ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจกปี้.... โชว  (อ่าน 5059 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
จิ้งจกปี้.... โชว
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 06:56:15 »
เช้านี้กลิ่นหอมของลีลาวดี ยังคงอบอวลอยู่ เมื่อเปิดระเบียงออกมารับอากาศบริสุทธิ์ยามเช้า

จิ้งจกปี้... อานุภาพยันต์ทางเสน่ห์ที่หลายคนสักยันต์บันทึกลงบนผิวหนังตลอดชีวิต

ความอาร์ตของจิ้งจกปี้ชิ้นนี้....อดไม่ได้จะถ่ายภาพเก็บไว้กะเค้าม่างค่ะ...มีพี่ท่านเมตตามา...

น้องสาวอุ้มน้องหมาชื่อถุงทองมาหาแต่เช้าค่ะ...

น่ารักมากๆ.. ถุงทองขี้อ้อนตามแบบฉบับ ยอร์คเชียร์เทอร์เรีย

ถุงทองหวานดีนะคะ... :008:

HAVE A NICE SUNDAY......... SUNDAY SUNDAY EVERY SUNDAY

GOOD BYE  GOOD BYE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 06:58:03 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: จิ้งจกปี้.... โชว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 07:28:49 »
เปิดกระทู้ออกมานึกว่าเข้าผิด นึกว่าเป็นสัตว์เลี้ยงแสนรักซะอีก จิ้งจกสวยนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 07:29:37 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:19:25 »
จิ้งจกของที่ไหนเหรอครับพี่โชว เหลี่ยมกรอบได้สวยงามมากมีตัดโค้งตัดมนเข้ารูปดีแท้
น้องถุงทองนี่ตัวผู้ตัวเมียครับ สงสัยจะเหงา ขาดคู่ อยากมีคู่กะเขาบ้างแล้วน้องถุงทองของพี่โชว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 11:12:23 »
น้องหมาน่ารักอ่ะเจ๊ ..จิ้งจกก้อสวย :053:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 12:50:29 »
น่ารักจังเลยค่ะ (น้องหมาน่ะคะ) 31;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 03:13:00 »
ถ่ายรูปได้อารมณฺดีคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 03:18:51 »
จึ้งจกก็สวย สนัขก็งาม คุณโชวเนี่ยทำอะไรก็ดูดีไปหมด  :016: :015:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 03:41:39 »
หมาน่ารักครับพี่โชว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 06:50:54 »
งัดออกมาเรื่อยๆครับพี่โชว์ มะหมาน่ารักมากครับ  :001:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 08:48:46 »
สวยงามครับ :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:47:23 »
งานนี้ แย่งซีนกันเด่น ทั้งจิ้งจก จุ๊ๆ และเ้จ้าม๊ะหมา   เอาว่าแรงทั้งคู่ครับ เจ้  :005: :005:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 02:45:54 »
ว่าแต่จิ้งจกของพระอาจารย์อะไรเหรอครับ

ปกติแล้วสุนัขพันธุ์ยอร์คเชียร์จะขี้อ้อนมากๆครับ   เห็นที่บ้านคุณ ART2530 เลี้ยงไว้  ขนาดตัวผู้ยังอ้อนเลยครับ   แล้วน้องถุงทองจะอ้อนขนาดไหนครับ  ว่าแต่น้องถุงทองมีแฟนหรือยังครับ  ถ้ายังไม่มีผมยินดีเป็นพ่อสื่อทาบทามไปเป็นแฟนกับคุณข้าวตัง น้องหมาของคุณ ART2530 ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 04:25:45 »
ดูแรกๆ คิดว่าสัตว์เลี้ยงที่น่ารักตัวนี้  มีนามว่า  จิ้งจกปี้

มันดูแปลกอยู่นะ ที่ไหนได้ พี่สาวเรา มีดีอีกละ :095:

งามแต้ๆ งามขนาด งามจริง จริ๊ง :053:

ช่างจัดฉากการถ่ายทำได้น่าสนใจเลยทีเดียว :053:

สวยค่ะพี่โชว น้องหมาน้อยก็น่ารักนะจ๊ะ ขอจุ๊ปที

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 03:19:20 »
ว่าแต่จิ้งจกของพระอาจารย์อะไรเหรอครับ

ปกติแล้วสุนัขพันธุ์ยอร์คเชียร์จะขี้อ้อนมากๆครับ   เห็นที่บ้านคุณ ART2530 เลี้ยงไว้  ขนาดตัวผู้ยังอ้อนเลยครับ   แล้วน้องถุงทองจะอ้อนขนาดไหนครับ  ว่าแต่น้องถุงทองมีแฟนหรือยังครับ  ถ้ายังไม่มีผมยินดีเป็นพ่อสื่อทาบทามไปเป็นแฟนกับคุณข้าวตัง น้องหมาของคุณ ART2530 ครับ

ไม่ใช่ใครอื่นไกล อย่าไถลไปไหน... จิ้งจกปี้...เครื่องรางมหาเสน่ห์ที่บางพระของเราๆ นี่หละค่ะ...
พุทธศิลป์ถูกใจเป็นบ้าค่ะ...ลายยันต์ล้อมรอบ แหล่มแท้!

ส่วนน้องถุงฯ ตัวเมียค่ะ ทัดดอกลีลาวดีสีม่วง หอมรัญจวนใจ...
น้องสาวพี่ไปไหนก็เดินตามค่ะ...ยังเด็กแฟนยังไม่มี...ข้าวตัง ของคุณ ART2530หน้าตาเป็นไงหละคะ.. 555 แต่พ่อเขาหวงน่าดู........ต้องลองจีบดูนะคะ....

ตื่นเช้า อารมณ์ก็ชื่นมื่นตามประสาค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่หยิบยื่นไมตรีที่ดีต่อกัน...เสมอ...อ้อ..ใครอยากได้เทคนิคถ่ายรูปหมาแหล่มๆ ง่ายๆ พีเอ็มมาถามนะ ไม่คิดตัง

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 08:50:59 »
 :001:..อยากรู้จริงว่าระหว่าง จิ้งจกปี้ กะ น้องถุงทอง นี่พี่สาวพราวเสน่ห์ของเราจะเลือกอะไรน้อ...

ปกติแล้วสุนัขพันธุ์ยอร์คเชียร์จะขี้อ้อนมากๆครับ   เห็นที่บ้านคุณ ART2530 เลี้ยงไว้  ขนาดตัวผู้ยังอ้อนเลยครับ   แล้วน้องถุงทองจะอ้อนขนาดไหนครับ  ว่าแต่น้องถุงทองมีแฟนหรือยังครับ  ถ้ายังไม่มีผมยินดีเป็นพ่อสื่อทาบทามไปเป็นแฟนกับคุณข้าวตัง น้องหมาของคุณ ART2530 ครับ

ไม่ใช่ใครอื่นไกล อย่าไถลไปไหน... จิ้งจกปี้...เครื่องรางมหาเสน่ห์ที่บางพระของเราๆ นี่หละค่ะ...
พุทธศิลป์ถูกใจเป็นบ้าค่ะ...ลายยันต์ล้อมรอบ แหล่มแท้!

ส่วนน้องถุงฯ ตัวเมียค่ะ ทัดดอกลีลาวดีสีม่วง หอมรัญจวนใจ...
น้องสาวพี่ไปไหนก็เดินตามค่ะ...ยังเด็กแฟนยังไม่มี...ข้าวตัง ของคุณ ART2530หน้าตาเป็นไงหละคะ.. 555 แต่พ่อเขาหวงน่าดู........ต้องลองจีบดูนะคะ....

ตื่นเช้า อารมณ์ก็ชื่นมื่นตามประสาค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่หยิบยื่นไมตรีที่ดีต่อกัน...เสมอ...อ้อ..ใครอยากได้เทคนิคถ่ายรูปหมาแหล่มๆ ง่ายๆ พีเอ็มมาถามนะ ไม่คิดตัง

:001:..อยากรู้จริงว่าระหว่าง จิ้งจกปี้ กะ น้องถุงทอง นี่พี่สาวพราวเสน่ห์ของเราจะเลือกอะไรน้อ...  :004:

จิ้งจกปี้แหล่มแท้ค่ะ..ทั้งรูปร่างและลายยันต์ชัดเจนค่ะ... :015:

อยากรู้จริงว่าพี่โชวมีจิ้งจกทั้งหมดกี่ตัวน๊า...วันหลังเปิดกรุอีกเมื่อไหร่ขอดูมั้งเนอะ..อิอิ :080:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ หนุมานเชิญธง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 04:42:09 »
[bgcolor=#2700ff][/bgcolor]{ไม่ร้ว่าพรุ่งนี้หรือชาติหน้าจะมาก่อน} :090: :090:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 06:26:27 »
ต้องไปหาเช่าซะแล้วล่ะ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 06:37:56 »
ชอบภาพสุดท้ายครับ ถ้าเห็นแววตาใสๆของน้องหมาก็จะดีไม่น้อยครับ สวยงามครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 07:21:08 »
สวยงามมากมายครับ ถ้าสังเกตุจะมีรอยตอกโค้ตตรงคอจิ้งจกครับ เลี่ยมอย่างดีเลยนะครับ เมตตา โชคลาภ มหาเสน่ห์ ครบเครื่องเลยที่เดียวครับ พี่โซว แถมมีคุณน้องสุนัขแสนน่ารักด้วย  คราวหน้าถ่ายมาให้พี่ๆน้องๆได้ชมเป็นขวัญหน้ากันอีกนะครับ ขอบคุณครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2552, 07:22:43 โดย nok2009 »