ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านใดทราบ.....  (อ่าน 913 ครั้ง)

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
รบกวนท่านใดทราบ.....
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 09:03:48 »
พอดีวันศุกร์นี้จะเข้าไปที่วัดท่านใดทราบบ้างครับว่าพระอ.ญาอยู่หรือเปล่าครับ
แล้วก็ท่านใดทราบบ้างว่าพระอ.นันท่านฉันท์น้ำโออิชิสีอะไรอ่ะครับว่าจะนำไปถวายอ่ะครับ :005: :005: :005:
รบกวนด้วยครับ :001: :001:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รบกวนท่านใดทราบ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:30:30 »
เคยซื้อแต่ฝาเหลือง รสเลมอนไปถวายท่านอ่ะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 10:52:01 »
เคยซื้อแต่ฝาเหลือง รสเลมอนไปถวายท่านอ่ะครับ...
ขอบคุณครับคุณack :002:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:47:38 »
ตามนั้นล่ะ พระอาจารย์นันท่านมักรสน้ำผึ้ง แต่พระอาจารย์ญาไม่ค่อยมัก ท่านมักชาร้อนหรือกาแฟร้อนน่ะ ไม่ก็แลตตาซอยรสออริจินัลน่ะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:09:01 »
ตามนั้นล่ะ พระอาจารย์นันท่านมักรสน้ำผึ้ง แต่พระอาจารย์ญาไม่ค่อยมัก ท่านมักชาร้อนหรือกาแฟร้อนน่ะ ไม่ก็แลตตาซอยรสออริจินัลน่ะ
ขอบคุณมากครับ :002: :002:
ว่าจะนำไปถวายซักลัง...อยู่ไกลครับ...นานๆทีถึงจะได้ไปอ่ะครับ