ผู้เขียน หัวข้อ: "แหวน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก รุ่น2" (รึเปล่าคะ)  (อ่าน 14521 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แห่ะๆ เมื่อกี้ได้ไปอ่านกระทู้เกี่ยวก้บเรื่องของหลวงปู่ดู่วัดสะแก ค่ะ

เลยนึกคิดขึ้นมาได้ว่า

เมื่อปีที่แล้ว(ได้มั้ง)กวางได้ไปทำบุญที่วัดแถวบ้านน่ะค่ะ :054:

แล้วไปเจอคุณลุงคนนึงซึ่งกวางเองไม่เคยเห็นหน้าและไม่เคยรู้จัก :058:

ท่านนึกยังไงไม่ทราบชวนกวางคุยเรื่องพระเครื่องค่ะ :049:

กวางก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพระเครื่องเท่าที่ควร :065:

แต่ก็เป็นความชอบในการดูและเก็บสะสมค่ะ :001:

คุยไปคุยมาคุณลุงท่านก็ให้แหวนพระมา(ฟรีซะด้วยค่ะ แต่ก็ สาธุ :054:)

คุณลุงบอกว่าเป็นแหวนหลวงปู่ดู่ รุ่น 2  (จริงรึเปล่าไม่รู้ค่ะ)

ตามมารยาทเลยรับมา ซึ่ง มันเป็นแหวนวงใหญ่ :074:

แต่!!กวางใส่ได้พอดีเป๊ะ!!!(เพราะนิ้วใหญ่ด้วย :095:)

เป็นเพราะอะไรไม่ทราบค่ะ

ทั้งๆที่"หลวงปู่ดู่ วัดสะแก" กวางยังไม่เคยรู้จัก

แม้กระทั่งรูปของท่านก็ยังไม่เคยเห็น

แต่กวางก็ใส่ติดนิ้วตลอด หลังจากที่คุณลุงคนนั้นให้มา

จนถึงทุกวันนี้

เลยถ่ายรูป ให้พี่ๆช่วยดูให้ทีค่ะ

ว่า เป็นแหวนหลวงปู่ดู่ วัดสะแก รุ่น2 จริงรึเปล่า

แต่ถึงผลจะออกมาว่า จริง หรือปลอม กวางก็ยังคงใส่ติดนิ้วเหมือนเดิมอยู่ดีแหล่ะค่ะ

เพราะมันชินซะแล้ววว :009:

ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ก็ขออภัยและ :054:ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้า ณ โอกาสนี้ค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ benzbtx3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดูยากอะครับเบลอๆเเต่ไมโค้ตตอกด้านในเปนแบบนั้นอันนี้ไม่มั้นใจนะรอคนชัวร์กว่ามาตอบเเถมลายด้านข้างแหวนก็แปลกๆเเต่รุสึกเรียกว่าเเหวนพระพุทธครับถ้าเกิดทันหลวงปู่จริงก็วงนึงหลักหมื่นอะครับแกคงจะไม่ให้ง่ายๆมั้งครับหุหุจากการคาดเดานะครับผิดถูกไงรอผูรู้มาตัดสินครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เอาใจช่วยน้องกวางหาที่มาของแหวน ให้ได้นะครับ  13;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอาใจช่วยครับ แหวนหลวงปู่ดู่ ออกมาปลอมเยอะมาก บางที่มีจารสะด้วย  :074:

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
รุปที่ลงคงหาข้อเท็จจริงที่ชัดเจนไม่ได้เนอะ

เพราะมันดูเลือนลางและไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่

เอาเป็นว่า

ยืมกล้องท่านก็อตคุงได้เมื่อไหร่จะเอามาลงใหม่โน๊ะ :004:
(หลอก)

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่ะที่เป็นกำลังใจและเอาใจช่วย ค่ะ:114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2552, 09:32:21 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหวนหลวงปู่ดู่ จะเป็นแบบนี้ครับน้องกวาง...

• อัฏฐมะ
เหมือนกันแค่เค้าโครงของแหวนแฮะ

แต่ลายมันไม่ใช่เลยอ่า

ยังไงก็ขอบคุณพี่เอ็กซ์มากๆค่ะ

ว่าแต่ในรูปมันรุ่นไหนหรอคะ สวยค่ะ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 10:11:27 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

ออฟไลน์ suwunhong

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
จะจริงหรือเท็จอย่าเครียด ...
* เมื่อเราศรัทธาสังฆบารมีก็เกิด ท่านที่ให้มาท่านรู้ดีกว่าใคร เมื่อมีวาสนาของมงคลจึงมาถึงมือเรา
* ทุกอย่างไม่มีคำว่า "บังเอิญ" เพราะทุกชีวิตย่อมเป็นไปตามวาระที่ควรจะเป็นครับ
* บางท่านหาจนตลอดชีวิตก็หาไม่ได้ .. บางท่านไม่ต้องแสวงหา เมื่อถึงเวลาจะมาเองครับ