกติ จะไม่เป็นขวัญครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยงามครับ.........ของดีราคาถูก
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดของดีเลยครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ของดีอย่างนี้ เราช้าไปได้ไงนี้  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามค่ะ ได้ทั้งบารมีหลวงปู่เปิ่น และหลวงปู่มีปลุกเสกด้วยค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 คงต้องหามาใช้แล้วล่ะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยครับหนังสืออันนี้ two in one หลวงพ่อเปิน กับ หลวงปู่มี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เยี่ยมเลยครับ ถ้าเจอเมื่อไหร่จะไม่ให้หลุดมือไปแน่นอน... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
2 บารมี สุดยอดเลยครับผม งามจริงๆครับ  :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
พุทธคุณด้านไหน ใครรู้วานบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
พุทธคุณด้านไหน ใครรู้วานบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตะกรุดดอกทอง ดีทางเมตตามหาเสน่ห์มหานิยมจร้า

• เด็กวัด

ตะกรุดดอกทอง ดีทางเมตตามหาเสน่ห์มหานิยมจร้า

เอ่อ ขออภัยด้วยครับพี่ๆทุกท่าน และเพื่อนๆสมาชิก ผมตาลายไปหน่อย ผิดพลาดเองครับงานนี้
ดันเปิดกระทู้ตะกรุดดอกทอง กับกระทู้นี้อยู่ติดๆกัน ก็เลยพิมตอบไปผิดน่ะครับ
ขออภัยด้วยนะครับ ที่ว่าตอบไปเป็นตะกรุดดอกทองน่ะครับ  :054:
ส่วนตะกรุดหนังเสือลงยันต์พุทธซ้อน ยันต์นี้โบราณท่านว่าดีทางเมตตามหานิยม แคล้วคลาดครับ
ผิดถูกอย่างไร ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 01:01:56 โดย gottkung »

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
เยี่ยมครับ สุดยอด

ทั้งงาม และเปี่ยมไปด้วย บาีรมี
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามๆๆ

น่าบูชาจริงๆครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง