ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่เปลี่ยนหมึกเวลาสักคนละครั้ง  (อ่าน 2668 ครั้ง)

เด็กไม่รู้

• บุคคลทั่วไป
เวลาสักแล้วไม่เปลี่ยนหมึกเหรอฮะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
Re: ทำไมไม่เปลี่ยนหมึกเวลาสักคนละครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2548, 03:13:35 »
บางครั้งอาจารย์ท่านอาจจะลืมครับ เพราะว่าวันนึงๆลูกศิษย์มาเยอะมาก ถ้าเราไม่สบายใจก็กระซิบเรียนให้ท่านทราบว่าเราขอเปลี่ยนจุกที่ตวงหมึกก็ได้หนิครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไมไม่เปลี่ยนหมึกเวลาสักคนละครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2548, 08:20:15 »
ไม่ต้องกังวลเรื่องความสะอาด
เพราะผมคิดว่า ?อาจารย์เองก็คงระวัง และ ไม่อยากเป็นอย่างที่กังวลกัน
เดี๋ยวนี้ดีกว่าก่อนตั้งแยะ หมึกก็ไม่มีกลิ่นรุนแรง แต่ผมว่ากิ่นอย่างเมื่อก่อน ขลังดีเหมือนกัน
(แต่ถ้าไม่สบายใจจริง ๆ ซื้อหมึกมาเองเลยดีกว่าครับ-----------) :067:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: ทำไมไม่เปลี่ยนหมึกเวลาสักคนละครั้ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 04:30:59 »
ใช่คับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ