ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ ERT.thai

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สมาชิกใหม่
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:22:43 »
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกที่เคารพทุกท่าน ผมเองเป็นสมาชิกใหม่ที่โพสในเวปนี้ แต่ก็หมุนเวียนเข้ามาดูทุกครั้งที่ว่างจากงานประจำ ผมเองชอบมากที่พวกเราเหนียวแน่นในการแลกเปลี่ยนความรู้และเทิดทูนเคารพหลวงพ่อเปิ่นไม่มีเสื่อมคลาย ผมเองเคยกราบหลวงพ่อหลายครั้งในสมัยที่ท่านยังดำรงสังขาร ต่อไปผมตั้งใจว่าจะเข้ามาพูดคุยกับพวกท่านบ่อยๆหวังว่าคงจะได้การตอบรับนะครับ เริ่มเรื่องวันนี้ก่อนแล้วกันผมเองเคยสักน้ำมัน จารกระหม่อมมาหลายที่ หวังว่าคงจะเจอลูกศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกันบ้างล่ะ อย่างน้อยก็ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นล่ะ คร่าวๆที่เคยสักมาก็ หลวงพ่อเดช วัดป่า พิษณุโลก ,หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร ,หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม , หลวงพ่อเที่ยง วัดเขากระโดง , หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน ,หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย (จารน้ำนมลูกคนแรกสุดยอดวิชาของท่าน ) ,อาจารย์ณรงค์ฤทธิ์ ไชยคีรี เป็นต้น

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:34:34 »
ยินดีต้อนรับครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:37:19 »
ยินดีต้อนรับและฝากตัวด้วยนะครับศิษย์พี่  :001:
ผมก็ไม่ทันสมัยหลวงปู่ยังดำรงสังขารอยู่เช่นกันครับ
เกิดมาทีหลัง แหะๆ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ MJ“lln ้มป่oJ”•—

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:48:01 »
ยินดีตอนรับค่ะ
ไม่ลืมไม่มีหรอก มีแต่ลืมช้ากับลืมเร็ว

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 02:54:20 »
ยินดีต้อนรับครับ  ผมต้องเป็นคนที่ต้องฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ต่างหากครับ   :054:

ประสบการณ์พี่มากกว่าผมเสียอีกครับ  :054:

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 04:47:54 »
ยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 05:05:58 »
ยินดีต้อนรับนะ    ครับ      :005: :005: :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 05:56:22 »
ยินดีต้อนรับศิษย์พี่ สมาชิกใหม่ครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 06:20:06 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 06:20:23 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ จอแจ ^^~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • " Enjoy Present Day "
    • MSN Messenger - ohojaejae@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 06:36:27 »
 :058:ยินดีต้อนต้อนรับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ สมาชิกใหม่คนนี้ไม่ธรรมดาเลย อิอิ^^~  :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 08:50:36 »
ยินดีครับพี่ มีประสบการณืตรงดีๆอะไร เอามาเล่าให้น้องๆฟังบ้างนะครับพี่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 10:24:45 »
ยินดีต้อนรับครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 10:44:51 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 02:17:58 »
สวัสดีครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 02:25:35 »
ยินดีต้อนรับ และยินดีที่ได้รู้จักครับ 16;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 07:28:11 »
ยินดีที่ได้ทำความรู้จักครับ และขอต้อนรับสู้วัดบางพระ

ไม่ธรรมดาเลยครับ สำหรับประสบการรณ์ที่ผ่านมา จอมยุทธ์อีกท่าน

มีเรื่องราวดีๆ หรือแนวทางอันใด โปรดชี้แนะ ด้วยนะครับ

ผมอชิตะ ครับ

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:28:45 »
ยินดีต้อนรับครับ พี่ๆ น้องๆ ในบอร์ด ใจดีเปนกันเองทุกคนครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 08:28:56 โดย ? ชินจัง ? »
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "