ผู้เขียน หัวข้อ: กังขา คาใจ กันมานาน ลป.ทวด ปี ๑๙ ลป.ทิมวัดพระขาว มีหรือไม่  (อ่าน 944 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

กังขา คาใจ กันมานาน ลป.ทวด ปี ๑๙ ลป.ทิมวัดพระขาว มีหรือไม่

คำถามนี้ถูกถามกันมายาวนาน วันนี้ ตอนนี้ ที่นี่ มีคำตอบครับ 

ข้อมูล ภาพประกอบ ดูกันชัด ชัด ไม่พลาดโอกาส ทอง ไม่ต้องค้างคาใจอีกต่อไป

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/04/29/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ทุกวันนี้พวกที่หากินกับชื่อเสียง บารมีของหลวงปู่มีเยอะครับ

ยังไงระมัดระวังในการเช่าบูชาด้วย ขอบคุณพี่ยันต์กลับมาก ๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ จะได้กระจ่างในข้อสงสัย

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กรรมจริงๆนะ................. :068:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบพระคุณคุณลุงยันต์กลับมากครับสำหรับข้อมูลดีๆที่นำมานำเสนอให้พี่ๆน้องๆชาวบอร์ดได้ทราบกัน โดนกันหลายท่านครับ เชื่อว่ากรรมย่อมส่งผลอย่างแน่นอนครับสำหรับพวกนี้ ขอบคุณครับผม  :054:

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
ขออนุญาตทางทีมงานและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ผมไม่ได้ขุดกระทู้หรือปั๊มกระทู้อะไรนะครับ เป็นเจตนา ที่จะนำเรื่องราวหลวงปู่ทิม วัดพระขาว มาเผยแพร่ และนำเล่เหลี่ยมมิจฉาชีพมาตีแผ่ ตอนนี้ ที่นำมาแจ้งให้ระวังเพิ่มเติมคือ พระขุนแผนรุ่นแปลกๆที่ไม่อยู่ในสารบบ กล่องใส่พระไม่มีที่มาอีกตามเคย เช่าหาพระหลวงปู่วินาทีนี้ต้องใช้ความรอบครอบสูงมากนะครับ และที่มีเพื่อนสมาชิกบางท่าน อีเมล์ต่อว่า ผมว่าลงแต่เรื่องหลวงปู่ทิม และชอบทำการเหมือน ปั๊มกระทู้ขึ้นมา ผมคงต้องขออภัย ไม่ต่อความยาวสาวความยืดและอยากให้พิจารณาว่าสิ่งที่ผมนำมาลงทั้งหมดเคยมีการแสวงหาประโยชน์หรือไม่ กรณีทีมงานพิจารณาแล้ว ลบชื่อสมาชิกผมออกได้เลยครับ ผมจะไม่ติดใจและเคารพในการตัดสินใจของทีมงาน เพราะที่ผ่านมา คนแก่อย่างผมอาจตามวัยรุ่นไม่ทันแล้วกระมัง .........