ผู้เขียน หัวข้อ: *-*-*มาตรฐานระหว่างเพื่อนกะ แฟน...*-*-*  (อ่าน 2319 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
  :016: *-*-*ระหว่างเพื่อนกะ แฟน...*-*-*  :015:

++ อาหาร ++
เพื่อน: ข้าว ราดแกง / ก๋วยเตี๋ยว ราคาไม่เกิน 30กินไรแพงๆ เปลือง
แฟน: กินอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่ ข้าว - สปาเกตตี้
        เฟรนฟรายซ์ ซูชิ ฯลฯ  สั่ง กันไป… มื้อละร้อยขึ้น 
-------------------------- --------------- -----------
++ ข้ามถนน ++
แฟน: ข้ามได้ มั้ย ระวังนะครับ! จับมือผมไว้
เพื่อน: ………โย้วๆๆ  รอด้วย(ทั้งๆที่ข้าม ไปนานละ)
-------------------------- ------------------------- -
++ เวลาเดิน ++
แฟน: แนบชิดประหนึ่ง ตัวดูดแบบสุญญากาศ
เพื่อน: เฮ้ย! ไปไกลๆหน่อยดิ ร้อนจะตาย อยู่แล้ว!
-------------------------- ------------------------- -
++ บนรถเมล์ ++
แฟน: นั่งก่อนเลย ครับ เดี๋ยวผมยืนเอง
เพื่อน: เหยิบหน่อยดิ จะนั่งด้วย!
--- ----------------------- --------------------------
++ เงิน ++
แฟน: มีเสมอ..จ่ายไม่อั้น
เพื่อน: ไม่มีเสมอ... ออกไปก่อนละกัน เดี๋ยวให้(แร้วมันก็ชิ่ง)
------------- ------------- --------------------------
++ มา สาย ++
แฟน: ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้
เพื่อน: ทำไรอยู่  มา โ ค ต ร ช้าเลย เลี้ยงข้าวเลย(เพิ่งจะมาก่อนมัน ได้ 5 นาทีเหมือน กัน)
++ ช่วยทำธุระ ++
แฟน: ว่าง เสมอ - อ๋อ ว่างครับ จะให้ไปถึงที่นั่นกี่โมงดี จะได้เตรียมตัวล่วงหน้า
เพื่อน: ไม่เคยว่าง มีข้ออ้างเสมอ - ขนของย้ายห้องเหรอ .. เออ...ที่จริงก็ได้นะ แต่พอดีแม่ ให้ช่วยพาไปหาญาติๆฝ่ายแม่ว่ะ
         แล้วบ่ายๆ ต้องไปหาของฝ่ายพ่ออีก คงไม่ว่างแล้วละ
------------------------- - --------------------------
++ กลับบ้านดึก ++
แฟน: เดี๋ยวผมนั่งรถไปส่งดีกว่านะ กลับคนเดียว อันตราย
เพื่อน: กลับยังไง มีค่ารถป่าว ไม่มีให้ยืมนะ
++ ป่วย ++
แฟน: เป็นไรมากมั้ย? กิน ยายังคับ ห่มผ้าด้วยนะ(เคยดูแลแม่อย่างนี้ป่าว)
เพื่อน: เป็นไรอีก สำออยอะดิ… ออกมาให้ไวเลย ..คืนนี้มีมันส์
-------------------------- -
++ สอนหนังสือ ++
แฟน: ไม่เข้าใจตรงไหนบอกนะ ครับ จะอธิบายให้ใหม่
เพื่อน: สอน 3 รอบแล้วนะ  กินหญ้าขนแทนข้าวไง
++ วาเลนไทน์ ++
แฟน: ให้คุณได้ ทุกอย่าง ยกเว้น ดาว เดือน และ ขนหน้าอก
เพื่อน: ……………(วันนี้มันไม่มีตัว ตน)
++ โดนทิ้ง ++
แฟน: เราไปกันไม่ได้ / อย่า มายุ่งกับเรา / ไปไหนก็ไปรำคาญ (so sad)
เพื่อน: ไม่เป็นไรเว้ย! ช่างแม่ง … มึงยังมีกูอยู่   <<----อันนี้โดนใจมากที่สุดถึงจะเป็นคำที่ไม่สุภาพสักเท่าไร แต่ว่าคำนี้มันออกมาจะ จิตใต้สำนึกของ เพื่อน ได้อย่างแท้จริง!!

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิงจาก ความคิดส่วนตัวของผมเอง   :048:

ผิดถูกประการใด ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
  :077:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2552, 11:21:37 โดย `][รัตนะ][` »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: *-*-*ระหว่างเพื่อนกะ แฟน...*-*-*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 11:18:04 »
โหหห ไข่ย้อยกับดากานดา เพื่อนสนิท
" ฉันรักแกวะ " โดนเต็มๆครับ งานนี้ผม
 :074: 01;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: *-*-*มาตรฐานระหว่างเพื่อนกะ แฟน...*-*-*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 11:52:13 »
ขอบคุณครับผม สำหรับแฟนทำได้ทุกอย่างครับ " ถ้าคุณฆ่าผม ผมก็ยังรักคุณ "  :077:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: *-*-*มาตรฐานระหว่างเพื่อนกะ แฟน...*-*-*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2552, 11:58:19 »
ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 12:01:00 »
มันไม่มีคำว่า"ตลอดไป"สำหรับความรัก  มีแต่คำว่า"ตลอดกาล"สำหรับมิตรภาพของเพื่อน ^_^  :080:เพื่อน ตูร้ากเมิง  15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 01:02:12 »
โหหห ไข่ย้อยกับดากานดา เพื่อนสนิท
" ฉันรักแกวะ " โดนเต็มๆครับ งานนี้ผม
 :074: 01;

แบบว่า ชอบมากเลยครับ "น้องนุ่น" อิอิอิ...{+_^}...

ขอบคุณครับผม สำหรับแฟนทำได้ทุกอย่างครับ " ถ้าคุณฆ่าผม ผมก็ยังรักคุณ "  :077:

หวานจริงๆครับ อิอิอิ (ถ้าผมเป็นผู้หญิงคนนั้นนะ จะโดดหอมสักสองทีอ่ะ คริ คริ )..{^_^}...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 01:17:43 »
ได้ใจมากๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 01:33:49 »
บอร์ดบางรัก .......  :114: อนุโมทนา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 07:53:39 »
อันนี้ความคิดผมขำๆนะครับ

แรกๆก็อย่างที่ท่านว่าเลย พอนานๆไป555 เป็นไงอ่ะครับ
แรกๆ--หมาเห่า แต่หมาโชว์แฟน เห่าแฟนกูทำไม555
พอนานๆไป----หมาเห่า แต่แฟนโชว์หมา เดินยังไงให้หมามันเห่าว่ะ555

แรกๆๆ----เอ๊ นั่นอะไรอ่ะที่รัก เห็นนกเป็นไม้ เห็นไม้เป็นนก
พอนานๆไป---เอ๊นั่นอะไรที่รัก เห็นนกเป็นไม้ มึงบ้าเปล่า นกชัดๆ มึงมองไงเป็นไม้ว่ะ5555

ป.ล. มีความรัก ก็อย่าลืมเพื่อน เราต้องแบ่งเวลาให้ดีครับ ไม่อย่างนั้นเราจะไม่มีสังคม ไม่มีเพื่อนเลย ในเวลาที่เราไม่ได้รักกัน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ คุณยิ้ม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:24:26 »
 :004:
รู้แต่ว่า รักกัน มันไม่ได้มีกัน2คนนะครับ
ต้องมีเพื่อนมีบ้านด้วย :002:

แฟนกันแรกๆอะไรก้ดีอะไรก็ได้ หายหน้าหายตาจากเพื่อนจากบ้าน โลกนี้มีเรา2คน
อยู่มาวันนึง เราเคยมีชีวิตอย่างไร ชีวิตเราจะกลับมาหาเราโดยไม่รู้ตัว
นั่นคือจุดแรกในการ ไม่เข้าใจกัน

จะถนอมรักไว้ให้ได้ ต้องหัดมีคนอื่นในชีวิตให้เหมือนเดิมขณะโลกกำลังสีชมพูครับ
รักใหม่ไม่เกิน2ปีที่คบกันมันก็แค่อารมณ์พาไป ยิ่งดุเหมือนรักมากทุ่มเทมาก วันนึง ทั้ง2คนจะยิ่งขาดมากและจะค่อยๆตั้งข้อแม้ซึ่งกันและกันมาก

ใครรักกัน ก็รักน้อยๆ แต่รักนานๆ ให้อยู่เป็นเพื่อนคู่คิดกันไปตลอดนานๆดีกว่า :004: :004: :004:

ขำๆนะครับ อิอิอิ

"ไม่ต้องรักฉันจนล้นฟ้า ไม่ต้องหาถ้อยคำหวานๆ จากที่เคยบอกกันก็ยังซึ้งอยู่
ขอแค่รักคนเดียวเท่านั้น หมายถึงฉันคนเดียวเท่านี้ อยากจะฟังอีกที ว่าเธอรักฉัน" :004: :004:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:37:22 »
เอาความจริงมาขำโน๊ะ.. :004:

ส่วนตัวพี่โชว... คบเพื่อนรุ่นพี่เยอะค่ะ... เขาจะมีความเป็นพี่...พี่นี้มีแต่ให้แหน่ะค่ะ.. เลยไม่ค่อยจะโดนเท่าไหร่
แต่เดี่ยวนี้... เพื่อนรุ่นน้องก็มีเยอะค่ะ... หนุกดี... ฟังเขาเม้าท์เรื่องวัยเขาค่ะ...

ส่วนเรื่องที่พี่โชวถูกเพื่อนปฏิบ้ติแบบนี้ อันนี้เป็นประจำ ค่ะ...

เพื่อนจะตามหาพี่โชวแทบพลิกแผ่นดิน เวลาที่มันมีเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจ...

ตาม จิก เช้าเย็นให้ไปหา.. เพราะต้องการระบายค่ะ...

แล้วมันก็จะหายหัวไปเลย... เมื่อชีวิตมันทุกอย่างปกติดี... เพื่อนพี่โชวก็เป็นอย่างนี้เกือบทุกคนค่ะ จริงๆ

แล้วมันก็จะกลับมาใหม่อีกครั้ง... พี่ก็จะบ่นๆๆๆๆๆ .... แล้วก็ให้มันจิกต่อค่ะ...(ใจอ่อน) :009:

ชอบเพลงท่อนหนึ่ง ดังนี้ค่ะ
มันอาจมีร้อยเหตุผลที่เธอจะไป.... แต่ฉันมีเพียงเหตุผลเดียวที่ให้เธออยู่...

ผู้หญิงเริ่มรักผู้ชายจาก 100 นะคะ... ดังนั้น คุณจะทำอย่างไร... รักษาคะแนน 100 ไม่ให้ตก!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 08:41:00 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 08:53:04 »
แฟนๆ เพื่อนๆ  เดี๋ยวเพื่อน เดี๋ยวแฟน  อะไรก็ได้  แฟน ขาดหายไปได้บ้าง แต่เพื่อนมีกันเสมอมา  พอเวลาเพื่อนแต่งงาน หายหัวโหม๊ดดด

เซ็ง ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 12:49:35 »
ผมมีแต่เพือ่นอย่างเดียวอ่ะ
แฟนหาไม่ได้ขออ่านเพือเป็นความรู้ละกันครับ
:052:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 04:43:07 »
เพื่อนกับแฟนก้อมีแค่เส้นบางๆขั้นกลาง หากเราเอาเส้นบางๆนั้นออกได้ เราจะพบแก่นแท้ของคำว่าเพื่อนและแฟนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 04:57:51 »
อ้างอิง..จากความคิดส่วนตัว

แต่กวางว่าเห็นข้อความนี้ในเน็ตบ่อยๆนะคะ

แห่ะๆ :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 05:07:49 »
คนไม่มีแฟน มีแต่เพื่อนรัก ครับ   :001: :001: :100:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ค. 2552, 09:58:00 »
อ้างอิง..จากความคิดส่วนตัว

แต่กวางว่าเห็นข้อความนี้ในเน็ตบ่อยๆนะคะ

แห่ะๆ :075:

ผมก็คิออะไรไปเรือยๆเปลื่อย ถ่าไปซ่ำกับบางเวปก็ขอโทดทีนะ ขอโทดที่ความคิดไปซ่ำกับชาวบ้านเค้า     :049:
ผมคิดจากประสบการณ์ที่เป็นจริง
   :048: