ผู้เขียน หัวข้อ: ความหมาย ของ หนุมานตัว9 กับ ขุนแผน . ขุนแผน กับ กวางเหลียวหลังอันไหน ดีกว่าครับ  (อ่าน 11728 ครั้ง)

ออฟไลน์ panna

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอ ความหมาย ว่า มี คุณด้าน ไหน หน่อยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หนุมานทุกรูปทุกยันต์ทุกท่า ทุกแบบ
เน้นไปทางคงกระพัน เอาไว้ป้องกันตัวเวลามีเรือ่ง หรือมีเหตุสุดวิสัยครับ
ส่วน กวางเหลียวหลัง เน้นไปทางเมตตามหานิยมมหาเสน่ห์ คนรักคนหลง
คนเมตตาเอ็นดู
ยันต์ทุกยันตืไม่มีอันไหนดีกว่ากันหรอกครับ เพียงแต่ว่าใจเรามันชอบทางไหนมากกว่า
ก็เท่านั้นเองหุๆ :048:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ใจเย็นๆน่ะครับ ค่อยๆตั้งทีละกระทู้ บางคำถามมันซ้ำๆกัน ถามเพิ่มจากกระทู้เดิมก้อได้ครับ รอหน่อยเดี๋ยวก้อมีเพื่อนๆมาตอบน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :005: :005: ยิงกระทู้กระหน่ำเลยนะครับ ตอบกันไม่ถูกเลยว่า จะลงกระทู้ไหนดี

ศรัทธาเชื่อมั่นยันต์ไหน อานุภาพครบทุกด้านครับ   ใช้เห็นเป็น นึกถึงให้ถูกส่วนละกันครับ

ยันต์ทุกยันต์ สารพัดนึกครับ  คับขันช่วยได้เสมอ  การันตีครับผม :016: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
หนุมานทุกรูปทุกยันต์ทุกท่า ทุกแบบ
เน้นไปทางคงกระพัน เอาไว้ป้องกันตัวเวลามีเรือ่ง หรือมีเหตุสุดวิสัยครับ
ส่วน กวางเหลียวหลัง เน้นไปทางเมตตามหานิยมมหาเสน่ห์ คนรักคนหลง
ยันต์ทุกยันตืไม่มีอันไหนดีกว่ากันหรอกครับ เพียงแต่ว่าใจเรามันชอบทางไหนมากกว่า

ดูแล้วท่านก็อตน่าจะชอบทุกทางนะคะ :095:

เอ..

มีครบทุกยันต์รึยังเอ่ย

แต่ดูแล้วไม่น่าจะพลาด :004:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

ดูแล้วท่านก็อตน่าจะชอบทุกทางนะคะ :095:

เอ..

มีครบทุกยันต์รึยังเอ่ย

แต่ดูแล้วไม่น่าจะพลาด :004:

กวางเหลียว ผมยังไม่เคยสักเลยครับคุณกวาง แหะๆ :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หนุมาน ไม่ว่าจะท่าไหนแบบไหนยังไงก็คือหนุมาน เน้นไปทาง คงกะพัน มหาอุต
แต่พวกขุนแผนแสนเสนห์ กับ กวางเหลียว นั้นออกไปทางด้านเมตตามหานิยม เสนห์บรรเจิด ยิ่งกว่าใช้สเปรย์ฉีดตัวยี่ห้อต่างๆอีกครับ555
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สรุปแล้วดีทุกอย่างเลยครับ ขอบคุณสวัสดี