ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากคิดถึงใครบางคนทำอย่างไรดี  (อ่าน 2465 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กระทู้ช่วงนี้ ออกจะแนวรักเหงา รักเศร้า  รักเมาๆ  พอประมาณ  :075: :075:

ทำให้นึกถึงหนังสือเล่มหนึ่ง เขียนจากไดอารี่ของพี่ชายที่เสียชีวิตไปแล้ว 

น่าสนใจดีครับ บางเวลาอ่านแล้วรู้สึกว่า  เฮ้ยย  โดนนะ ..เล่มนี้  ...

กฎแห่งการหลีกเลี่ยงการคิดถึงเธอหรือใครสักคน

ตลอดเวลาพยายามหลีกเลี่ยงทุกสิ่งที่จะทำให้ความคิดถึงกลับมาครองอำนาจ

ย่นระยะเวลากลางคืนด้วยวงเหล้า ทำให้กลางคืนไม่ฝันด้วยการเมาอย่างสุดขีด

หลีกเลี่ยงการฟังเพลงทุกชนิด

เพราะสำหรับผม ดนตรีทำให้หัวใจล่องลอยออกนอกร่าง

เนื้อเพลงทุกเพลงแต่งขึ้นมาเพื่อทำร้ายเราโดยเฉพาะ

เพียงเห็นรูปวงดนตรีที่เธอชอบ ใจก็ยิ่งประหวัดไปคิดถึงเธอเพราะเธอชอบวงนั้น

พยายามไม่เหลือบไปมองโทรศัพท์เพราะปวดร้าวที่มันดูแน่นิ่งเงียบสงบเกินไป

เปิดทีวี เลือกดูเฉพาะรายการข่าวหรือรายการสารคดี

หรือหาใครสักคนคุยด้วยตลอดเวลา จะได้ไม่ให้สมองว่างเปล่า

แต่ทั้งหมดไม่เป็นผลสำเร็จ,

.... ผมทำไม่ได้...?????

จากเรื่องสั้นเรื่อง หนาวนี้ ของคมสัน นันทจิต

อารมณ์นี้ต้องอาการอกหักในระยะแรกช่วงที่พิษแทรกซึมทะลวงขั้วหัวใจนะครับ

ถ้านานเกินสองเดือน อารมณ์จะไม่ใช่แบบนี้เท่าไรแล้วละ
:095: :095: :095:

นำมาฝากแบบอ่านเพลินๆ  ไม่เครียดครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 05:43:55 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: ไม่อยากคิดถึงใครบางคนทำอย่างไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 07:03:48 »
 40;..อยากรู้จริง ๆค่ะว่าพี่อชิฯ คิดถึงใครกันน๊า..อิอิ.. 16;

บทความดีค่ะพี่..โดนมากกก.. 23;

สรุปวิธีไหนดีสุดค่ะพี่อชิฯ..ถ้าเจอแล้วบอกด้วยนะ.. 17;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ไม่อยากคิดถึงใครบางคนทำอย่างไรดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 07:06:21 »
-ขอบคุณครับ  แบบว่าอะ ครับ ผม 1 อาทิตย์ก็หรูและครับ 555+

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 07:17:13 »

ตลอดเวลาพยายามหลีกเลี่ยงทุกสิ่งที่จะทำให้ความคิดถึงกลับมาครองอำนาจ

ย่นระยะเวลากลางคืนด้วยวงเหล้า ทำให้กลางคืนไม่ฝันด้วยการเมาอย่างสุดขีด

โหะๆ   พี่ อชิตะ

ตงเป๊ะๆเลย

เศร้าทีรัยเมามายทุกที

ทำงัยก็ม่ายลืม แง่ ๆๆ

คิดเถิงง ทุกวันก็ทำได้แค่คิดเถิง จะไปครอบครองเค้า

เราก็ทำม่ายได้

มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 08:51:13 »
เพิ่งรู้ว่าอย่างอชิ ก้อมีอารมณ์แบบนี้กะเค้าด้วยน่ะคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:06:01 »
ขอบคุณครับพี่อชิ...55+อ่านตอนนี้แล้วมันทะลุถึงหัวใจ เจ็บแปลบๆ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:10:03 »
1ชีวิตที่ฉันมี 1นาทีไม่เคยนาน มันผ่านไปเพียงแค่อึดใจ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:40:27 »
คนเรามี24ชั่วโมงเท่ากัน แต่เมื่อเธอจากไป 24ชั่วโมงนั้นช่างยาวนานและโหดร้ายเหลือเกิน
แต่ชีวิตเราไม่ได้หมดสิ้นหวังแค่ผู้หญิงคนเดียวนะครับ หันมองดูสิครับ เรายังมีพ่อมีแม่ พี่น้อง มีเพื่อน
เศร้าได้ เสียใจได้ครับ แต่อย่าจมอยู่มันสิ่งนั้นนานไป เพราะเวลาเราเศร้า ยังมีอีกหลายคนที่รู้สึกไม่ดีไปด้วยกับเรานะครับ
จงลุกขึ้นเชิดหน้าเข้าไว้ สู้ๆๆนะครับ สำหรับคนที่กำลังจะลืมใครซักคน เปิดใจ เปิดทางให้คนอื่นๆเข้ามาในชีวิตเรา
แล้วเราอาจจะพบโลกใบใหม่ที่เราต้องการอีกครั้งครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:44:24 »
พี่เมฆเป็นเหมือนผมเลยอ่ะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 11:44:56 »

ตอนผมอกหัก ผมได้กำลังใจที่ดีที่สุดจาก "พ่อ"

พ่อคือคนที่ผมสามารถร้องไห้ต่อหน้าโดยไม่อาย

พ่อคือคนที่ผมสามารถเล่าทุกเรื่องให้ฟังได้   แม้แต่บางเรื่องที่มีแต่เพื่อนสนิทเท่านั้นที่รู้

ผมรักพ่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 11:45:27 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:52:08 »
ยากแต้หนอท่าน

มนุษย์ อยากมีไรกันด้วยความรัก ความสวยงามดูดีหมายถึงฐานะ และ สุขภาพผู้ให้กำเนิด ต่อ Generation ถัดไป ถ้าsupportได้พร้อม รุ่นถัดไปก็สมบูรณ์ ดีจังเลย ความรักคือสิ่งสวยงาม ขอให้รักอยู่กับท่านตลอดไป ^^

ผมตอบไม่ได้ว่าอกหักรู้สึกอย่างไร เพราะผมยังไม่มีแฟน {ทำงานเวร8โมง-5โมง และ  ทำงาน5โมงถึงตี1}
มหาเสนห์ ผมต้องแรงไว้ป้องกันน้องม๋า เปงฝูงๆ ในเวลากลางคืน อันนี้จริงแท้  จากที่เคยวิ่งมาไล่แทะ กลับวิ่งมาจุฟจุฟ ชอบจริงๆๆคับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 11:59:37 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:08:03 »

ตอนผมอกหัก ผมได้กำลังใจที่ดีที่สุดจาก "พ่อ"

พ่อคือคนที่ผมสามารถร้องไห้ต่อหน้าโดยไม่อาย

พ่อคือคนที่ผมสามารถเล่าทุกเรื่องให้ฟังได้   แม้แต่บางเรื่องที่มีแต่เพื่อนสนิทเท่านั้นที่รู้

ผมรักพ่อครับ

ชอบความคิดเห็นนี้มากมาย......รุ้สึกดีจัง :001:

จำไว้ว่า " โรคอกหักไม่เคยทำให้ใครตาย  แล้วก็ไม่มีใครตายเพราะโรคอกหักด้วย อย่าเอาใจได้ติดไว้กับเท้าใคร เพราะเวลที่เค้าเดินจากไปเราเองจะได้ไม่เจ็บ " :001:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 07:23:00 »
สู้ต่อไปนะครับสำหรับผมแล้ว ลืมน้องสรไม่ได้จริงๆครับ ไม่มีวันไหนที่ไม่เคยคิดถึง สู้ครับ รอน้องสรกลับมาพรุ่งนี้แล้ว  :026: :077: