ผู้เขียน หัวข้อ: แฮรี่พอร์ตเตอร์ - เวอร์ชั่นไทย‏ ภาค 8  (อ่าน 5229 ครั้ง)

porvfc

• บุคคลทั่วไป
แฮรี่พอตเตอร์ เมืองนอกเมืองนาเค้าก้อมีกานแล้ว มาดูแฮรี่พอตเตอร์ ภาค 8 ในแบบฉบับไทยๆบ้างก้อแล้วกันนะคะ ไทยทำ ไทยเฮฮากันไป
เมืองเวทย์มนตร์

แฮรี่ เจมส์ พอตเตอร์ ตอนเด็กจ้ะ

แฮรี่ตอนโต

ปัจจุบันแฮรี่ขยายอาณาเขต ออกมานอกเมืองเวทย์มนตร์แล้ว กลายเป็นอย่างนี้แทน คริ คริ

ขอบคุณที่มา  :  sun-เว็บพ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 09:00:58 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: แฮรี่พอร์ตเตอร์ - เวอร์ชั่นไทย‏ ภาค 8
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 08:55:42 »
555+ ภูมิใจไทยทำ  :005: :005: :005: ภาค 8 เปลี่ยนจากใช้ไม้กายสิทธิ์มาเป็นปืนกลซะแล้ว ขอบคุณมากครับที่รัก น่ารักที่สุดเลย  :026: :077:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: แฮรี่พอร์ตเตอร์ - เวอร์ชั่นไทย‏ ภาค 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:03:26 »
ฮา ฮา ฮา อย่างเดียวเลยครับ ชอบๆๆ
 เอ๊ ว่าแต่ ทำไมต้องใส่เสื้อแดง...อิอิ ล้อเล่นนะครับ ชมเพื่อความบันเทิงนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:05:55 »
ฮา ฮา ฮา อย่างเดียวเลยครับ ชอบๆๆ
 เอ๊ ว่าแต่ ทำไมต้องใส่เสื้อแดง...อิอิ ล้อเล่นนะครับ ชมเพื่อความบันเทิงนะครับ
เหตุผลน่าจะทราบอยู่นะครับ แฮรี่พอตเตอร์อยู่บ้าน " กริฟฟินดอร์ " ครับ  :058:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:12:39 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับพี่ปอร์

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:15:46 »
ไอเดียบรรเิจิด  คนไทยน่ารักที่สุดเลยครับ   :004: :004:

ขอบคุณพี่ปอร์ ครับผม น่ารักได้อีก มิน่าท่านเ่ก่งปลื้มหมดใจ  :089: :089:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:18:16 »
ขอบคุณครับ ฮาดีครับรบกวนหามาให้ดูอีกนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:18:57 »
เทคนิคระดับโลกเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:50:06 »
ไม่ใช้ สะแตนอิน ไม่ใช้ตัวแสดงแทน  :004:

จาพนม เรียกพ่อเลยนะเนี่ย!!   :074:

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 10:49:48 »
ขอบคุนพี่ปอร์ครับ
ฮาดีครับ

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 12:17:44 »
ทำไปได้ แหล่มจริงๆ 40;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 03:21:51 »
เล่นซะเหมือนเลย ไม่ต้องใช้สลิงด้วย หุหุ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 05:44:52 »
ชอบคุณครับ ไอเดีย สุดๆไปเลย
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 06:54:07 »
คิดกันได้ ฮามากมายเหลือหลายเลยท่าน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 07:43:10 »
โรงเรียนฮ๊อกวอร์ด.. ดูเก๋าตามแบบฉบับไทยๆ...

แฮรี่พอร์ตเตอร์นี่... เป็นอะไรที่อยากแนะนำให้อ่าน แล้วไปดูหนังค่ะ... เป็นจินตนาการที่บอกได้คำเดียวว่า ล้ำ เกินบรรยาย

ไม่งั้นคนเขียนไม่โด่งดังเป็นพลุแตกขนาดนี้หรอกค่ะ... ยอดขายหนังสือของเขาทะลุเกินสถิติยอดขายหนังสือของโลก
แบบที่เรียกว่า Achieving Breakthough จริงๆ (จำตัวเลขขายไม่ได้ แต่ก้าวกระโดดมากๆ ค่ะ)

เป็น Step Change Goal ที่สมควรจดจำเป็นต้นแบบ เป็น case study ไว้ให้นักการตลาดตัวน้อย อนุชนคนรุ่นหลังเรียนรู้ค่ะ

ส่วนตัวชอบมากกกกกกกกก.... ทั้งๆ ที่ไม่ชอบอ่านหนังสือ ขอบคุณน้องปอร์ แหม เก่ง จริงนะ... ทำให้พี่น้องขำกันเนี่ย  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 07:43:28 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 08:20:43 »
อย่าง ฮา......... :004: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 06:38:07 »
ฮาแตก แจกยิ้ม ครับงานนี้  :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 06:38:36 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 08:57:34 »
good idea มากเลยค่ะ ทั้งภาพ และผู้นำเสนอ  :016:

ขอบคุณคุณปอร์ มากนะคะ นำเรื่องราวดี ๆ มาให้พี่น้อง ชาวเวปวัดบางพระ ได้ยิ้มน้อย ยิ้มใหญ่ กัน
  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 เม.ย. 2552, 10:08:12 »
อยากจะถามแฮรี่ซักหน่อยครับว่า เหนือ่ยไหมครับตอนกระโดด
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 12:31:00 »
 :053:

ขอบคุณสำหรับความพยายาม(กระโดด)ฮึบๆๆๆๆๆ :004:

และความคิดสร้างสรรค์ค่ะ :016:

ขอบคุณพี่ปอร์สำหรับภาพที่บันเทิงสมองค่ะ :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 07:27:00 »
ร่วมด้วยอีก 2 รูป ดูแล้ว ฮาดีครับ ช่วยกันทำมาหากินนะท่านปอร์

นางเอกนะจ๊ะมาช้าดีกว่าไม่มามา

คงเจ็บไม่น้อยนะนี่ลอยกระเด็นเลย                         
ได้รับภาพจาก ฮอทเมลล์ โดย ท่านปาท่องโก๋ ส่งให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 07:42:20 โดย ชลาพุชะ »

porvfc

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 เม.ย. 2552, 10:41:11 »
ร่วมด้วยอีก 2 รูป ดูแล้ว ฮาดีครับ ช่วยกันทำมาหากินนะท่านปอร์

นางเอกนะจ๊ะมาช้าดีกว่าไม่มามา

คงเจ็บไม่น้อยนะนี่ลอยกระเด็นเลย                         
ได้รับภาพจาก ฮอทเมลล์ โดย ท่านปาท่องโก๋ ส่งให้ครับ

:005: :005: :005: ขอบคุณท่านชลามากคะ  :054: :054: ตกลงท่านให้แม่บ้านขี่ไม้กวาดไปเที่ยวทะเลเลยเหรอค๊า  :004: :004: ลงทุนจังเลยค่า ภาพล่างอย่าบอกนะว่าเป็นท่านเองน่ะ อิอิ อ่ะ ล้อเลงน๊า ขำๆๆ

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 08:02:33 »
 :004: :004: :004: :004:  คิดได้ไงเนี๊ยะ
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 08:24:56 »
ห้าวๆแบบเนี๊ยะ ตลกก็เป็นนะจ๊ะ 555 อิอิอิ หุหุหุ...{^_^}...
ปล.ท่าน"เก่ง"โชคดีนะครับเนี่ยะ ...

porvfc

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 08:30:22 »
ห้าวๆแบบเนี๊ยะ ตลกก็เป็นนะจ๊ะ 555 อิอิอิ หุหุหุ...{^_^}...
ปล.ท่าน"เก่ง"โชคดีนะครับเนี่ยะ ...

รู้ได้ยังงัยว่าห้าว คนนะจ้ะ ไม่ใช่มะพร้าวแก่ เหอะๆๆๆ

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 11:22:37 »
เฮฮากันไป ช่างคิดนะ ทั้งคนถ่ายแล้วก้อคนทำอ่าครับ :095:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 10:08:12 »
5555 แล้วก็ 5555 ดีจริงๆครับ :016: :016: :016:

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:13:07 »
ฮาดีคับ ขอบอกว่า ทำไปด้าย
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์