ผู้เขียน หัวข้อ: พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง ปี 2549....โชว  (อ่าน 20640 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หนึ่งในสุดยอดวิชาทางเสน่ห์เมตตามหานิยม คงยากที่จะปฎิเสธวิชานี้...

ที่ขึ้นชื่อชั้นสุดยอด คงไม่มีใครปฏิเสธ วิชานะหน้าทองตำรับหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จังหวัดสระแก้ว...

เนื่องจากวิชานี้เป็นวิชามหาเสน่ห์ที่หลวงปู่กาหลงได้รับการถ่ายทอดมาจากครูชิด ครูโขนละครที่มีวิชาอาคมในช่วงสมัยรัชกาลที่ 6

วิชาของท่านครูชิดที่ถ่ายทอดมาสู่หลวงปู่กาหลงนี้ถูกปิดบังมานาน

จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2549 มีฤกษ์มหามงคลในวันจันทร์ที่ 9 กรกฎาคม วันนี้พระจันทร์เต็มดวงพอดี ซึ่งน้อยนักจะหาวันจันทร์ที่ตรงกับวันเพ็ญเต็มดวงเช่นนี้
ดังนั้นหลวงปู่ กาหลงจึงจัดพิธีครอบครูพระลักษณ์หน้าทอง อันเป็นพิธีกรรมที่มีมาแต่โบราณ พร้อมปลุกเสกพระลักษณ์หน้าทองนี้ขึ้น

ยิ่งไปกว่านั้น วันจันทร์นี้ฤกษ์ดี กล่าวคือ ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ ยิ่งทำให้การปลุกเสกมหามงคลวันนี้ ทรงอิทธิพลอย่างยิ่งทางมหาเสน่ห์เมตตามหานิยม

พระพักตร์พระลักษณ์หน้าทองนั้นได้ออกแบบเป็นรูปศีรษะโขนขนาดเล็ก ออกแบบจากศีรษะครูพระลักษณ์ ที่ใช้ในการครอบวัตถุมงคลพระพักตร์พระลักษณ์หน้าทอง

- เนื้อชนวนโลหะ สร้างจากแผ่นยันต์พระลักษณ์หน้าทอง ยันต์ทางเสน่ห์เมตตามหานิยม และโลหะอาถรรพณ์อีกหลายชนิด
ด้านหลังประทับด้วยผงวิเศษพระลักษณ์หน้าทอง โรยแต่เขาพนมกุเลน ผงพลอยนพเก้ามหามงคล

- เนื้อผงอาถรรพณ์ มวลสารพิเศษที่เรียกว่า (ผงกำเนิดพระลักษณ์เต็มสูตร) ฝังตะกรุดเงินจารมือด้วยยันต์พระลักษณ์

วัตถุมงคลพระพักตร์พระลักษณ์หน้าทองนับเป็นเครื่องรางที่มีอิทธิคุณทางเสน่ห์เมตตามหานิยมอย่างสูงส่ง
เพราะชนวนมวลสารทั้งเนื้อโลหะ และเนื้อผงต่างเป็นของดีในตัวแล้วทั้งสิ้น อีกทั้งฤกษ์พิธีปลุกเสกก็ดีอย่างยิ่งหาได้ยากยิ่งนัก ทั้งครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกอธิษฐานจิตก็เป็นผู้ทรงวิทยาคุณ มีพลังจิตสูงส่งอีกด้วย

ดังนั้น พระพักตร์พระลักษณ์หน้าทองจึงนับเป็นอีกหนึ่งของดีที่หลวงปู่กาหลงตั้งใจ สร้างเพื่อบูชาคุณครู และเพื่อสืบสานตำนานพระลักษณ์หน้าทองชนิดฝากไว้ในแผ่นดิน

หลวงปู่กาหลงท่านว่าของท่านเองว่า แหม ! แรงมาก ๆ แรงในที่นี้คือ เป็นเสน่ห์ดี เมตตามหานิยมดี และยังคุ้มครองได้ด้วย

อำนาจของเมตตานั้นเป็นอำนาจที่รักษาคุ้มครองให้พ้นภัยไปในตัว ทั้งยังตามมาด้วยโชคลาภ

ความแตกต่างส่วนบุคคล คือเคล็ดลับการฝังพลอยบนพระพักตร์พระลักษณ์หน้าทองค่ะ...

องค์นี้เลยต้องติดคอเป็นประจำโดยปริยายค่ะ...ใหญ่ไปนิด...แต่ก็โอนะคะ...เท่ไปอีกแบบ..555

...rewrite by cho. presley..bangpra..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 12:15:04 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง ปี 2549....โชว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:28:48 »
สวยครับ รักหลวงปู่เหมือนกันครับ :057:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง ปี 2549....โชว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:38:55 »
พระลักษณ์หน้าทองปี49นี้หันหน้าตรง มีการฝังพลอยด้วยเหรอครับรุ่นี้มีโค๊ดด้วยมั้ยครับพี่ สวยงามจังครับพี่โชว รุ่นใหม่ที่ออกมาพระลักษณ์หันหน้าเอียงข้างใช่มั้ยครับ

เมตตามาหาเสนห์จริงๆครับ พระลักษณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 01:01:22 »
สวยงามมากครับ พี่โชว  พุทธคุณล้นเหลือ สาธุๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 01:06:37 »
ผมก้อมีผ้ายันต์อยู่ผืนนึงสีชมพูสุดยอดครับเจ๊โชว

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 01:23:39 »
 :016: :016:..สวยค่ะ..ที่ 1 เลย.. :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 03:54:33 »
สวยงามจริงๆครับกรอบเงินซะด้วย ขอบคุณที่ให้รับชมครับ พี่โชว... :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 03:59:20 »
สวยงามจริงๆครับกรอบเงินซะด้วย ขอบคุณที่ให้รับชมครับ พี่โชว... :054:

ขออภัยพี่โพสช้าไปหน่อย มัวแต่ไปขอบขอบใจน้องผู้ยอมเมตตามา..ไม่ว่ากันนะคะ...555 :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 04:02:48 โดย cho presley »

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:11:33 »
ติดพลอยแดงแสดงว่าพี่นุชเกิดวันอาทิตย์สิครับ ผมก็มีเหมือนกันครับแต่แขวนไม่ดีท่านตกจากหิ้งพลาสติกแต่เลยครับ มีคนลือว่ารักษาไม่ดีท่านจะแสดงอภินิหารออกมา บางท่านว่าอัดกรอบยากแตกบ่อยถึงขนาดต้องอาราธนาเลี่ยมเลยครับ (ฟังเขามาอีกที)
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 04:44:26 »
ง๊ามงามน่าใช้มากๆครับ..... :002:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 05:17:31 »
สุดยอดเลยครับพี่โชว
ประสบการณ์เยี่ยมมากเลยครับ เมตตาสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 07:47:21 »
สุดยอดครับ ผมมีแต่ตะกรุดพระลักษมณ์หน้าทองของหลวงปู่กาหลงอ่าคับ

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 08:15:06 »
ของด้านเสน่ห์เมตตาเยอะจริงๆนะครับพี่โชว์ หนุ่มๆหัวปักหัวปำ ฟิ้วๆๆๆ มึนกันใหญ่  :005: สุดยอดครับผม  :015:

• นวมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:46:49 »
พระลักษณ์หน้าทองปี49นี้หันหน้าตรง มีการฝังพลอยด้วยเหรอครับรุ่นี้มีโค๊ดด้วยมั้ยครับพี่ สวยงามจังครับพี่โชว รุ่นใหม่ที่ออกมาพระลักษณ์หันหน้าเอียงข้างใช่มั้ยครับ

เมตตามาหาเสนห์จริงๆครับ พระลักษณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

แม่นแหล่วพ่อหนุ่ม... หันเอียงข้างๆ คือรุ่นใหม่กริ๊บ....
ฝังพลอย ฝังเอง อย่างที่พ่อหนุ่มst. pipo มาบอกค่ะ...

ต้นน้ำใช้ผ้ายันต์เช็ดหน้าเช็ดตาออกจากบ้านได้นะคะ..

สิบทัศน์... มีเยอะกว่าพี่อีกนะ... ได้ข่าวว่าไม่ยอมถ่ายรูปอ่ะค่ะ..

mew2 ใช้ตะกรุดพระลักษณ์รุ่น 1 ก็ซู้ดหยอดเหมือนกันนะคะ...

ฮ้าววววววววววว.... เพลียจังวันนี้ :008: ครอกกกก  :061:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:20:03 »
สุดยอดเลยนะครับพี่สาว ของกะผมเองก็มีแค่ตะกรุดพระลักษณ์รุ่นแรกเอง
สวยงามทั้งกรอบและก้อเศียรครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:09:52 »
สวยจังเลยคับ เห็นแล้วสะดุดตาสะดุดใจเลย
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:13:53 »
หุหุ พี่นุช ขอรับ ไม่ทราบว่าา เสื้อ ลูกสาวผู้การ เนี่ยซื่อที่ไหนมาหรอ  :005: โดนใจจัง  Artไปอีกแบบ   :048:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:05:06 »
พี่สาวมีของแบบนี้ผมเห็นด้วยนะ เห็นไหมถ่ายรูปมาแล้ว มีราศีเลย สวยครับ พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง นะพี่
หุหุ พี่นุช ขอรับ ไม่ทราบว่าา เสื้อ ลูกสาวผู้การ เนี่ยซื่อที่ไหนมาหรอ  :005: โดนใจจัง  Artไปอีกแบบ   :048:

ขอเล่านิด ครับ ที่มาของลูกสาวผู้การ นี่ เกิดขึ้น เมื่อวันที่ 6 มีนา 52 พี่โชว ใส่เสื้อลูกสาวผู้ การ นั่งตัดบัตรคิวครอบเศียรในวันรุ่งอยู่ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย ผมก็กำลังได้รับเมตตาสักจากท่าน ประมาณเกือบ 5 ทุ่ม ท่านผู้การเสือเข้ามาที่กุฏิ กราบหลวงพี่ต้อยเสร็จ ก็ทักพี่โชวเลย
"อ้าวหนู ลืม คำว่าเสือไหม" พี่โชว ตอบกับว่า "เสือไหนค่ะ" มองหาด้วย ฮามากๆ ผู้การเสือบอก "ก็ ที่เสื้อเติมเสืออีกตัวสิก็จะกลายเป็น ลูกสาวผู้การเสือ " และท่านผู้การ ว่า "มาเป็นลูกพ่อม่ะ "พี่โชว ก็เลย เต็มใจเรียก ผู้การเสือว่าพ่อตั้งแต่ วันนั้นเป็นต้นมา จบการให้ข้อมูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 08:24:43 โดย ชลาพุชะ »

• นวมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:57:28 »
พี่สาวมีของแบบนี้ผมเห็นด้วยนะ เห็นไหมถ่ายรูปมาแล้ว มีราศีเลย สวยครับ พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง นะพี่
หุหุ พี่นุช ขอรับ ไม่ทราบว่าา เสื้อ ลูกสาวผู้การ เนี่ยซื่อที่ไหนมาหรอ  :005: โดนใจจัง  Artไปอีกแบบ   :048:

ขอเล่านิด ครับ ที่มาของลูกสาวผู้การ นี่ เกิดขึ้น เมื่อวันที่ 6 มีนา 52 พี่โชว ใส่เสื้อลูกสาวผู้ การ นั่งตัดบัตรคิวครอบเศียรในวันรุ่งอยู่ที่กุฏิหลวงพี่ต้อย ผมก็กำลังได้รับเมตตาสักจากท่าน ประมาณเกือบ 5 ทุ่ม ท่านผู้การเสือเข้ามาที่กุฏิ กราบหลวงพี่ต้อยเสร็จ ก็ทักพี่โชวเลย
"อ้าวหนู ลืม คำว่าเสือไหม" พี่โชว ตอบกับว่า "เสือไหนค่ะ" มองหาด้วย ฮามากๆ ผู้การเสือบอก "ก็ ที่เสื้อเติมเสืออีกตัวสิก็จะกลายเป็น ลูกสาวผู้การเสือ " และท่านผู้การ ว่า "มาเป็นลูกพ่อม่ะ "พี่โชว ก็เลย เต็มใจเรียก ผู้การเสือว่าพ่อตั้งแต่ วันนั้นเป็นต้นมา จบการให้ข้อมูลครับ

เด่วเหอะ... แซวน่ะ แซว ความจริงก่อนหน้าไปกุฎิพี่ต้อย สนทนาที่กุฎิพี่ญาก่อนแหน่ะค่ะ....อย่างไรก็ดีเรื่องตัดบัตรคิวเนี่ย... คิดแล้วก็ขำๆ นะค่ะ... เพิ่งรู้ว่าโดนคนหม่านไส้ค่ะ

ส่วนเรื่องเสื้อซื้อที่ท่าพระจันทร์ค่ะ... หมดแล้ว เขาทำแค่ 7 ตัว และไม่ทำอีกแล้วค่ะ... เหลือแต่เสื้อที่เขียนคำว่า Elvis Presley... แนวๆ หน่อย... เลือกดีๆ จะเจอตัวที่เขียนว่า cho presley นะคะ...
  :009: